ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าใช้จ่ายครั้งแรกกับการบำรุงรักษาครับ  (อ่าน 2736 ครั้ง)

aea69

• ขาประจำ
เพิ่งได้รถมาครับ...เอาเข้าเช็ครอบแรก...
ราคาตามบิลเลยครับ...ถูกหรือแพงอย่างไรแนะนำด้วยครับ
ปล.เผื่อโดนฟันครับจะได้รู้ตัว555

aea69

• ขาประจำ
Re: ค่าใช้จ่ายครั้งแรกกับการบำรุงรักษาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 22:53:52 »
ขออภัยครับไม่ได้หมุนรูปให้ครับ :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ค่าใช้จ่ายครั้งแรกกับการบำรุงรักษาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 07:33:08 »
เท่าที่ดูแพงเกือบจะทุกรายการครับ ยิ่งนำ้มันเกียร์ เต็มที่ก็ไม่เกิน 2,000 นิดๆ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

pich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
  • แฟนพันธุ์แท้
    • www.slotpad.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 07:49:09 »
3เดือนแรก ผมโดนไป แสนกว่ารวมติดแกสกะเปลี่ยนยางด้วยครับปิดงบไปเมื่อกลางธันวาปีที่แล้ว
แต่หลังจากนั้น ก็นิ่งจนถึงวันนี้ ยังไม่ได้เข้าอู่อีก แต่นี่ใกล้ได้เวลาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องแล้ว  :ร้อนมวาก:
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน และ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

zan

• Back off girl!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:27:21 »
เห็นรายการหนักๆ ก็ปีกนก กะน้ำมันเกียร์
 :ไปไฝว้มา:
-*-

zan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:27:43 »
ที่เหลือขี้เกียจดู เพราะปวดคอ

:ร้อนมวาก:
-*-

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:35:24 »
น้ำมันเกียร์ใช้ทำอะไรครับตั้ง 11 ลิตร ธรรมดา 323 เป็นเกียร์ gm นะครับ และเวลาเปลี่ยนถ่ายพร้อมเปลี่ยนกรองเกียร์ จะประมาณ 6 - 7 ลิตรเท่านั้น ขนาดของผมถอดเกียร์ออกมาคว่ำทอร์ค คว่ำเกียร์ ยังใส่เข้าไปได้แค่ 8 ลิตรเองครับ

ถ้าเป็นเกียร์ GM เอา ZF มาใช้และอัดเข้าไปตั้ง 11 ลิตร ตัวนี้หรือเปล่าครับ ที่เป็นปัญหาว่า เปลี่ยนน้ำมันเกียร์แล้ววิ่งไม่ได้ในอีกกระทู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2014, 09:26:03 โดย tom46 »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 09:52:33 »
โดนๆๆแล้วละแพงทุกอย่างแถมของเทียบ    :ไปไฝว้มา: :ไปไฝว้มา: :ไปไฝว้มา: :ไปไฝว้มา:

สายคั้นเร่งนะ  เบิกห้างแท้ แค่ 8ร้อยกว่าบาท  ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว::

ทีหลังมาคุยกันก่อนนะครับ เก็บเงินไปแต่งรถดีกว่า ไปให้อู่นะจะ  ""ชูสองนิ้ว::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2014, 09:56:50 โดย num2012 »
เก่า แต่ไม่แก่นะ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 09:52:48 »
หมุนภาพให้ใหม่ ครับ จะได้ดูง่าย ๆ
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

zan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:59:51 »
โอย เห็นราคาชัดๆ แล้วเพลีย
พอๆ กะที่ผมโดนฟันเรื่องเกียร์มาเลย
ของผมขนาดถามแล้วถามอีกนะ ยังโดนเลย
อย่างว่าล่ะ อู่แม่มจ้องจะฟันอ่ะนะ ทำย้งไงแม่มก็ฟัน

อู่ชื่ออะไรครับ บอกไปเลย จะได้รู้ๆ ไว้ ส่วนของผมที่โดนฟันมาชื่ออู่ Horsepower ในซอยนาคนิวาส ครับ
-*-

aea69

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:17:40 »
ขอบคุณสำหรับทุกคอมเมนต์ครับผม....อู่เป็นอู่แถวบ้านครับอย่างไรผมขอ
สงวนชื่อเอาไว้ก่อนครับผม
นำ้มันเกียร์นี่ถามช่างแล้วเค้าว่าถ่ายสองเที่ยวครับ....ครั้งแรก7ลิครครั้งที่สองเติมไปอีกสี่ลิตร
ตอนนี้ผมสงสัยแล้วก็ไม่มั่นใจในช่าง....จึงอยากหาที่จับgt1ดูครับว่าไฟเฟืองที่โชว์
มาจากอะไรแน่....เข้าศูนย์เช็คเลยดีมั๊ยครับ
ที่จริงราคานี้ไม่รวมอะไหล่อื่นๆที่ผมจัดหาไปเองอีกตะหากนะครับ :'( :'(

aea69

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:22:38 »
แนะนำด้วยครับ...ผมอยากซ่อมให้จบครับ
มือใหม่e46ครับ. แฟนผมชอบครับเลยหามาให้ใช้
ว่าจะเอาไปติดแก๊สให้แฟนครับอยากทำให้สมบูรณ์
แต่ลักษณะเหมือนจะยาวซะแล้ว ::cry4::

mdlove

• bmw e46 ปี 02 M43TU
  • ขาประจำ
  • หลงรัก BMW
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:43:13 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แนะนำด้วยครับ...ผมอยากซ่อมให้จบครับ
มือใหม่e46ครับ. แฟนผมชอบครับเลยหามาให้ใช้
ว่าจะเอาไปติดแก๊สให้แฟนครับอยากทำให้สมบูรณ์
แต่ลักษณะเหมือนจะยาวซะแล้ว ::cry4::

ถ้าแก้ถูกจุดไม่ยาว ครับ จบคือจบ ช่าง มันชอบ ตอกๆ ๆ เหมือนปลา อยู่โซนไหน ครับ เผื่อสมาชิกในนี้จะได้แนะนำ
bmw e46 ปี 02 M43TU

aea69

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:49:20 »
อยู่เพรชเกษมครับ...แถบบางแค..ท่าพระครับผม

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 13:36:48 »
เรื่องน้ำมันเกียร์ เกียร์ GM ใช้น้ำมันเทียบได้ครับ ราคาจะไม่แรงเท่าน้ำมันของ ZF ครับ และน้ำมันเกียร์ของ ZF ก็ใช่ว่าจะเหมาะสมกับเกียร์ GM ครับ

ทางเทคนิคผมไม่ทราบว่าจะใช้แทนกันได้หรือเปล่า แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกที่มันถูกฝาถูกตัวดีกว่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

zan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 13:45:45 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยู่เพรชเกษมครับ...แถบบางแค..ท่าพระครับผม
ถ้าย่านนี้ผมจะวิ่งไปที่ Berlin Motor ซ.วัดลาดปลาดุกครับ
ราคาอาจจะแรงหน่อย แต่ไม่ฟันแบบไร้เหตุผลเหมือนในบิลนี้อะครับ
-*-

ช่างทอง

• รับสั่งทำ งาน จิวเวอร์รี่ เครื้องประดับ
    • www.changtongs.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 22:30:29 »
 :) สวัสดีคับ อยู่ไกล้ ๆ กันนะ ผม ซอย กำนันแม้น ครับผมก็ไม่รู้ไรมากหรอก มีไรลองไลน์ มาคุยกันนะ ไอดี changtong  >:D
ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา....
    จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว...
       ท่าที่บิน  ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร ๆ ....
           แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ ******

aea69

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 23:40:39 »
:) สวัสดีคับ อยู่ไกล้ ๆ กันนะ ผม ซอย กำนันแม้น ครับผมก็ไม่รู้ไรมากหรอก มีไรลองไลน์ มาคุยกันนะ ไอดี changtong  >:D
ใกล้กันจริงๆด้วยครับพี่ช่างทอง....ผมอยู่ถ.เทอดไทช่วงตัดราชพฤกษ์ครับ
เดี๋ยวผมทักไลน์ไปนะครับ....ขอบคุณมากครับพี่
ยินดีที่ได้รู้จักครับผม :-X

Pongsakda T.

• จริงใจ ไม่ร่ำรวย ไม่โกงใคร ไม่ขอใครกิน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 08:37:07 »
 ผมได้รถมาเจ้าของเก่าดูแลดีครับ แม้รถไมล์เยอะแต่มั่นใจครับ  ผมซื้อมา เช็คช่วงล่าง ปกติ ถ่ายของเหลวทุกอย่าง หมดไม่กี่พันครับ
หนักกับแต่งหล่อนี่แหล่ะครับ หล่อนี่ unlimited เลยครับ
Delivery Shop
086-8101600 เอก

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 08:41:40 »
ส่วนผมช่วงนี้สิงอยุ๋ แถวสายใต้ และสาย2 นะจะ  ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว::
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Regal

• ขาประจำ
  • Black Sapphire Metallic E90 320ise Pre LCI
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 10:10:44 »
เห็นค่าบำรุงรักษาแล้ว... O0 O0 O0

แล้วรถเราถ้าโดนเปลี่ยนตามรายการนี้จะเท่าไหร่เนี่ย.... :o :o
ปัจจุบันมีเท่าไหร่ อนาคตอันใกล้ต้องมากกว่า!!!

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 13:08:01 »
ความรู้สึกส่วนตัวนะ ราคาพอรับได้ครับ อาจมีบวกบ้าง แต่ไม่แยอะมาก (ทุกอู่มีบวกหมด ยกเว้นซื้อของไปเอง)  แพงก็จริงแต่เท่าที่ดูเปลี่ยนแยอะมาก น่าจะใช้ได้อีกนานครับ

ช่างทอง

• รับสั่งทำ งาน จิวเวอร์รี่ เครื้องประดับ
    • www.changtongs.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 22:07:42 »
ส่วนผมช่วงนี้สิงอยุ๋ แถวสายใต้ และสาย2 นะจะ  ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว::
8) 8) 8) มาแถวนี้หบ่อย ไซร์งานอยู่แถวนี้ หรือ มีกิจ อันไดครับ ท่าน  8) 8)
ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา....
    จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว...
       ท่าที่บิน  ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร ๆ ....
           แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ ******

aea69

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 23:04:35 »
พี่หนุ่มทำอินทรีเรียใช่มั๊ยครับ

kombig

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 11:57:38 »
เรื่องอู่นี้พูดยากครับ ว่าแต่ทำแล้วจบก็โอเคครับ ถ้ายากได้ถูกต้องไปหาคุณรุจ ครับ :หึหึ: ผมอยู่แถวซอยหนองใหญ่เหมือนกันครับ หลังๆซื้ออะไหล่มาให้ช่าง ข้างทางแถวบ้านเปลี่ยนให้เซฟไปได้เยอะพอสมควรครับ

Chris

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 12:25:54 »
ผมว่า ถ้าไม่เจอช่างที่คนในเว็บแนะนำ หรือ ช่างที่ไว้ใจได้หรือรู้จักกัน
ราคามันก็ประมาณนี้แหล่ะครับ คนทำมาหากิน ไม่เอากำไรก็อยู่ไม่ได้หรอก
จะมากจะน้อย ขึ้นกับบุญกรรมของแต่ล่ะคนแล้วแหล่ะ

ปล หลายคนในเว็บเป็นคนใจบุญครับ ปรึกษาได้ตลอด ช่วยแก้ไขปัญหาได้ดีเลยครับ ลองหาดูนะครับ
ต่อไปก็ซ่อมถูกคุ้มแล้วครับ
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

aea69

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 12:56:24 »
ครับผม.....เราทำเองไม่ได้เนอะ555
ให้ใครทำเค้าก็ต้องมีกำไรเป็นธรรมดา
แพงกว่ากันไม่มากผมรับได้ครับ
ว่าแต่คุณ kombig. อยู่ใกล้ผมมากเลยนะครับ

kombig

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 14:04:11 »
ไว้ว่างๆๆนัดเจอ กันครับ มิตติ้งเล็กๆ ""ชูสองนิ้ว::

PirenZe

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 14:10:17 »
ผมไม่ได้ไล่ดูทั้งหมดนะครับ ลงไปดูยอดรวมเลยทีเดียว แต่เห็นมีค่าน้ำมัน95แว๊บๆ เชื่อมั๊ยว่าอู่แรกที่ผุดมาในหัวเลยคืออู่ชื่อเสีย(ง)โด่งดังนามว่า BMบางแค ผุดขึ้นมาในหัวเลย

พออ่านๆไล่มาเห็นว่าเจ้าของกระทู้อยู่แถวบางแคอีก ก็ภาวนาให้ไม่ใช่ละกัน แต่ถ้าใช่ ผมว่าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ หาอู่ใหม่เถอะ
หรือไม่ค้นๆกระทู้ในBMSดูครับ ไม่รู้ยังอยู่รึเปล่า มีคนโดนอู่นี้ไปหลายคนครับ เคสน้ำมันลองรถไปกลับนี่ตราตรึงในหัวใจผมจริงๆ 

aea69

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 15:29:01 »
ผมไม่ได้ไล่ดูทั้งหมดนะครับ ลงไปดูยอดรวมเลยทีเดียว แต่เห็นมีค่าน้ำมัน95แว๊บๆ เชื่อมั๊ยว่าอู่แรกที่ผุดมาในหัวเลยคืออู่ชื่อเสีย(ง)โด่งดังนามว่า BMบางแค ผุดขึ้นมาในหัวเลย

พออ่านๆไล่มาเห็นว่าเจ้าของกระทู้อยู่แถวบางแคอีก ก็ภาวนาให้ไม่ใช่ละกัน แต่ถ้าใช่ ผมว่าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ หาอู่ใหม่เถอะ
หรือไม่ค้นๆกระทู้ในBMSดูครับ ไม่รู้ยังอยู่รึเปล่า มีคนโดนอู่นี้ไปหลายคนครับ เคสน้ำมันลองรถไปกลับนี่ตราตรึงในหัวใจผมจริงๆ
เข้าไปค้นในbms...ไม่เจอแล้วครับ
รบกวนนิดครับอยากทราบพิกัดอู่ครับจะได้ทราบว่าใช่ที่เดียวกันมั๊ย
ไม่สะดวกหลังไมค์ก็ได้นะครับ...รบกวนด้วยครับ