ผู้เขียน หัวข้อ: 330i แอร์เย็นบ้าง ไม่เย็นบ้าง คอมแอร์เสียใช่รึป่าวครับ  (อ่าน 2158 ครั้ง)

Aorha

• แฟนพันธุ์แท้
อาการเด๋วคอมทำ เด๋วไม่ทำ ตอนนี้รถวิ่งมาประมาณ 250,2xx แล้วครับ :'( ผมใช้รถค่อนข้างเยอะครับ แต่รถผมมีอีกอาการคือ เซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิอากาศภายนอกเพี้ยนครับ โดดไปมา ค้างอยู่ที่ -40 องศา มีช่วงนึงพ่อผมเอาไปใช้ ดูเหมือนเซ๋นเซอร์จะขาดด้วย
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

แค่อยากมาบอกว่า เรื่องคอมแอร์ บางทีร้านดังๆก็เอาคอมใหม่ ที่ไม่ค่อยดีมาให้นะครับ อย่างของผมซื้อคอมใหม่มา 2 หมื่นกว่า ใช้ปีเดียวหมดประกันคอมดังแล้ว ก็ยัง งง อยู่เหมือนกันครับ
ตอนแรกก็บอกว่า เอาของใหม่และของแท้ นะครับ เป็นแบบนี้ซื้อ คอม วัดโสมดีกว่า อย่างน้อยก็ได้เรียนรู้เอง

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Somchai

สาย หรือขั้วเซนเซอร์วัดอุณหภูมินอกรถ หลุด หรือขาดครับ หรือตัวเซนเซอร์เสีย

ถ้าทุกอย่างถูกต้อง  แอร์ก็จะทำงานตามปรกติครับ

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
ลองเชคที่วัดอุณภูมิภายนอกก่อนครับ ถ้ามันเสียแอร์มันจะเพี้ยนๆ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ถ้าอุณหภูมิโชว์ -40 คงเป็นที่สายเซนเซอร์วันอุณหภูมิภายนอกรถมีปัญหาครับ แอร์คงไม่ได้เสียอะไร เพราะแอร์ในรถจะทำงานควบคู่กับการวัดอุณหภูมิภายนอกรถด้วย ถ้าวัดอุณหภูมินอกรถเพี้ยนไป ความเย็นในรถก็เพี้ยนไปด้วย  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Aorha

ขอบคุณครับทุกท่านไปแก้ไขมาแล้ว ที่บีเอ็มบางนา โดนไป 3230 เป็นเซนเซอร์ขาดหลุดหายไปเลย O0
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2012, 00:52:46 โดย inin »
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สาย หรือขั้วเซนเซอร์วัดอุณหภูมินอกรถ หลุด หรือขาดครับ หรือตัวเซนเซอร์เสีย

ถ้าทุกอย่างถูกต้อง  แอร์ก็จะทำงานตามปรกติครับ
;) ;) สุดยอดเลยคับพี่