ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดัง ตี๊ดดดดดดดด จากถังน้ำมัน ตอบหน่อยครับ  (อ่าน 2945 ครั้ง)

Pound_And_Muay

• แฟนพันธุ์แท้
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ปกติเวลาบิดกุญแจไปก่อนที่จะสตาร์ดมันจะมเสียง แต๊กกกก ก่อนช่ายป่ะครับ แล้วพอสตาร์ดแล้ว มันก้อมีเสียง แต๊กกกกกก ดังเบาๆ เสียงแบบว่า แต๊กกกกก ลากยาวๆตลอดอ่ะครับ ผมลองมุดเข้าไปฟังดู มันมีเสียงมาจาก ถังน้ำมันอ่ะครับ เลยไม่กล้าขับไปไหนเลยตอนนี้อ่ะ กลัวมันดับ แต่ตอนขับมันก็ไม่มีอาการอะไรนะครับ ขับได้ปกติดีทุกอย่าง แต่ว่ามันมีเสียงดังจากถังน้ำมัน แต่ถ้าปิดประตูขับไป เสียงก็ไม่ดังเข้าไปนะครับ แต่เปิดประตูมานั่งฟัง แถวล้อหลังขวาจะได้ยินชัดเจนเลยครับ ยิ่งจอข้างรั้ว ยิ่งได้ยินสะท้อนชัดเลย มันคือเสียงอะไรครับ ปกติหรือป่าว เพราะตั้งแต่ซื้อรถมา ผมก็ไม่เคยสังเกตุซักที เลยไม่รู้ว่ามันปกติ หรือว่ามันผิดปกติ ผู้รู้ช่วยตอบผมทีนะครับ ขอวิธีแก้ด้วยนะครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ :-\

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ส่วนของผมจะดังตอนติดเครื่องตอนแรกครับ แต่ของผมจะเป็นเสียงอ๊อดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาวเลยครับ แต่ติดเครื่องไปประมาณ2-3นาทีก็เงียบครับ ใครรู้ก็ช่วยบอกด้วยอีกคนครับ อยากรู้ว่ายังปกติอยู่หรือเปล่าว กลัวพังเหมือนกันครับ :o :o....หมายเหตุเป็นเฉพาะติดเครื่องตอนเช้าครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
เปลี่ยนปั๊มติก ด่วน ก่อน สไลด์ออน  :-*

แต่ถ้ามันน๊อตกลางทาง ต้องเอาไม้เคาะ อาจทำงานต่อได้ครับ .... แต่ก็ควรรีบเปลี่ยน 

สำหรับท่านที่ยังไม่มีอาการดังกล่าว และ ไม่อยากมี พยายาม หรือ ตั้งใจ อย่าให้น้ำมันขีดแดง บ่อยๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 15:43:00 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ขอราคาด่วนเลยครับ :o :o :o

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
ของใหม่

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 15:59:25 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

มือสอง เห็นลงอยู่

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

โอ้!!!ต้องเสียตังอีกแล้วหรือนี่ ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลย เป็นโน่นเป็นนี่ จาภูมิจายดีมะนี่ที่มีโอกาสได้ขับมานเนี่ยยยย โอ้!!!เวงกำ ขอถามราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Krisada511

โอ้!!!ต้องเสียตังอีกแล้วหรือนี่ ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลย เป็นโน่นเป็นนี่ จาภูมิจายดีมะนี่ที่มีโอกาสได้ขับมานเนี่ยยยย โอ้!!!เวงกำ ขอถามราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

6-7 หมื่น  ต้องมีสำรอง บูรณะ ครับ ซื้อรถเก่ามา ของแต่งจ่ายมากกว่านี้ครับ
 ส่วนราคา โทรไปสอบถาม ผู้จำหน่ายได้เลยครับ มือ 2 ไม่ควรเกิน 1,500- 1,800 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 16:05:23 โดย krisada511 »

สั่งของมา แล้วให้อู่ไหนก้อติดได้ช่ายมะครับ ราคา ศูนย์ มันอยู่ที่เท่าไรครับผม พร้อมติดตั้งอ่ะครับ

Ryan_E46

ใจเย็นๆ ครับ รถมันอายุนานแล้ว อาจจะมีนู่น นี่ นั่น ให้เราต้องเปลี่ยนบ้างตามอายุการใช้งานครับ
ผมเดือนแรกก็มึนหัวเหมือนกันครับ แต่พอทำหมดก็ใช้กันยาวๆ แล้วครับ ตอนนี้เก็บเงินเตรียมใส่ชุด aero part ล่ะครับ
เอาใจช่วยครับ  ;)

Krisada511

สั่งของมา แล้วให้อู่ไหนก้อติดได้ช่ายมะครับ ราคา ศูนย์ มันอยู่ที่เท่าไรครับผม พร้อมติดตั้งอ่ะครับ

ไปซื้อหลังวัดโสม ถ้าใจร้อน ก็ถามร้านอะไหล่ครับ มีอู่เปลี่ยนได้ อยู่ใกล้ๆ หรือ เข้าอู่ BMW ทุกที่

.... เรื่องแบบนี้ไม่ต้องเข้าศูนย์ครับ ราคาอาจจะ เดินเซ ได้( ค่าประกอบการเขาสูง )  :-*

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ของผมก็ดัง ดังมานานแล้วด้วย แต่ผมใช้แก๊สเลยไม่ค่อยเดือดร้อน ถ้าพังก็สตาทแก๊สเลย

Harn

• ขาประจำ
ของผมเดือนแรก  ไดชาร์จ  หม้อน้ำ วาว์ลน้ำ สายพานหน้าเครื่อง ไส้กรอง  น้ำมันเครื่อง ยางกระจกหน้า  เบตลูกใหม่  กรองแอร์  O0   ...   ดีที่ทำเอง  :P  ซ่อมแล้วรับรองใช้ลืม  ตอนนี้เล็งๆ ปีกนก กับบูซ น่ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย  >:(

เป็นไปได้มะครับ ว่านี่เป็นสาเหตุให้ปั้มติ๊กดัง เพราะผมลองเติมน้ำมัน วีพาวเวอร์แก๊สโซฮอล์95ไนโตรพรัส อ่ะเค้าบอกว่าน้ำมันดีเลยลอง แบบว่าจาก พิษณุโลกไปเชียงใหม่ มันเกี่ยวมะครับ เพราะปกติเติม เบนซิล91

Fortis

• Read Only
ส่วนของผมจะดังตอนติดเครื่องตอนแรกครับ แต่ของผมจะเป็นเสียงอ๊อดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาวเลยครับ แต่ติดเครื่องไปประมาณ2-3นาทีก็เงียบครับ ใครรู้ก็ช่วยบอกด้วยอีกคนครับ อยากรู้ว่ายังปกติอยู่หรือเปล่าว กลัวพังเหมือนกันครับ :o :o....หมายเหตุเป็นเฉพาะติดเครื่องตอนเช้าครับ

อาการเหมือนกันเลยครับ แต่ผมเป็นทุกครั้งที่ Start  ???

วันจันทร์นี้ ไปอู่พี่อเนกดีกว่า เปลี่ยนเลยดีกว่า เพราะวันพฤหัสนี้เดินทางไกลอีกแระ มุกดาหารเลย กลัวไปดับบนเขา มีใครอยู่พิษณุโลกมั่งนี่ ผมอยู่พิษณุโลก มีใครแนะนำอู่ดีๆเก่งมั่งมะครับ ที่พิษณุโลกอ่ะครับ กะว่าจะเช็คให้หมดเลย อะไรที่พอมีกำลังเปลี่ยนไหวก้อจาเปลี่ยนเลย อยากใช้แบบว่ายาวๆ ไม่อยากใช้ไปคิ้วขมวดไป  อิอิ :-\