ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดแนะนำวิธีตั้งเวลาให้ทีครับ (กรณีเขี้ยวที่ตัวหมุนมันหักทั้งด้านเพิ่ม/ลด)  (อ่าน 2410 ครั้ง)

min

• แฟนพันธุ์แท้
วันนี้สังเกตุดูเวลามันไม่ตรง เลยลองหมุนปรับดู หนักมือไปหน่อยได้ยินเสียงแก๊ก เข้าใจว่าเขี้ยวในคงจะหัก หมุนทั้งซ้าย/ขวา นิ่งสนิท จะมีวิธีอื่น ๆ ที่จะสามารถตั้งเวลาได้ไหมครับ? ขอบพระคุณล่วงหน้าในคำแนะนำครับ

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
แนะนำลอง PM หาพี่ขวัญอาจมีอะไหล่เปลี่ยนที่เรือนไมล์ ครับ...! ;)

oon_resist

ลองแกะมาดูก่อนครับ แต่ถ้าหักแล้วคงต้องเปลี่ยนก้านแหละครับ

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ลองโทรเช็คร้านอะไหล่ก่อนครับ ว่ามีอะไหล่ตัวนี้หรือเปล่าว  ถ้ามีก็ถอดไมล์ออกมาแล้วก็เปลี่ยนได้เลยครับ  ถ้าไม่มีก็ต้องไปหาแกะจากไมล์เก่าๆเอาครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kwan47

กลับจากJP.จะมาเปลี่ยนให้ฟรี ครับ รอหน่อย สิ้นเดือน พ.ย.55

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ผมเคยทำรถคันอื่นวิทยุเสีย นาฬิกาเดินแต่ตั้งไม่ได้ ผมใช้วิธี ถอดแบตตอนเที่ยงคืนพอดีแล้วใส่ใหม่นาฬิกา รีเซ็ทตัวเอง เป็น 00:00 ใช้ได้เลย
แต่ e46 ผมไม่รู้ครับต้องลอง

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเคยทำรถคันอื่นวิทยุเสีย นาฬิกาเดินแต่ตั้งไม่ได้ ผมใช้วิธี ถอดแบตตอนเที่ยงคืนพอดีแล้วใส่ใหม่นาฬิกา รีเซ็ทตัวเอง เป็น 00:00 ใช้ได้เลย
แต่ e46 ผมไม่รู้ครับต้องลอง
แต่ขอ bmw ถ้าถอดแบตแล้วมันจะเป็น --:--  ครับพี่  ไม่ตั้งมันก็จะอยู่แบบนี้ตลอดไปครับ :-X

min

ผมว่าคงไม่ต้องลองแกะหรอกครับ หักแน่นอน ได้ยินเสียงแก๊ก หมุนซ้าย/ขวาไม่ได้ แต่ไอ้ก้านนี่สิจะหาได้ที่ไหน?

ขอบพระคุณพี่ขวัญเป็นอย่างสูงที่จะเปลี่ยนให้ แต่มันจะเป็นการรบกวนพี่ขวัญเกินไปหรือเปล่าครับ? ส่งอะหลั่ยมาให้ เดี๋ยวผมหาช่างเปลี่ยนเองก็ได้ครับ ส่วนค่าใช้จ่ายในการจัดส่งและค่าอะหลั่ยผมขอเป็นผู้รับผิดชอบเองครับ เพียงแค่นี้ก็เป็นพระคุณอย่างสูงแล้วครับ ขอบพระคุณครับพี่ขวัญ

min

หลังจากผมได้รับวงแหวนครอบเรือนไมล์ที่ได้สั่งซื้อมา และตัดสินใจลองถอดเรือนไมล์ออกมาหาสาเหตุของการปรับเวลาไม่ได้ โดยเข้าใจว่าตัวเขี้ยวที่ปลายเข็มหมุนปรับมันหัก แต่ที่จริงแล้วแผ่นเพลทสีขาวที่อยู่ระหว่างแผงหน้าปัทม์กับแผ่นวงจรมันหัก (ตรงส่วนที่รองรับเขี้ยวจากปลายเข็มที่จะไปสัมผัสกับปุ่มดิจิตอลเพื่อเพิ่ม/ลดเวลา) เลยจัดการเหลาตะเกียบเป็นรูปลิ่มใช้กาวตราช้างทาติดกับขาเดิมส่วนที่หลงเหลืออยู่ ตอนนี้ใช้งานได้แล้วถึงแม้จะไม่ปกติก็ตาม (หมุนปรับเวลาเพิ่มได้อย่างเดียว เพราะขาเดิมมันเหลืออยู่แค่ข้างเดียว และไม่สามารถเปลี่ยนโหมดการแสดงผลเวลา จาก 24 เป็น 12 หรือ จาก 12 เป็น 24 นาฬิกา) ขอขอบพระคุณในน้ำใจอันงดงามของพี่ขวัญที่จะมาเปลี่ยนให้ผมมากนะครับ แค่หมุนปรับเวลาได้ ไม่ให้หน้าจอมันเป็น --:-- AM ผมก็พอใจแล้วครับ

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
ผมเองก็ยังไม่ได้ตั้งเวลาเลย....เพราะถอดเรือนไมล์มาใส่วงแหวน