ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำน้ำมันเครื่องหายไปไหน  (อ่าน 1723 ครั้ง)

mohun

• แฟนพันธุ์แท้
ขอคำแนะนำน้ำมันเครื่องหายไปไหน
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 22:45:18 »
รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับน้ำมันเครื่องมันหายไปไหนอ่ะครับ. มุดดูใต้ท้องรถก็ไม่เห็นมีน้ำมันเครื่องเลอะหรือหยด แต่ใช้รถประมาณ5-600โลก็ต้องเติมและประมาณครํิงลิตร.  ผมต้องแก้ไขตรงไหนอ่ะ.  อะไรมันเสียหรือครับ.  อ้อลืมบอกเครื่องn42ครับ.  เห็นเขาพูดกันว่าเป็นกันแทบทุกคันจริงหรือครับ.  ผมอยากแก้ไขให้หายครับจะได้สบายใจกลัวเคื่องพังครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ขอคำแนะนำน้ำมันเครื่องหายไปไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 23:05:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับน้ำมันเครื่องมันหายไปไหนอ่ะครับ. มุดดูใต้ท้องรถก็ไม่เห็นมีน้ำมันเครื่องเลอะหรือหยด แต่ใช้รถประมาณ5-600โลก็ต้องเติมและประมาณครํิงลิตร.  ผมต้องแก้ไขตรงไหนอ่ะ.  อะไรมันเสียหรือครับ.  อ้อลืมบอกเครื่องn42ครับ.  เห็นเขาพูดกันว่าเป็นกันแทบทุกคันจริงหรือครับ.  ผมอยากแก้ไขให้หายครับจะได้สบายใจกลัวเคื่องพังครับ

เครื่องเจ้าปัณหามาแล้ว มันไม่หยดลงพื้นหลอกครับ มันออกไปทางท่อไอเสียครับ เห็นมีคนเคยไปซ่อมอยู่นะครับ แต่พี่สุเมธก็ซ่อมได้นะครับ ยังไงก็ลองปรึกษาพี่เขาดูครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
Re: ขอคำแนะนำน้ำมันเครื่องหายไปไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 23:20:52 »
ลองให้ช่างยกลิฟดูรอยน้ำมันซึมครับ หายเยอะจังครับ ผมก็ใช้เครื่อง n42 นะครับ แต่หายไม่เยอะขนาดนี้ เข้าอู่เปลี่ยนประเก็นก้นอ่างชิ้นเดียว ตอนนี้ไม่มีอาการแล้วครับ แก้ได้ครับเรื่องน้ำมันเครื่องหาย ไม่ต้องตกใจ

ขอให้เจอสาเหตุแก้ไขได้เร็วๆ นะครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 23:43:07 »
เคยอ่านเจอกระทู้เก่าๆ เค้าบอกว่าตัวดักไอน้ำมันเครื่องตันครับ เลยทำให้น้ำมันเครื่องหาย  (แต่จะหายยังไงผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน)
ลองปรึกษาพี่สุเมธดูครับอาการนี้พี่เค้าแก้มาแยอะครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 00:23:38 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เคยอ่านเจอกระทู้เก่าๆ เค้าบอกว่าตัวดักไอน้ำมันเครื่องตันครับ เลยทำให้น้ำมันเครื่องหาย  (แต่จะหายยังไงผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน)
ลองปรึกษาพี่สุเมธดูครับอาการนี้พี่เค้าแก้มาแยอะครับ

ตัวนี้มีส่วนครับ เพราะผมก็เพิ่งเปลี่ยนมา ว่าไปแล้วเรื่องน้ำมันเครื่องหายนี่รถผมน่าจะหนักสุด กว่าจะแก้จบ จุดรั่วซึม 3-4 จุด
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)