ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านซ่อมโช๊ค งานโอเคๆให้หน่อยครับ  (อ่าน 2190 ครั้ง)

46romantc

• 318ia m43
  • แฟนพันธุ์แท้
ก่อนอื่นต้องบอกพี่ๆก่อน ว่าหาข้อมูลจากอากู๋มานิดหน่อยแล้วนะครับ
แต่ก็ยังอยากได้ร้านแนะนำ จากพี่ๆในนี้อีกทีครับผม....
อาการตอนนี้ของโช๊ครถผม คือ มัน ยวบยาบๆ เด้งไปเด้งมา นิ่มจนเวอร์ไปแล้วน่ะครับ
ขับขึ้นสะพานที่เป็นเนินไม่สูงมาก พอลงสะพานทีก็กระแทกกับกันชนหน้าอย่างง่ายดายมาก
เป็นทั้ง หน้า-หลังเลยครับ  เคยถอดล้อออกมาเปลี่ยนยาง เลยลองส่องดูโช๊คไปครั้งนึง
เป็นว่าพวก ยางหุ้มโช๊คขาดหมดทุกต้นเลย สภาพไม่ค่อยจะดีแล้วครับ และผมก็ไม่รู้ด้วยว่าไปโช๊คที่ใส่รถอยู่เนี่ย
เป็นของยี่ห้อไหน รุ่นอะไร จึงอยากเอาไปให้ที่ร้านได้เช็คและซ่อมดูครับ(ถ้าหากว่ายังซ่อมได้/เพราะตั้งงบซ่อม ไว้ประมาณ  5,000 +- ครับ)
รบกวนพี่ๆแนะนำร้าน+พิกัด ที่เคยไปซ่อมโช๊คแล้วประทับใจให้หน่อยครับ ว่ามีแถวไหนกันบ้าง ผมอยู่แถวรามอินทรา-ลาดพร้าว ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าเลยครับ :-X

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: แนะนำร้านซ่อมโช๊ค งานโอเคๆให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 13:35:02 »
ไปเฟิร์สครับ จบจริงครับ บอกว่ามาจากกลุ่มE46ที่มาทำบ่อยๆ(ทำบ่อยไม่ได้เสียบ่อยนะครับ) แต่มีของเล่นไปให้ร้านทำบ่อยครับ
 :P :P :P
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
Re: แนะนำร้านซ่อมโช๊ค งานโอเคๆให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 13:43:37 »
ถ้าโช๊คเดิม หรือพวกโช๊ค Sport แต่งไม่แนะนำให้ซ่อม เปลี่ยนใหม่คุ้มกว่า

yee

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 10:04:32 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าโช๊คเดิม หรือพวกโช๊ค Sport แต่งไม่แนะนำให้ซ่อม เปลี่ยนใหม่คุ้มกว่า

เห็นด้วยครับ  ;)
ถึงจะไม่ค่อยได้โพส แต่ก็เข้าเวปทุกวันน่ะครับ ^^

John 46

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 21:35:23 »
โช้ค standard ไม่แพงครับ
ของใหม่ทั้งชุด หมื่นกว่าบาท ชัวร์กว่าเยอะ

pich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
    • www.slotpad.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 23:47:12 »
โช้ค standard ไม่แพงครับ
ของใหม่ทั้งชุด หมื่นกว่าบาท ชัวร์กว่าเยอะ
เบิกวัดโสม ช้าคดำ เดิมๆ หน้าหลัง รวม 8 พันกว่าครับ
ส่วนร้านซ่อมตรงโชคชัย4 เคยเอามาสด้าไปซ่อม สำหรับผมไม่ประทับใจอ่ะครับ ไม่ใช่บริการไม่ดีนะ แต่ความคงทนของโช้คที่ซ่อมมาต่ำมาก ลาขาดกะโช้คซ่อมเลยครับ แต่อย่างว่า เรื่องแบบนี้ ประสบการณ์ต่างคนต่างวาระครับ
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน และ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ooooatooo

• บุคคลในตำนาน
    • http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 12:01:01 »
ผมให้รุ่นน้องซ่อมให้ หรือไม่ก็ไปพงษ์พันธ์โช๊คอัพ พรเทพโช๊คอัพ (แต่บางตัวไม่รับซ่อมครับ) ถ้าเป็นร้านพงษ์พันธ์ รับซ่อมแทบจะทุกชนิด นอกจากกระบอกแตกครับ