ผู้เขียน หัวข้อ: --- ผมเคยนั่งรถที่ขับเร็วที่สุด มาแล้ว ---(สำหรับผม)  (อ่าน 3612 ครั้ง)

Somchai

• แฟนพันธุ์แท้
ถ้าผมขับเอง Honda รุ่นเตารีด กดได้ 160 เต็มที่

vios กดได้195 แต่ไมล์มันอ่อน ความเร็วที่แท้จริง คงได้แค่ 175

BMW  e46 n42 ไม่กล้าครับ กลัวพัง แต่เคยกดได้ 170 กว่าๆ

แต่........

ครั้งแรกที่ได้นั่ง BMW 325 หรือ 525  ของเพื่อน...ไม่แน่ใจ เพราะนานมาแล้ว นั่งไป 4 คน ทางด่วนบูรพาวิถี มันกดไป 235

แม่จ้าว........

ไม่แนะนำให้ใครทำแบบนั้น  ทุกวันนี้ผมขับ 120  ปลอดภัยชัวร์

asune46

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยe36 328 ได้240ครับ ใจฟ่อแล้ว แต่ตอนนั้นดึกแล้วนะครับ ถึงกดลงไป ^-^
หลังจากนั้นไม่เคยถึงอีกเลย
ประสบการณ์ คร้งหนึ่ง

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
ของผม 300 ครับ แม้เพียงเสี้ยววินาทีที่แตะถึง ก็สัญญากับตัวเองว่าจะไม่ไปกับมันอีก :-X
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ตั้งแต่ใช้บีเอ็ม มา 10 ปี ไม่เคยขับถึง 200

แต่เมื่อสิบกว่าปีก่อนเคยใช้ เปอร์โยต์ 405 MI 16

เคยขับได้เกือบๆ 220 กมต่อชั่วโมง

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
e36 m43 - 220 อาจนรงค์

e46 m52 - 24x ที่เดิมกับคันบน

tonbabu

N42 เดิมๆ 200 คับผม.... :-X

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
 >:D เค้าเรื่อย ๆ ขับสบาย ๆ 120 - 150 ครับ ^-^
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Somchai

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ของผม 300 ครับ แม้เพียงเสี้ยววินาทีที่แตะถึง ก็สัญญากับตัวเองว่าจะไม่ไปกับมันอีก :-X

เซฟิโร  วางเครื่อง  RB กดได้ 32x เสี้ยว วินาทีเหมือนกัน

ทั้งหมด  แค่ผมเห็นมานะครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
วันนี้หลังจากทำการแยกออยเกียร์แล้ว ก็ได้ไปลองดูว่าระบบเกียร์จะมีปัญหาหรือเปล่าว สรุปได้ความเร็วที่ 235 กิโลเมตรต่อชั่วโมง และยังไปได้อีก แต่สุดทางพอดี เลยไม่รู้ว่าจะไปได้อีกแค่ไหน แต่ที่รู้แน่ๆก็คือ ออยแยกมันใช้ได้ผลจริงๆครับ
 ;) ;) ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

guudate

• คนคุ้นเคย
ผมไม่กล้าขับเร็วครับ ไม่มีตังเติมน้ำมัน  O0

X-talize

เคยเป็นผู้โดยสารเมื่อซักปี 2004 ถ้าจำไม่ผิดเป็น 540 โมใส่ชิบปลดล็อดความเร็ว เพื่อนขับแล้วพอดีมี 730 ป้ายแดงมาท้าดวล พี่แกกดหมดคันเร่งได้ไปแค่ 260 แต่กินกันไม่ลง คือหมดทั้งคู่ >:D O0
มันยังบอกอีกด้วยว่าตอนขับคนเดียวได้ถึง 270 แน่ะ ^-^ อูยเสียดายถ้ามรึงบอกกันก่อน ตรูจะได้ไม่ต้องน้่ังมาด้วย C:-) C:-)
เฉาก๊วย

Sushi

• Klass 71
  • ขาประจำ
  • Klass 71
    • www.e46clubthailand.com
ขับกันระวังหน่อยนะคับ แต่ส่วนตัวเคยนั่งรถที่รุ่นพี่ขับ บนทางด่วนนะคับ 317 กม/ชม. ในรถ Porsh GT2 คับ :-\
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chaky

นี่ เร่งความเร็วกัน ถึง 1/4 ของความเร็วเสียงเลยนะครับเนี่ย...  สุดยอด ;)

ประสพการณ์ที่ผมประทับใจที่สุด ก็คือ เมื่อ 10 ปีที่เเล้ว
ไปเที่ยวกับรุ่นพี่ ดื่มกันจนเมา ขากลับเค้าเลยลองรถให้ดูเป็นขวัญตา
นั่งกันไปเต็มรถ 5 คนตัวใหญ่ น้ำหนักรวมกว่า 400 กิโลกรัม
ผมจำได้ติดตา หน้าเดอะมอลล์บางกะปิ Impreza เครื่อง Boxer Turbo ไม่ทราบว่ากี่แรงม้า
ไม่ถึง 15 วินาที 185 กม./ชม. หลังติดเบาะสนิทเลยครับ ยังมีแรงเหลือให้กดอีก แต่ว่า
เป็นถนนลาดพร้าวที่การจราจรค่อนข้างเยอะ แม้ในช่วงดึกมากก็ตาม ก็เลยต้องลดความเร็วลง

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
ของผม 230 ผมก็เริ่มกร็ง แล้วครับ

akirabenz

ผมกดสุดหมดทุกคัน รถที่บ้านครับ ลองดูครับว่าเเต่ละคันวิ่งได้เท่าไหร่  สุดจริงๆเลยนะครับไม่ขึ้นเเล้ว

Benz w124 E220   220km/hr   นั่งคนเดียว
D-Max 4Wd เครื่อง 3000 รุ่นเเรก  160km/hr  นั่ง2คน
Vigo Prerunner  เครื่อง 3000   200km/hr นั่ง2คนกับพ่อ  (หมดไมล์เลยครับเกียธรรมดาเรงจริง)
Fortuner เครื่อง 3000 D4D ตัวเเรกเลย  170km/hr นั่งคนเดียว
Fortuner เครื่อง 3000 D4D ตัวล่าสุดออกรถใหม่ๆเลย 180km/hr นั่งคนเดียว
E46 เครื่อง N42 รถผมเอง 210km/hr นั่งคนเดียว
Civic 3Door Set Turbo ของรุ่นพี่ 220km/hr นั่ง2คน เสียวโคตรดๆ

อยากมีรถที่เหยียบถึง 300 บ้างจังเลยครับใครมีเเล้วไม่กล้าเหยียบเปลียนมานั่งให้ผมขับก็ได้  ขอบน โทเวล์นะครับ ;D

am_e46

• คนคุ้นเคย
N42 160km/hr ครับ ไม่บ่อยเพราะไม่ใช่คนขับรถเร็ว (final destination ชอบผุดเข้ามาในหัวตลอด - -")

ปล. นอกเรื่องนิดนึงคับ ไม่รู้ใครรู้สึกเหมือนผมมั่งนะ e46 นี่เวลาเข้าโค้งสนุกมาก ผมชอบกดสวนเข้าโค้งตอนที่มันเข้าไลน์แล้วอ่ะครับ เหมือนมันมุดอุโมงค์กาลเวลา พรวดเดียวพ้นโค้งเรย สนุกมาก แต่ก็ไม่ได้ขับเร็วมากนะครับ (final destination ยังตามมาหลอกหลอนอยู่)  O0

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ขับ volvo 850turbo เคยขับเร็วสุด 220 กม/ชม เท่านั้นครับ
ส่วน e46 เคยลองครั้งเดียว 180 กม/ชม ที่เหลือไม่กล้ากดแล้วครับ หน้าที่ ความรับผิดชอบ มันลอยมาจากพื้นถนน
เดี่ยวนี้ขับปกติไม่เกิน 120-150 ครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ความเร็วปลาย 220 ก็พอแล้วสำหรับผม ส่วนตัวผมชอบช่วง 100 - 200 ให้ขึ้นเร็วๆมากกว่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
ลืมไปว่าเคยอัดไว้ด้วย ส่วนนึง

E36 m43 ก่อนจะขายมาเล่นคันปัจจุบัน

เส้นไปทะเลที่ใกล้กรุงเทพ ตอนนั้นหมั่นไส้ขบวรรถทัวร์ที่เอาตำรวจมากันแล้วกร่างใส่รถคันอื่นมาก

A_E46

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • ขาประจำ
อยากแรงแบบคนอื่นอ่ะ แต่รถเดิมๆได้แค่200เอง :-\

ID line. Chirachaia

0894499617

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
เคยครับ 190 เอง ไม่มีถนนให้วิ่งต่อ
ไว้ถ้ามีโอกาศจะไปลองใหม่ สนุกดีครับ หัวใจเต้นแรงยิ่งกว่าเสร็จกิจอีก..... :))

ooooatooo

• http://www.clube46.com

เร็วที่สุดในชีวิต เส้นรามอินทรา ...

yo-e46

ผมเคยนั่ง gtr ตัวเก่าปี 2009 ของเพื่อนพ่อผมแรงจริงๆคับได้ถึง 270 เลยคับ แบบว่สถ้าช่วงวินาทีนั้น e46 คงไปได้แค่ 160-170 แต่ gtr ไป 270 แล้วไวมากคับ แต่มันทีแรง g มาด้วยคับ ตอนเข้าโค้ง สนุกปนเสียวดีคับ

Autokitte

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขับเองเร็วสุด 200 นิดๆ นั่ง 4 คน เหยียบอย่างเมามันเพราะง่วงนอน

นั่งรถคนอื่น 240 เป็นการนั่งที่สะใจอย่างที่สุด :))

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ผมจำไม่ได้ว่าเคยขับเร็วขนาดไหน แต่ผมเคยขับนิสสัน Big M แล้วขับหนี Mira ไม่พ้นอะครับ
จำได้ว่าหน้าปัดอยู่ที่แถวๆ 150 - 160 แต่หนี Mira ไม่พ้น

^-^ ^-^

jame

เคยนั่ง r35 ของพี่คับ 340 มิดไมล์ แทบช้อค ไม่รุ้เค้าไปโมอะไรมา C:-)

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
มีเหตุการณ์นึงที่ต้องระวังคือน็อกกลางอากาศน่ะครับ(คนขับ) ไม่ใช่รถ เพื่อนที่เป็นนักแข่งเล่าให้ฟัง
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

Harn

• ขาประจำ
ตอนนี้เลิกขับแล้ว  เมื่อก่อน 4 วิ 100 ประจำ 1/4 เดี่ยวนี้ ดูอย่างเดียว ข้างสนาม C:-)

yo-e46

มีเหตุการณ์นึงที่ต้องระวังคือน็อกกลางอากาศน่ะครับ(คนขับ) ไม่ใช่รถ เพื่อนที่เป็นนักแข่งเล่าให้ฟัง
พี่ inin คับแล้วเค้าน๊อคไปได้อย่างไรคับแอบสงสัยเพราะเร็วเกินรึเปล่าคับ?

X-talize

พี่ inin คับแล้วเค้าน๊อคไปได้อย่างไรคับแอบสงสัยเพราะเร็วเกินรึเปล่าคับ?
น่าจะความเร่งจากแรง G ที่ทำให้วูบได้  :-*
อันนี้ประสบการณ์จากเครื่องเล่นในสวนสนุกน่ะครับ O0 :))
เฉาก๊วย