ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่ิอง bmw หน่อยนะครับ  (อ่าน 1705 ครั้ง)

jame

• แฟนพันธุ์แท้
นอกเรื่ิอง bmw หน่อยนะครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 18:21:20 »
เท่าที่ได้พอรุ้มา benz bmw volvo มีจุดเด่น แต่งต่างกัน benz นั่งสบาย bmw เน้นดิบ ดุดัน สปอต volvo ระบบความปลอดภัยเยี่ยม แล้วaudi มีจุดเด่นตงไหนมั่งครับ เหนชอบกัดกับbm  :-[

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
Re: นอกเรื่ิอง bmw หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 18:26:12 »
Audi มีระบบขับเคลื่อนที่ดีครับ ระบบ Quattro เป็นระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ เข้าใจว่เด่นเรื่องช่วงล่างด้วย แต่ผมยังไม่เคยได้ใช้เลย  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
Re: นอกเรื่ิอง bmw หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 18:31:01 »
จากที่เคยได้นั่ง แค่ได้นั่งนะครับ

1.  เบนซ์ ดูแล้วแก่มาก เพราะชำเลืองไปทีไร เห็นแต่ อาม้า อาซิมแก่ ๆ ขับ เพราะคนขับให้ผมนั่งยังแก่เลย  :))

2.  บีเอ็ม ถ้า 6 สูบ ขับสนุก เสียงเครื่องเพราะมาก ขับแล้วรู้สึกว่าปลอดภัย แอร์แบค 4 คู่ (8 ลูก) >:D

3.  วอลโว่  นุ่มมาก ในทั้ง 4 คันที่ถาม ปลอดภัยป่าวไม่รู้ แต่เห็นชนหนักตายทุกราย  O0

4.  ออดี้ ก่อนได้ บีเอ็ม ลองมาแล้ว ก็งั้น ๆ กระจกมองหลัง ปรอทละลายกลายเ็ป็นน้ำเลย  :-\

เท่าที่สัมผัสมาก็มีแค่เนี้ย
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 18:48:43 »
BMW คือรถในฝัน มีตังค์ซื้อ BMW ก่อน ส่วน audi ในเมืองไทยคือคนที่รวยจริงขับ แบบว่า BMW ก็มีแล้ว Benz ก็เยอะแล้ว
คนพวกนี้ก็จะขับ A5 หรือ TT ครับ ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 20:01:45 »
bmw เท่านั้น เป็นความชอบและความฝันส่วนตัวครับ ฝันแล้วไปถึงได้ คริ คริ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

นพดล

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 20:50:35 »
เบนซ์ วอลโว่แก่
บีเอ็ม ออดี้ วัยรุ่นสุดๆ
แต่ยังไงก็เลือกบีเอ็มครับ :-*

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 20:58:30 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตามนี้ครับ ดูทีไร อมยิ้ม ทุกที  >:(
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 21:13:16 »
กวนตีนอ่ะ  >:( Audi
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 21:22:22 »
Volvoทำรถให้หน้ายาวออกมาเพื่อเอาไว้ชนกวางเรนเดียร์
แต่เมื่อมาเมืองไทยชนทีไรคนขับตายประจำเลย กลัวอ่ะคร้าบ
Audi กวนจริงๆครับ +1ด้วยคนครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 21:47:58 »
เคยใช้ A4 ผมชอบมากๆครับ แต่ทนกับอะไหล่ที่หายากเกินเหตุไม่ไหว ( ยาก+แพง )

การขับขี่คนละอารมณ์กับ bmw ครับออกแนวขับสบายๆ มากกว่า bmw ที่ออกแนวซิ่งๆ

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 22:36:58 »
ส่วนตัวชอบ Bmw ขับแล้วดูหนุ่มขึ้นเยอะ...! ใส่ชุดแต่ง M แล้วสวยมาก...ค่าศัลยกรรมพอๆ กับไปยันฮี...อิอิ
แต่. Benz  ก็ชอบเพราะปัจจุบันรุ่นที่ออกมาแนวสปอร์ท+ชุดแต่ง AMG ก็ดูเท่ห์ดีครับ...
Volvo ถึงแม้ปัจจุบันจะปรับเปลี่ยนโฉมเอาใจตลาดก็ยังคงความนิ่มนวลดีแต่รู้สึกว่ายังอืดอยู่ขายต่อราคาตกกว่า...
Audi ขับสนุกนิ่มนวลเหมาะกับสาวรูปสวยรวยทรัพย์แต่ก็หาอะไหล่นอกยากขายต่อราคาตกอีกมาก...ก็เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
เพราะเคยลองขับมาทุกตัวที่อ้างถึง...  ยังงัยชุดแต่งก็คงไม่หนีค่าชุดแต่ง ผบ. ผมเท่าไร(ล่าสุดบอกว่าจะเสริมหน้าอกอีก... ไม่รู้จะทำไปทำไมเดี๋ยวก็ไม่พ้น...ทำ...ยัน....ฮี...!) 5555
 ;) ;) ;) ;) ;)

jame

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 22:51:42 »
เคยไปหาญาติที่ aus คนขับ audi เยอะมาก benz แทบไม่เหน bm ก้พอมี แล้วญาติใช้audi อยุ่เค้าบอกใช้ทำไมbm ขับaudi ดีกว่า งงเรยคับ 55 ในใจคิด ถ้าไม่ไช่ r8 นี่ไม่มองaudiเรย >:D

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:01:21 »

เหน็บกันฮา ๆ  :))
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 15:39:54 »
ที่จีน เน้น Audi  กันมากครับ ผมเคยนั่ง A6 รู้สึกดีจริงๆ ในระยะทางสั้นๆ  แต่ค่าดูแลเอาเรื่อง ก่อนจะมาซื้อ E46 ก็ดู Audi

แต่ช่วงนี้เริ่มนอกใจ กลับไป BENZ  184 แรงม้า ราคาพอๆ กับ X1 (  รับประกัน 5 ปี เท่ากัน เงื่อนไขดีพอกัน ) คันนี้อยู่  :))

สงสัยไม่รอดแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2012, 15:41:48 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 18:38:56 »
meet u @ benz owner krub ;)
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู