ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอาไฟท้ายตัวตกยกมาใส่ตัวตาตก ต้องทำอย่างงัยครับถึงจะใช่ไฟได้ปกติ  (อ่าน 1693 ครั้ง)

AC Project

• คนคุ้นเคย
รบกวนพี่ที่เคยทำแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ลองใส่แล้วพอเปิดสวิตไฟแล้วไฟเบรคติดตลอด พอเบรคไฟก็สว่างมากขึ้นครับ

ส่วนไฟด้านล่างก็ติดแค่ดวงเดียว (ในโครมเดียวกันครับ ตัวด้านซ้ายไม่ติด ตอนเปลี่ยนเป็นโครมรุ่นตายกใส่แล้วนะครับ )

kittichai

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอตามครับ ของผมก็เป็นอาการเดียวกันตั้งแต่ได้รถมา เปิดไฟหรี่ท้ายก็ไปขึ้นไฟ reflect

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
ลองสลับสายที่ขั้วปลั๊กดู..โดยไปหาดูจากปลั๊กตายกเดิม..ดูให่เข้าใจสายไหนไฟอะไร

..ต้องใช้เข็มใหญ่หน่อยทิ่มขาล๊อกก็หลุดออกแล้ว
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

[email protected]

• ขาประจำ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
ครัับของผมใส่ของตายกled. สลับขั้วสายครับหรือช่างไฟให้เขาลองไล่สายสลับสายดูครับ ของผมต่อสลับสายแล้วไฟไม่โชว์ใช้งานปกติ ;)

AC Project

• คนคุ้นเคย
ปัญหาผมตอนนี้เวลาเปิดไฟหรี ไฟเบรคที่ไฟท้ายติดตลอด พอเบรคไฟเบรคก็จะสว่างเพิ่มขึ้นนะครับ และอีกอย่างไฟหลอดด้านล่างตัวริมด้านนอกไฟไม่ติดเลย
แต่ไฟไม่โชว์หน้าปัดนะครับ

chai03

• แฟนพันธุ์แท้
ผมก็เปลี่ยนมาครับ ง่ายๆคือหลอดไฟท้าย ทั้ง 4 หลอดเปลี่ยนเป็นหลอดเล็กหัวปิงปอง 10 w 12 v ส่วนหลอดที่เป็นไปเบรคด้วยไฟท้ายด้วย ให้ใส่หลอดเดิม ทีนี้พอเปิดไฟท้ายจะติดทุกหลอดสว่างเท่ากัน แต่พอเบรคไฟเบรคจะสว่างมาก ขึ้นเห็นได้ชัดเจนครับ