ผู้เขียน หัวข้อ: กาบขอบประตูโคเมี่ยมหลุดครับ ซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 1507 ครั้ง)

BoonZaa

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323i/M52tu+LPG
กาบขอบประตูโคเมี่ยม มันหลุดครับ ลองใส่ใหม่แล้วไม่สนิทเหมือนเดิม น่าจะเป็นเพราะพลาสติกที่ล๊อกมันแตก พอจะมีร้านที่ซ่อมได้แถว รามอินทรามั๊ยครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: กาบขอบประตูโคเมี่ยมหลุดครับ ซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:27:30 »
ถ้าไม่สาหัสนัก เอากาวซิโลโคนสีดำ ที่ใช้ประกอบรถ หรือ งานก่อสร้าง ฉีดยึด ( หลอดละ 85-120 บาท )
แล้วเอาเทปกระดาษปิดยึดไว้ 1 คืน ครับ ก็แน่นเหนียว ให้ตัวได้   :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

BoonZaa

Re: กาบขอบประตูโคเมี่ยมหลุดครับ ซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:29:56 »
ขอบคุณครับ พี่กฤษดา ผมกะว่าจะลองเอากาว 2 หน้าแบบหนารองไว้ ไม่รู้จะ work หรือเปล่า? ครับ

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:34:39 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณครับ พี่กฤษดา ผมกะว่าจะลองเอากาว 2 หน้าแบบหนารองไว้ ไม่รู้จะ work หรือเปล่า? ครับ

ไม่อยู่ครับ มันจะฉีกชั้นโฟม  .... ตอนเอาออกมันจะยุ่ง  / ซิลิโคน .... มีน้ำยาล้างออกได้  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

BoonZaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:40:07 »
ขอบคุณครับพี่กฤษดา เดี๋ยวจะไปจัดการให้เรียบร้อยครับ

PAE_ZA

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 19:52:52 »
ผมซื้อกิ๊ฟล็อคมาใส่ ตัวละ 60 บาท

Nitiroj

• คนคุ้นเคย
  • โสด
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมซื้อกิ๊ฟล็อคมาใส่ ตัวละ 60 บาท

ของผมก็หักครับ ไม่ทราบว่า ซื้อกิ๊บล็อคที่ไหนหรอครับ  ของผมมันแตกราวๆ 3 - 4 ตัว ครับ มีผลทำให้เบียดประตูเวลาปิด และสำคัญมาก เสียงภายนอกเข้ามาภายในรถได้ ตอนวิ่ง 120+ รู้สึกไม่ดีเลยครับ

deaw7788

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ของผมก็เป็นครับรอฟังคำตอบด้วยคน

BoonZaa

ไม่ทราบซื้อ กิ๊ฟล๊อค จากที่ไหนครับ รบกวนชี้เป้าด้วยครับ

Krisada511

ถ้าไม่แก้ไขเองตามที่ผมแนะนำ ก็คงต้องเบิกอะไหล่ที่ศูนย์ครับ แต่ถ้าจะแก้ไขโดยช่างอาชีพ แนะนำศูนย์ยูโรปา จรัญ13
ไปหาคุณตั้ม เบญจพล เจ้าหน้าที่ประสานงานให้ครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2013, 19:24:43 โดย Krisada511 »