ผู้เขียน หัวข้อ: ### มีปํญหา (ใหม่) เกิดอีกแล้วคร้าบ... ### (น้ำมันเครื่อง)  (อ่าน 2554 ครั้ง)

pae

• คนคุ้นเคย
มีปัญหาอีกแล้วคับ รถผม 318 ia se เพิ่งซื้อมา เอาไปขึ้นฮ๊อยดู ปรากฏว่า เจอ คราบน้ำมันเครื่อง ซึม เต็มเลยอ่ะคับ

อาการนี้ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ..???

ปล.....รบกวน พี่สุเมธ มาช่วยตอบหน่อยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ต้องดูว่าซึมบริเวณไหน แต่โดยทั่วไป น่าจะเปนพวก ประเก็นต่างๆ ลองถ่ายรุปบริเวณที่ว่าซึมมาครับ หรือไม่ก็เข้าไปหาช่างได้เลย ไม่รั่วก็ซึมล่ะครับงานนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »