ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำนองเลยครับ พี่ๆช่วยที  (อ่าน 1776 ครั้ง)

asune46

• บุคคลทั่วไป
น้ำนองเลยครับ พี่ๆช่วยที
« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 18:59:26 »
วันนี้ขับกลับจากมหาลัยจะถึงบ้านแล้ว ไฟหม้อน้ำเตือนขึ้นมาผมเอาแล้ว ดีว่าใกล้ถึงบ้าน
พอมาถึงก้มดู ไหลไม่หยุดเลย ครับ ผมรอเครื่องเย็นลองเติมน้ำลงไปดู โอ้ว
ไหลทันทีครับ นี่ผมต้องสไลด์ออนไป อู่ ใช่มั้ยครับเนี่ย :'(

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
Re: น้ำนองเลยครับ พี่ๆช่วยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 19:03:08 »
หม้อน้ำแตกหรือไม่ก็หม้อพักน้ำแตก สไลด์ก็น่าจะดีนะครับ ฝืนขับไปเดี๋ยวเครื่องพังเพราะความร้อน  O0

หรืออีกทางหนึ่งลองให้ช่างมาดูอาการก่อน บางทีอาจจะเปลี่ยนที่บ้านได้เลย แต่ช่างอาจจะไม่ค่อยอยากมา แหะๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 19:03:21 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วันนี้ขับกลับจากมหาลัยจะถึงบ้านแล้ว ไฟหม้อน้ำเตือนขึ้นมาผมเอาแล้ว ดีว่าใกล้ถึงบ้าน
พอมาถึงก้มดู ไหลไม่หยุดเลย ครับ ผมรอเครื่องเย็นลองเติมน้ำลงไปดู โอ้ว
ไหลทันทีครับ นี่ผมต้องสไลด์ออนไป อู่ ใช่มั้ยครับเนี่ย :'(

ถ้าพอรื้อเป็น รื้อเองเลยครับ แล้วดูว่าท่อตัวไหนที่แตก แล้วถอดออกไปซื้อมาใส่ก็จบครับ :-*

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ryan_E46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 19:35:14 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าพอรื้อเป็น รื้อเองเลยครับ แล้วดูว่าท่อตัวไหนที่แตก แล้วถอดออกไปซื้อมาใส่ก็จบครับ :-*

อยากรื้อเองเป็นบ้างจังครับ แต่กลัวว่าตอนประกอบกลับแล้วไอ้เจ้าฝรั่งมันจะทำเกินนี่สิครับ  :o

asune46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 19:51:50 »
กลัวรื้อมาแล้วใส่กลับไม่ได้อ่ะครับพี่

เดี๋ยวศุกร์นี้ ต้องเข้าไปทำชุดใหญ่ สไลด์ออน เท่านั้นแล้วล่ะ O0

29_FEB_s3.46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 19:59:28 »
กลัวรื้อมาแล้วใส่กลับไม่ได้อ่ะครับพี่

เดี๋ยวศุกร์นี้ ต้องเข้าไปทำชุดใหญ่ สไลด์ออน เท่านั้นแล้วล่ะ O0

ของผมเคยปั๊มน้ำเสียน้ำไหลไม่หยุด เติมน้ำจนเต็มแล้ว ก็รีบขับไปอู่ ครับ O0 O0

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 20:05:36 »
เอาไปให้ช่างทำเถอะครับ เดี๋ยวยาว

asune46

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 20:55:01 »
ขอบคุณพี่ๆมากครับ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 08:03:59 »
ผมกับคุณรุจ นี่ประเภทเดี่ยวกันเลยครับ ซ่อมเองตลอด (ในส่วนที่ซ่อมได้นะและมีอุปกรณ์) ผมว่าอาการไม่น่าเป็นห่วงอะไรมาก 2อย่างไม่ระบบท่อ ก็ตัวหม้อน้ำเอง ถ้าเราสามารถถอดเองได้ก็ประหยัดเงินและเวลาไปได้มาก ของบางอย่างถ้าเราไม่กล้าที่จะทำเราก็จะไม่รูเลยว่าบางที่มันไม่อยากเลย อยากให้สมาชิกมีทักษะในการบำรุงรักษารถบ้าง มันไม่ใช้แค่เรื่องประหยัดแต่มันสนุก ในการเล่นรถ ในแต่ละรุ่นนะครับ เราจะเลือกแค่เป็นคนขับรถ หรือจะเป็นคนเล่นรถ มันต่างกันนะครับ (ความคิดส่วนตัวนะครับ) :-X :-X
เก่า แต่ไม่แก่นะ

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 11:08:55 »
ไว้ว่าง ๆเค้าจะลองบ้างอ่ะ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน