ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรถหลุดจำนำ(ป้ายเทา)กับรถที่ให้พี่สุเมธสั่งให้ เหมือนกันมั๊ยครับ  (อ่าน 3310 ครั้ง)

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
คือผมสงสัยว่า ไอ้รถที่ไปจำนำที่บ่อน แล้วโดนบ่อนยึดที่เรียกว่าหลุดจำนำ ขับได้ แต่โอนไม่ได้ มันเหมือนรถที่ให้พี่สุเมธประมูลมากจากญี่ปุ่นรึเปล่าครับ
แล้วมีแนวทางไหนที่จะทำให้รถพวกนี้ โอนได้ครับ พอดีมีคนจะขายรถหลุดให้ 290000บาทครับ
รบกวนด้วยครับ ผมไม่ทราบจริงๆ
 ???
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
รถหลุดจำนำก็คือรถที่หนีไฟแนนซ์ไปจำนำหรือขายแล้วแจ้งรถหาย อันตรายมากถ้าไปเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาจะโดนข้อหาเช่นรับของโจรมีความผิดทางอาญาและรถจะถูกยึดเป็นของกลาง บางรายทำเป็นกระบวนการขายให้แล้วแจ้ง ตร.ไปจับเป็นอันว่ารู้กันทั้งผู้ขายและ ตร. ยกเว้นว่าคุณมีวิธีเช่น รู้จักกับผู้ขายซึ่งมั่นใจว่าปลอดภัย แล้วนำรถไปสวมทะเบียน แต่ก็ซื้อขายในทางเปิดเผยไม่ได้อยู่ดี หรือคุณ ไปหาซื้อซากรถ ที่คงไว้ซึ่งเลขตัวถังและเครื่องยนต์ แล้วยัดใส้เอา ....
สำหรับรถจดประกอบของพี่สุเมธ ลองอ่านดูครับ
    ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
 O0 O0 O0

นพดล

รถหลุดจำนำไม่น่าเล่นครับ ถ้ามาทำอะไหล่พอได้
ส่วนรถพี่สุเมธ ต้องมีรถเก่าไปสวมทะเบียนถึงจะใช้ได้ หรือไม่ก็หาซื้อซากรถที่ประสบอุบัติเหตุมาสวมครับ
สรุป หารถรถมือสองสภาพดีๆขับสบายใจกว่าครับ

yo-e46

อย่าเสี่ยงเลยครับพวกนี้ทำงานกันเป็นแกงค์ครับทำให้ถูกกฎหมายดีกว่าครับสบายใจที่สุดโดนมาไม่คุ้มครับเอานี่ไปนั่งอ่านดูก่อนครับเผื่อเปลี่ยนใจ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

อ่านให้ครบนะครับ ขอให้ได้รถไวๆครับ

Chris

ขอบคุณทุกท่านครับ งั้นใจเย็นๆ เก็บเงินออกมือสองสวยๆดีกว่า :-X
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ผมไม่เชื่อว่าเป็นรถหลุดจำนำจริงๆ
ผมว่าเป็นรถขโมยครับ

สงสารเจ้าของรถเค้าครับ (ถ้าคันนั้นเป็นของเราล่ะ)

รถขโมยโดนจับขึ้นมาโดนหลายกระทงครับ
ถ้าเป็นข้าราชการ ออกจากงานสถานเดียว แล้วติดคุกอีกต่างหาก
อย่าเล่นเลยครับ หามือสองถูกกฏหมายดีกว่า
ส่วนรถประมูลของพี่สุเมธ ถ้าจะให้เหมาะจริงๆคือ รถเราเองขับไปคว่ำมาเละทั้งคันซ่อมไม่ไหว แล้วซื้อของพี่สุเมธมาสวมเลย เพราะรถพี่เค้าซื้อมาถูกกฏหมายแต่ไม่มีทะเบียนครับ

Chris

ผมไม่เชื่อว่าเป็นรถหลุดจำนำจริงๆ
ผมว่าเป็นรถขโมยครับ

สงสารเจ้าของรถเค้าครับ (ถ้าคันนั้นเป็นของเราล่ะ)

รถขโมยโดนจับขึ้นมาโดนหลายกระทงครับ
ถ้าเป็นข้าราชการ ออกจากงานสถานเดียว แล้วติดคุกอีกต่างหาก
อย่าเล่นเลยครับ หามือสองถูกกฏหมายดีกว่า
ส่วนรถประมูลของพี่สุเมธ ถ้าจะให้เหมาะจริงๆคือ รถเราเองขับไปคว่ำมาเละทั้งคันซ่อมไม่ไหว แล้วซื้อของพี่สุเมธมาสวมเลย เพราะรถพี่เค้าซื้อมาถูกกฏหมายแต่ไม่มีทะเบียนครับ
ผมก็ว่าแปลกๆอยู่ ไฟตกราคามันถูกเกิน พอผมขอให้ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อย ก็เงียบไปเลย  C:-)

doctor alex

• ขาประจำ
ของคุณสุเมธก็ตกลงกันให้ดีนะครับ ว่าต้องจ่ายยังไงแค่ไหน  บานปลายแล้วอาจจะสู้ซื้อมือสองที่เจ้าของใช้ดีๆ ไม่ได้

zan

• Back off girl!
คันนี้ราคาน่าโดนมากครับ 330 ด้วย
-*-

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
รถพวกนี้แถวบ้านผมมีเยอะครับ ส่วนใหญ่จะหนีแน้นมา แล้วไปจำนำตามบ่อนครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ท.ทหาร 330

ของผม330 พี่สุเมธมาอยากได้ข้อมูลอะไร ถามผมได้นะครับ ยินดี

spiritzas

อันตรายครับ โดนจับเอาได้เลย มีแต่รถไม่มีหลักฐานอะไหรสักอย่าง ขับรถผิดกฎหมายครับ  :-*
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
ผมเกือบไปเหมือนกันครับ แต่ใด้คุยกับหลายๆคนแล้ว บอกโนเคทั้งนั้นเลยครับ แต่ที่เกือบก็เพราะสวยมากครับ ข้อนี้แหล่ะที่ทำให้ใจผมติดบ่วงครับ

spiritzas

ผมเกือบไปเหมือนกันครับ แต่ใด้คุยกับหลายๆคนแล้ว บอกโนเคทั้งนั้นเลยครับ แต่ที่เกือบก็เพราะสวยมากครับ ข้อนี้แหล่ะที่ทำให้ใจผมติดบ่วงครับ
ซื้อรถผิดกฎหมายได้ของถูก แต่เสี่ยง
เหมือนค้ายากำไรงาม และเสี่ยง
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน