ผู้เขียน หัวข้อ: ผี มีจริงหรือ?  (อ่าน 3100 ครั้ง)

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
Re: ผี มีจริงหรือ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 03:40:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถใครซื้อต่อมาเช็คประวัติด้วยนะครับ เมื่อคืนวานอยู่ดีๆ แฟนบอกเหมือนมีคนนั่งอยู่ในรถ เลยพูดไปว่าผีมาก็แทงหวยเลข 0 ไปเลยดันออกมาตั้งสองตัว...! :o

รถมือสองสภาพดีๆ หรือยังป้ายแดง BMW  ถ้าดูข่าวในเวป ส่วนมากสีขาว มีเหตุบ่อยมาก ทั้งยิงคารถ ข้างรถ กระโดดตึกลงมาตายข้างรถ  ???

ส่วนสีดำไม่ค่อยตาย แต่ชนบาดเจ็บบ่อย

ของผมสีดำ แฟนกลัวจัดวันนี้เธอไปให้หมอพม่าดูมา คำตอบว่าเป็นแม่ย่านางและถูกโฉลกดีจะได้อยู่ร่วมกันไปอีกนาน....
 8)

เอ่อ....  O:-)
ยังไงก็ขอให้ขับรถด้วยความระมัดระวังนะค่ะ..  ;)

ไม่ทราบว่ามีหรือไม่มีจริงค่ะ แต่ส่วนตัว ค่อข้างเชื่อเรื่อง ดวงจิต หรือ จิตผูกพัน ค่ะ

อันนี้ไม่เกี่ยวกับเรื่องที่จะเล่าค่ะ

คือ พี่สาวปายเคยเจอรึป่าวไม่แน่ใจเพราะไม่ได้เจอและไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วยค่ะ
พี่ปายเค้าเล่าว่า นั่งอยู่เฉยๆให้อาหารกุ้งและปลาตามปกติค่ะ
ได้ยินเสียงมีคนเรียก แต่แฟนเค้าไมได้ยินค่ะ เลยไม่ได้คิดอะไรค่ะ
แล้วตอนหลับคืนนั้นก็ฝันเห็นผู้หญิง ผมยาว ฟันยื่นๆออกมา ผิวออกจะคล้ำๆค่ะ
ลักษณะคล้ายสาวพม่า ในฝันเห็นว่าเค้านอนอยู่ใต้เตียงค่ะ
และตกใจตื่นเช้าขึ้นมา ก็ยังไม่เอะใจคิดว่าฝันร้ายค่ะ
พอเช้ามาก่อนไปทำงานก็ลองก้มลงดูใต้เตียง.........

เอ่อ คือ เจอเส้นผมเป็นกระจุกค่ะ และได้รีบบอกและเล่าให้คุณป้าแม่บ้านฟังค่ะ
คุณป้าบอกว่า ปกติเวลาที่คุณป้ายืนรีดเสื้อผ้าในห้องคนเดียวตอนกลางวัน
ก็ได้ยินเสียงฝีเท้าเหมือนมีคนเดินไปมาค่ะ เปิดประตูออกไปก็ไม่เห็นและไม่มีใครแน่นอนค่ะ

จนพี่สาวเจออีกเป็นครั้งที่ 2 และได้บอกกล่าวที่บ้านค่ะ
ที่บ้านก็ได้มีการนิมนต์หลวงอาที่นับถือไปทำพิธีที่ คอนโด ของพี่สาวให้ค่ะ
ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าจริง หรือไม่จริงค่ะ แต่พี่ๆพนักงานที่บริษัท แอบตั้งชื่อ ตามรูปพรรณที่พี่สาวอธิบายให้ฟังค่ะ
ชื่อว่า เมียววดี ค่ะ....
หลังจากนั้น 2-3 อาทิตย์ แฟนของพี่ นั่งอยู่ดีๆ ก็ได้ยินเสียงคนเรียก ชื่อ
หันไปไม่เจอใคร... เช้าวันนั้น ติดต่อ ประกาศขายและทำการหาที่อยู่ใหม่เพื่อ
ย้ายออกไปเช่าคอนโดไม่ห่างกันมากนักอยู่ก่อนค่ะ

คอนโด L........ เป็นที่กล่าวขานกันพอสมควรค่ะ เรื่องนี้ C:-)

อย่างไรก็ตาม ขอแค่ให้เราไม่เจอ ไม่พบ ไม่เห็นเลยค่ะ ชีวิตนี้  O:-)

ขอบคุณค่ะ
Pyester Studio™ 

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

kok_233:)

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 08:03:23 »
ส่วนตัวคิดว่ามีแต่ไม่เคยเจอ...และไม่อยากเจอครับ O0 O0

chai1977

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:39:37 »
ไม่เคยเห็นแต่สัมผัสได้ครับ สมัยก่อนชอบทำบาปเป็นอาชีพเลย สารพัด ยิงนกตกปลา ล่าสัตว์ตั้งแต่เด็กเลย  มีครั้งหนึ่งเคยลงไปงมปลาที่ติดเบ็ดเข้าไปพันใต้สะพาน เจอผีดึงขา  ตกใจสุดขีด มือตะปบพระที่หน้าอกทันทีเลย  ขึ้นมาแทบบ้า เผ่นกลับบ้านแทบไม่ทัน เบ็ดเบิดไม่เอาเลยทิ้งหมด บรืออออ.....เกือบไปเฝ้าสะพานแทนแล้วไม๊หละ มารู้ทีหลังว่าตรงนั้นมีคนกระโดดน้ำตายมาก่อนแล้วก็เคยมีศพลอยมาติดตรงนั้นด้วย ขนลุกเลย
 เลิกทำบาปตั้งแต่วันนั้นเลยมาเป็นเวลาสิบกว่าปีแล้วครับ ทุกวันนี้ไม่ว่าเพื่อนจะสนิทแค่ไหน ชวนไปล่าสัตว์ ตกปลายังไงก็ไม่ยุ่งเกี่ยวเลย กลัวเวรกรรมที่ทำไว้จริงๆ