ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบร้านซ่อมกระจกไฟฟ้าครับ  (อ่าน 2737 ครั้ง)

PiekPoon

• แฟนพันธุ์แท้
  • Golffy 323ise Grey Color
อยากทราบร้านซ่อมกระจกไฟฟ้าครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:53:10 »
กระจกมองข้างด้านซ้ายผมเวลากดให้มันพับแล้วมันไม่พับครับมีแต่เสียงมอเตอร์หมุนเลยเข้าใจว่าเฟืองน่าจะรูดครับ พี่ๆท่านใดมีร้านซ่อมแนะนําบ้างครับ..ถ้ารู้ราคาด้วยจะดีมากเลย  งบไม่เยอะครับเลยอยากซ่อมไปก่อน อนาคตค่อยเลือก M ครับ    (323 ise ตาตกครับ)

O:-)    O:-)    O:-)    O:-)

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: อยากทราบร้านซ่อมกระจกไฟฟ้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:52:24 »
โอกาศเฟืองรูดมันน้อยนะครับมันเป็นแค่เส้นเฟืองพลาสติก ลองกดกระจกด้วยมือครับดันขยับให้ได้ระดับแล้วลองปรับไฟฟ้าดูตำแหน่งอาจจะแค่เคลื่อนถ้ามอเตอร์ยังเดิน ไม่เสียหรอกครับ O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

yuratchrian

Re: อยากทราบร้านซ่อมกระจกไฟฟ้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 14:02:09 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กระจกมองข้างด้านซ้ายผมเวลากดให้มันพับแล้วมันไม่พับครับมีแต่เสียงมอเตอร์หมุนเลยเข้าใจว่าเฟืองน่าจะรูดครับ พี่ๆท่านใดมีร้านซ่อมแนะนําบ้างครับ..ถ้ารู้ราคาด้วยจะดีมากเลย  งบไม่เยอะครับเลยอยากซ่อมไปก่อน อนาคตค่อยเลือก M ครับ    (323 ise ตาตกครับ)

O:-)    O:-)    O:-)    O:-)
เป็นเหมือนผมเลย  :'(
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

yo-e46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:35:38 »
ไปอู่พี่โกสิท หลังเทสคาร์ ศรีนครินทร์ดูครับแกน่าจะซ่อมได้อยู่

PiekPoon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:50:29 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โอกาศเฟืองรูดมันน้อยนะครับมันเป็นแค่เส้นเฟืองพลาสติก ลองกดกระจกด้วยมือครับดันขยับให้ได้ระดับแล้วลองปรับไฟฟ้าดูตำแหน่งอาจจะแค่เคลื่อนถ้ามอเตอร์ยังเดิน ไม่เสียหรอกครับ O0

กระจกยังปรับได้ปกติครับ..แต่เวลาจะพับมันไม่พับมีแต่เสียงมอเตอร์หมุนครับ

:-[    :-[    :-[

PiekPoon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:52:26 »
ไปอู่พี่โกสิท หลังเทสคาร์ ศรีนครินทร์ดูครับแกน่าจะซ่อมได้อยู่

คุณโยพอมีเบอร์ติดต่อมั้ยครับผมจะได้โทรไปสอบถามเส้นทางไปที่อู่ 
ปล. เอ่อออ  พอมีใกล้ๆกว่านี้มั้ยครับพอดีผมอยู่แถวสนามบินน้ำครับ

>:D    >:D     >:D

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:06:30 »
อ๋อครับงันตามที่พี่ๆๆแนะนำเลย เฟืองรูดครับพับเข้าไมาได้ ไม่แพงหรอก ;)
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Bowon

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:21:17 »
ของผมก็เป็นครับ ช่างบอกซ่อมไม่ได้ แกะไม่ออก ผมเลยไปซื้อ ของเก่ามาจ้างช่างเปลี่ยน 300 บาท
เห็นมีขาย ข้างซ้ายสายไฟ 7 เส้น

PiekPoon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:39:38 »
ของผมก็เป็นครับ ช่างบอกซ่อมไม่ได้ แกะไม่ออก ผมเลยไปซื้อ ของเก่ามาจ้างช่างเปลี่ยน 300 บาท
เห็นมีขาย ข้างซ้ายสายไฟ 7 เส้น

จากลิ้งที่บอก...เป็นของตายก  รถผมตาตกมันใส่กันได้มั้ยครับ

???    ???    ???