ผู้เขียน หัวข้อ: มาของเกี่ยวกับความสวยงามบ้างครับ  (อ่าน 1906 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
มาของเกี่ยวกับความสวยงามบ้างครับ
« เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:40:29 »
ตัว wax เป็นของ zymol รุ่น titanium ครับ ตัวนี้งานออกมาสวยดีครับ แต่ถ้าให้ดีก็ต้องใช้คู่กับคลีนเนอร์ของเขาด้วย แล้วเวลาลงก็ต้องใช้มือเราเปล่าๆ ไม่ต้องใช้ฟองน้ำอะไรเลย ลงเอาครับ

ส่วนอีกตัว เป็นน้ำยาทำความสะอาดผ้า alcantara ของ swissvax ครับ อันนี้ ยังไม่เคยใช้เพิ่งได้มาครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
Re: มาของเกี่ยวกับความสวยงามบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:56:57 »
ขอบคุณค่ะ กำลังหาข้อมูลเรื่องอุปกรณ์ทำความสะอาดรถยนต์อยู่เหมือนกันเลยค่ะ
ล้าง ขัด เคลือบ อยู่พอดีค่ะ
ไม่ทราบว่ามีพี่ๆท่านใดเป็นเจ้าของ เครื่องขัด ที่เค้าใช้เวลาขัดสีกัน
หรืออุปกรณ์ต่างๆที่ทำเองได้ที่บ้าน เมื่อมีเวลาว่างอยู่กับรถที่เรารักค่ะ  :D

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: มาของเกี่ยวกับความสวยงามบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:08:46 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:19:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

พี่ต้อมค่ะ ปายเข้าไปนั่งอ่านรีวิวมาเกือบจะเดือนแล้วค่ะ55
แต่ที่อยากลองก็คือ ที่เค้าพูดๆกัน เป็นน้ำยาล้างของ CG และ WolfGang Fusion Wax อะค่ะ
ไม่ทราบมีใครเคยจัดไหมค่ะ สำหรับรถสีบรอนซ์
วันนี้จะเข้าไปดูเครื่องขัด แล้วเอามาลองจัดด้วยตัวเองอะค่ะ
ใครก็ล้างส่วนเล็กๆซอกๆได้ไม่ถูกใจเท่าเราล้างของเราเองอะค่ะ อิอิ

ขแบคุณนะค่ะพี่ต้อมมมม  :D

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 13:42:51 »
เรื่องเครื่องขัด แนะนำว่าค่อยๆทำนะครับ เกิดลงน้ำหนักมือแรงไป จะกินถึงชั้นสีรถเลยนะครับ แต่ผลจากการขัดรับรองว่าสวย พวกรอย Spider web จะหายไปหมดเลย
อันนี้ส่วนตัวแนะนำผลิตภัณฑ์ที่ใช้อยู่นะครับ
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 13:44:11 »
เครื่องขัดยี่ห้ออื่นๆคงถูกกว่านี้ครับ  O0
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]