ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรเคยลองยาง ZETA มั่งครับ ถูกมาก  (อ่าน 3156 ครั้ง)

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
ใครรเคยลองยาง ZETA มั่งครับ ถูกมาก
« เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 16:57:14 »
อยากเปลี่ยนยาง 235/40/18
มองไปที่ Kumho U31 เห็นว่าเวอร์กๆดี ราคาไม่แรง
ที่ร้านบอกไม่มีไซร์นี้ เลยแนะนำมาอีกตัว
ZETA ..... ไม่รู้จัก
ราคา 3200 .... โอ้ววววว ถูกมั๊ก
ถ้าเทิร์นยางด้วยเหลือ 2800 ......
เป็นยาง เป็นยางรหัส W ครับ 270 km/h

ไม่รู้มีใครเคยลองมั้ยครับ เป็นไงบ้าง

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ใครรเคยลองยาง ZETA มั่งครับ ถูกมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 16:59:45 »
ยาง Zeta ผลิตในประเทศจีน ไม่เคยใช้ครับ  O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 17:02:14 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kombig

Re: ใครรเคยลองยาง ZETA มั่งครับ ถูกมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 19:58:36 »
อย่าใช้เลยครับยางจีน ไม่ดีอย่างแรงจากประสบการณ์ตรง ใช้ไปบวมแทบล้อจะระเบิด เอายางญี่ปุ่นดีกว่าครับแบบว่า made in japan ดีกว่าครับ

tonbabu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 21:51:27 »
ยางเกาหลี ก็ดีคับ Hankook ผมว่าโอเคเลยหล่ะ เห็นในสนามแข่งหลายๆสนามใช้กันอยู่นะ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 21:56:35 »
ผมเลือกใช้ยางผลิตในไทยครับ พวกยี่ห้อตลาดทั่วไป เช่น บริดสโตน มิชลิน ส่วนยี่ห้อจีนผมก็ไม่กล้าเหมือนกัน ของดีราคาถูกมันก็มีครับแต่ผมไม่ขอพิสูจน์คนแรกแน่ๆ โดยเฉพาะอะไรที่เกี่ยวกับยางรถยนต์ อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

yo-e46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 00:30:03 »
ยางเป็นอะไหล่สิ่งเดียวที่สัมผัสกับพื้นถนนนะครับ ผมว่าอย่าเสี่ยงกับราคาถูกเลยครับ มันคงใช้งานได้แต่อายุการใช้งานและประสิทธิภาพคงไม่ไหวแน่นอนครับ เด๋วจะได้ไม่คุ้มเสีย ผมของแนะนำ kumho และ hh
hankook ดีกว่าครับ คุณภาพเกินราคามากๆครับตัวนี้

Tornaero

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 01:22:49 »
แบบนี้คงต้องกลับไป Kumho เหมือนเดิม
ถูกและดี

ขอบคุณครับ

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:55:05 »
แล้ว maxis อ่ะครับ เห็นเขียนว่า made in thailand ด้วย ไม่รู้พอใช้ได้ไหม เพราะของเดิมที่เค้าติดมาให้เป็นยี่ห้อนีิครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Tornaero

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:17:35 »
Maxxis เคยใช้กับรถเก๋งทั่วไป ก็โอเคดีครับ
อายุใช้งาน 2 ปี ยางบวม ก็ทิ้ง

ผมกับเพื่อนเคยใช้

ยางสปอร์ทไม่แน่ใจครับ ไซร์ 235/40/18 ราคา 5พันหน่อยๆ
ซื้อดันลอป ได้เลย

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 12:00:13 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แบบนี้คงต้องกลับไป Kumho เหมือนเดิม
ถูกและดี

ขอบคุณครับ

KUMHO ถูกและดี ครับ   ;)

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 15:59:12 »
ยางจีนใส่เล่น ๆ ขำ ๆ ดีกว่าครับ พอเอาเข้าจริง ๆ เกิดระเบิด เกิดบวมขึ้นมา รับเองล้วน ๆ ครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 16:38:41 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยางเป็นอะไหล่สิ่งเดียวที่สัมผัสกับพื้นถนนนะครับ ผมว่าอย่าเสี่ยงกับราคาถูกเลยครับ มันคงใช้งานได้แต่อายุการใช้งานและประสิทธิภาพคงไม่ไหวแน่นอนครับ เด๋วจะได้ไม่คุ้มเสีย ผมของแนะนำ kumho และ hh
hankook ดีกว่าครับ คุณภาพเกินราคามากๆครับตัวนี้

+1 ครับ hankook V12 EVO    ที่แนะนำ ผมลองผ่านแอ่งน้ำแล้วครับ ประทับใจมาก  ;)

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 16:43:18 »

+1 ครับ hankook V12 EVO    ที่แนะนำ ผมลองผ่านแอ่งน้ำแล้วครับ ประทับใจมาก  ;)

ยินดีด้วยครับพี่ krisada ผมว่าจะหายางคุณภาพขนาดนี้แล้วอยู่ในราคานี้คงไม่มีแล้วครับยี่ห้อนี้เค้าแน่จริงครับ ^^

tonbabu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 17:30:38 »

ยินดีด้วยครับพี่ krisada ผมว่าจะหายางคุณภาพขนาดนี้แล้วอยู่ในราคานี้คงไม่มีแล้วครับยี่ห้อนี้เค้าแน่จริงครับ ^^

+1  ครับ ยี่ห้อนี้ ของเค้าดีจริง แน่น หนึบ รีดน้ำได้ดีด้วยย  >:D >:D >:D