ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงLPGในเมืองของรถผมครับ318(N42)  (อ่าน 1946 ครั้ง)

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
สเป็ก 318iase N42 '02
หลังจากติดแก๊สมาและได้ทำการวิ่งทดสอบจับระยะทาง
โดยใช้งานปกติ วิ่งในเมืองเพื่อดูอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง
ผลเป็นดังนี้
วิ่ง303.5km
เติมLPGไป 34.68L
ได้อัตราสิ้นเปลืองสำหรับวิ่งในเมืองของรถผมที่ 8.75กม/ลิตร
ถังโดนัท51ลิตรครับ

วันที่23นี้ จะทำการทดสอบการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงนอกเมืองครับ
 :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 10:33:32 โดย Chris »
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
 ;) ประหยัดดีกว่าน้ำมัน หลายเท่าครับ  :-*
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

doctor alex

• ขาประจำ
ของผมก็เหมือนของหมอ  แต่น้ำมัน แกสโซฮอล์ 95   เติมเต็มถัง มันขึ้นว่าวิ่งได้ 426  กม.   ของหมอเคยเติ มน้ำมันแล้วมีเลขโชว์ไหมครับ

Chris

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ของผมก็เหมือนของหมอ  แต่น้ำมัน แกสโซฮอล์ 95   เติมเต็มถัง มันขึ้นว่าวิ่งได้ 426  กม.   ของหมอเคยเติ มน้ำมันแล้วมีเลขโชว์ไหมครับ
509ครับพี่หมอ เบนซิน95 เพียวๆครับ O0
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
10 กว่าปีแล้วที่ผมเติมน้ำมันทีละ 500 บาท ไม่เคยเติมเต็มถังเลย

Chris

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
10 กว่าปีแล้วที่ผมเติมน้ำมันทีละ 500 บาท ไม่เคยเติมเต็มถังเลย
ขอผมต้องเต็มถังตลอดเลยครับ เพราะเดินทางไกลบ่อย จากประสพการณ์ ถ้าระบบแก๊สมีปัญหา จะได้วิ่งน้ำมันต่ออย่างสบายใจครับ O0

doctor alex

• ขาประจำ
หมอคริส ติดแก้สเท่าไรครับ

Chris

หมอคริส ติดแก้สเท่าไรครับ
27000ครับ O0

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ขอผมต้องเต็มถังตลอดเลยครับ เพราะเดินทางไกลบ่อย จากประสพการณ์ ถ้าระบบแก๊สมีปัญหา จะได้วิ่งน้ำมันต่ออย่างสบายใจครับ O0

เต็มถังหนักรถเปล่าๆ. ถ้ามีปัญหาอย่างน้อยในถังวิ่งได้เป็นร้อยกิโลค่อยเติมเอาก็ได้ ครับ

tonbabu

คุณหมอ ครับ รถผมรุ่นเดียวกับ คุณหมอ ตอนเอามาเทสต์วิ่งในเมืองทุกวันเติมเต็มถัง จะโชว์ ประมาณ 560 กม. ครับ วิ่งไปกลับ สุทธิสาร-สีลม แต่มีครั้งนึง ตอนลงใต้ เติมตังถังแบบแน่นเปรี๊ยบ 2500 บาท แก๊สโซฮอล 95 จากมหาชัย วิ่งๆ ไป ออนบอร์ด โชว์ 800 กิโลอัพ เฉยเลยครับ มันดีดขึ้นได้ยังไง งง แต่ก็วิ่งไปถึงกระบี่ โดยใช้น้ำมันถึงเดียวเลยนะครับ ไปถึง ที่ตัวเมือง ออนบอร์ด โชว์ น้ำมันเหลือวิ่งได้อีก 65 กิโลครับ เที่ยวนั้นขับกลางคืน วิ่งเรื่อยๆ ไม่ได้อัด

Chris

เต็มถังหนักรถเปล่าๆ. ถ้ามีปัญหาอย่างน้อยในถังวิ่งได้เป็นร้อยกิโลค่อยเติมเอาก็ได้ ครับ
ผมเคยแก๊สมีปัญหาระหว่างทางไปอุบลครับ เลยใช้น้ำมันวิ่งให้ถึงอุบลโดยที่ไม่จอดแวะที่ไหน เพราะกลัวช่างจะซ่อมเซฟิโร่ไม่เป็น ผมอุ่นใจแค่ช่างอุบลกับช่าง กทม เพราะอย่างน้อยๆเราก็รู้จัก การที่ผมเติมไว้เต็มถังเพราะผมต้องการขับรถอย่างต่อเนื่องให้ถึงไวๆ เพราะทางมันไกล ถ้าจอดแวะเติมน้ำมัน มันจะเสียเวลาครับ แล้วเราก็จะเหนื่อยมากขึ้นครับ รีบไปรีบจบครับ
 O0

jukku001

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รถพี่ติดแก๊สรุ่นอะไรครับ  ตัวไหนอ่า ทำไมผมติดแก๊สมาแล้วมีแต่ปัญหา ผมเครื่องN42 ตอนนี้ที่ยังแก้อยู่ตลอด ความร้อนขึ้นไวมากแต่จอดแล้วซัก1-2ช.ม. ความร้อนยังไม่ลงเลย  และมีกลิ่นแก๊สเข้าห้องโดยสาร แก้มาทีหายทีแต่ไปซักเดือนกลิ่นเริ่มมาอีกล่ะ ผมอยู่แถวๆๆ ปทุมธานี คลอง6  ใครมีร้านแนะนำบอกผมทีนะครับ ขอบคุณ คร๊าบบบบ ::) ::) ::)

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
รถพี่ติดแก๊สรุ่นอะไรครับ  ตัวไหนอ่า ทำไมผมติดแก๊สมาแล้วมีแต่ปัญหา ผมเครื่องN42 ตอนนี้ที่ยังแก้อยู่ตลอด ความร้อนขึ้นไวมากแต่จอดแล้วซัก1-2ช.ม. ความร้อนยังไม่ลงเลย  และมีกลิ่นแก๊สเข้าห้องโดยสาร แก้มาทีหายทีแต่ไปซักเดือนกลิ่นเริ่มมาอีกล่ะ ผมอยู่แถวๆๆ ปทุมธานี คลอง6  ใครมีร้านแนะนำบอกผมทีนะครับ ขอบคุณ คร๊าบบบบ ::) ::) ::)
ปทุม คลอง6 แถวไหนครับ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
รู้สึกกระทู้ผมจะถูกลบนะครับ ที่แนะนำ ถนนนิมิตใหม่ อู่ที่พีเขต ไปฟลัชชิ่ง ใครมือบอนมาลบก็ไม่รู้ เสียผลประโยชน์หรือไงกัน ไอ้ฉิบ.....หาย  ;D ;D ;D
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
รู้สึกกระทู้ผมจะถูกลบนะครับ ที่แนะนำ ถนนนิมิตใหม่ อู่ที่พีเขต ไปฟลัชชิ่ง ใครมือบอนมาลบก็ไม่รู้ เสียผลประโยชน์หรือไงกัน ไอ้ฉิบ.....หาย  ;D ;D ;D
ใจเย็นๆครับพี่อ้วนใครอยากทำอะไรที่ไม่ดีก็ปล่อยเค้าไปครับพี่ เราทำแต่ความดีก็พอแล้วครับพี่ ถึงแม้ไม่มีใครเห็น แต่เราก็ยังมีความรู้สึกที่ดีและภูมิใจที่ได้ทำความดีก็พอแล้วครับพี่ O:-) O:-) O:-)