ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหม้อน้ำมาใหม่แล้วระดับลดลงเยอะไฟเตือนโชว์ เป็นเพราะไรครับ  (อ่าน 1405 ครั้ง)

kombig

• บุคคลในตำนาน
เปลี่ยนหม้อน้ำมาใหม่แล้วระดับลดลงเยอะเป็นเพราะไรครับ หรือว่าน้ำยังไม่เต็มระบบดีครับ ต้องเติมเกือบครึ่งลิตร ครับ พอขับไปสักพัก ไฟเตือนโชว์
เปิดกระป๋องพักน้ำมาดู อ้าวน้ำหายอีกต้องเติมอีกครึ่งลิตรพอดีซื้อของใหม่หลังวัดโสม มาให้ช่างเปลี่ยนเลยครับ  รถผมติดแก็สด้วยนะครับ e46m43  ครับ  เห้อชักเครียดแล้วจิ
ตัวกระป๋องพักก้อพึ่งเปลี่ยน ท่อบนก็พึ่งเปลี่ยน  หม้อน้ำเห็นมันซึมด้านข้างเลยเปลี่ยน  แต่กรรมดันน้ำหายต้องมานั่งเติมอีก

หรือว่าเป็นเพราะอู่ติดตั้งไม่ดีเปล่าครับ

Sumate

• แฟนพันธุ์แท้
เอาเครื่องเทสน้ำทดสอบดูคับ แรงดันทดสอบไม่เกิน 1 บาร์ ทิ้งไว้สักพักจะเจอรอยรั่วคับ
ทั้งโอริง และปลายท่อที่จิ้มเข้าเครื่องยนต์ ลองทำแบบนี้คับ
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
เคยลงกระทู้เรื่องเปลี่ยนหม้อน้ำแล้วน้ำหายไว้แล้วลองหาดู ไล่อากาศออกยังตอนเติมน้ำครับ น้ำหายหาอาการง่ายครับ ระบบท่อ ข้อต่อ หม้อพัก หม้อน้ำ  ปั้มน้ำ สุดท้ายไล่ลมด้วย  ลองดูครับ
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ต้องไล่ลม ไล่อากาศก่อนนะครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ลองทำตามนี้นะครับ  :-*

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yuratchrian

รอดูสักวันสองสันก่อนครับเผื่อระบบน้ำยังไม่เข้าที่ ไล่อากาศดีๆตามพี่กฤษดาข้างบนเลยครับ
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

oon_resist

ถ้าไล่อากาศแล้ว ยังหายอยู่ และยังหาไม่เจอว่ารั่วจรงไหน ลองตรวจสอบท่อน้ำใต้ท่อร่วมไอดีดูครับ ต้องรื้อท่อร่วมออกถึงจะเห็นครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าไล่อากาศแล้ว ยังหายอยู่ และยังหาไม่เจอว่ารั่วจรงไหน ลองตรวจสอบท่อน้ำใต้ท่อร่วมไอดีดูครับ ต้องรื้อท่อร่วมออกถึงจะเห็นครับ

รู้สึกว่าท่อตัวนี้จะมีเฉพาะ 6 สูบครับพี่ ผมก็โดนตัวนี้มาแล้ว รื้อเองที่บ้านคนเดียว เล่นเอาเหนื่อยเลยครับ O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

oon_resist

รู้สึกว่าท่อตัวนี้จะมีเฉพาะ 6 สูบครับพี่ ผมก็โดนตัวนี้มาแล้ว รื้อเองที่บ้านคนเดียว เล่นเอาเหนื่อยเลยครับ O0
เอ้าลืมดูรหัสเครื่อง 5555  :)) :)) :))

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
เก่า แต่ไม่แก่นะ

kombig

วันนี้เอารถขับทั้งวัน ไฟเตือนหม้อน้ำไม่ขึ้น ขับเป็น 100 กว่าโล พร้อมทดสอบช่วงล่างทุกสภาพถนนเลยครับ
แต่ส่วนมากทางที่ไปจะเป็นทางขรุขะครับ ช่วงล่างเก็บเสียงดีขึ้นกว่าเดิมเยอะครับ เฟริมขึ้นครับ เข้าโค้งนิ่งโคตรครับ

สรุปเรื่องน้ำนะครับไปถามช่างๆๆบอกว่ามันยังไม่เต็มระบบ ครับเดี่ยวลองพรุ่งนี้เช้าว่าจะปิดดู ครับ