ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่พี่ครับ ว่า e46 n42 วาล์วน้ำของวัดโสมใช้ดีไหมครับ  (อ่าน 1121 ครั้ง)

aeevc80

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
พอดีผมจะเปลี่ยนวาล์วน้ำ กับ กระปุก พักน้ำ ครับเลยอยกถามพี่พี่ว่า ถ้าใช้ของวัดโสมจะทนไหมครับ
หรืออะไหล่พวกนี้ควรใช้ของศูนย์ไปเลยครับ เพราะวันนี้เห็นกระปุกพักน้ำพมีรอยรั่วแล้วครับ
ปล.ราคาวัดโสม กับของศูนย์ต่างกันครึ่งครึ่งเลยครับ
ขอบคุณครับ

namo

• บุคคลในตำนาน
ผมใช้อยู่ครับ ก้อปกติดีครับ

spiritzas

ของเทียบดีๆก็มีเยอะครับ..แต่ของเทียบเกรดต่ำนี่ก็มีเหมือนกัน เลือกยี่ห้อดีๆก็จะถูกใจของเทียบเองล่ะครับ :lovelove: :lovelove:
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
อะไหล่ แท้ เทียม เรื่องคุณภาพ บางตัวเทียม ( เกรดดี ) ก็มีทนกว่าของศูนย์  ของศูนย์มีประกัน 2 ปี  และ เราก็เห็นมันอยู่กับเรามาหลายปีจริงๆ 
ดังนั้นต้องพิจารณา เลือกใช้ อะไหล่เทียบ เป็นอย่างๆไป  ส่วนตัวของเทียบ ผมให้อายุการใช้งานไว้ 70% จากอายุของแท้ครับ  ""ชูสองนิ้ว::

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ส่วนกระปุ๊กพักน้ำของเทียบ เห็นเพื่อนสมาชิกในนี้ ใช้ได้ไม่นานก็แตกอีก ลองค้นดูกระทู้ครับ   ::ดื่ม::
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ukrit

• ขาประจำ
ไม่ทนครับ ถ้าไม่เปิดขึ้นมาเครื่องพังจะไม่คุ้มเอานะครับ ใช้ไม่นานขี้ผึ้งหลุดออกมาเป็นไขลอยในกระปุกให้เห็นเลย วาวล์น้ำต้องแท้ศุนย์ดีสุดเปิดได้เที่ยงตรงตามสเปค และทนหายห่วง

ยิ้มบางแสน

ของผมใช้ของเทียบอยู่ เครื่อง N42 ก็ยังพอใช้ได้นะครับ ไม่มีอาการผิดปกติอะไร รอดูยาวๆ ครับ  ::2thmb::
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

aeevc80

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
วันนี้ผมตัดสินใจไปซื้อ วาล์วน้ำของเทียบ กับกระปุกพักน้ำ มาครับ
พลิกไปพลิกมา ดูหลายรอบ บนวาล์ว มันเขียนว่า Made in Germany ด้วยครับ
ร้านบอกว่า "แบบเดียวกับของติดรถ แค่ไม่มีตรา BMW" ผมก็เลยซื้อมาลองใช้ดูครับ
เดี๋ยวใช้ดียังใง หรือพังเร็ว จะมาแจ้งให้พี่พี่ทราบครับ
ขอบคุณครับ