ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกระจกบังลมหน้าครับ  (อ่าน 1313 ครั้ง)

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
สอบถามกระจกบังลมหน้าครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 16:00:20 »
พอดีกระจกหน้าโดนหินดีดใส่แตกเป็นหลุ่ม มีร้าวด้วย
พี่ๆท่านใดเคยเปลี่ยนกระจกของข้างนอกบ้างครับ รบกวนชี้เป้าร้านให้สักหน่อย เปลี่ยนแล้วตัวกระจกเหมือนเดิมไหม ของผมมี rainsensor ด้วย
ขอบคุณครับ
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

komsan

• ผู้บ่าวเอ็นจิเนียร์...คนจน
  • คนคุ้นเคย
Re: สอบถามกระจกบังลมหน้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 17:29:19 »
เปลี่ยนกระจกก็ต้องถอดตัวเซ็นเซอร์ออกก่อนน่ะครับมันอยู่ข้างหลังกระจกมองหลังครับ ;)

ร้านกระจกทั่วไปก็ได้น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2019, 14:55:52 โดย komsan »

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2019, 15:35:19 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เปลี่ยนกระจกก็ต้องถอดตัวเซ็นเซอร์ออกก่อนน่ะครับมันอยู่ข้างหลังกระจกมองหลังครับ ;)

ร้านกระจกทั่วไปก็ได้น่ะครับ

สอบถามหน่อยครับพี่
กระจกของร้านทั่วไป เค้าจะมีตัวพลาสติกรับแสง ของ sensor มาให้ด้วยไหมครับ หรือเราต้องย้ายของเก่าไปทั้งหมดเลย
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

komsan

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2019, 09:22:20 »
 ??? ผมคิดว่ามันติดมาพร้อมกระจกน่ะครับถ้ามันแกะได้ก็ลองดูครับหรือถามร้านที่เคยเปลี่ยนดูครับ