ผู้เขียน หัวข้อ: สังสัยเรื่องน้ำยาหล่อเย็น กับ นำยาหม้อน้ำ  (อ่าน 2244 ครั้ง)

46romantc

• 318ia m43
  • แฟนพันธุ์แท้
คือเมื่อซักครู่ สั่งซื้อน้ำยาหล่อเย็นของ คาสตรอล Protector Coolant 1 ลิตร มาครับ
(บอกทางร้านไปว่าเอาน้ำยาหล่อเย็นสำหรับรถยุโรบ 1 ลิตรครับ ร้านเลยแนะนำ คาสตรอล Protector Coolant มา) แต่พอพี่วินมาส่งของ
เห็นในใบเสร็จเค้าพิมพ์มาว่า เป็นน้ำยาหม้อน้ำ เลยสงสัย ว่าไอน้ำยาหม้อน้ำกับน้ำยาหล่อเย็น(สีเขียวๆ)เนี่ย
มันเป็นอันเดียวกันรึเปล่าครับ ... ???

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: สังสัยเรื่องน้ำยาหล่อเย็น กับ นำยาหม้อน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 13:24:29 »
น้ำยาหล่อเย็นคือนํ้ายาที่ใช้เวลาเย็นๆก่อนไปท่องราตรี ไม่ใช่แระ
 ^-^ ^-^ ^-^

นํ้ายาหล่อเย็นกับนํ้ายาหมอนํ้า มันคือแบบเดียวกันครับ
 :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mhom-bmth

• ขาประจำ
Re: สังสัยเรื่องน้ำยาหล่อเย็น กับ นำยาหม้อน้ำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 17:26:41 »
เหมือนกันครับ แต่น้ำยามี2 แบบ
1 แบบผสมมาแล้ว เช่นของโตโยต้า
2 แบบหัวเชื้อ ต้องผสมน้ำ
อ่านข้างกระป๋องก่อนใช้นะครับ
ตามหาความฝันต่อไป E46 323i se