ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดัง เอี๊ยด ๆ ขณะขับรถครับ  (อ่าน 2780 ครั้ง)

Park

• แฟนพันธุ์แท้
มีเสียงดัง เอี๊ยด ๆ ขณะขับรถครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 15:50:05 »
รบกวนสอบถามพี่ ๆ ด้วย เนื่องจากรถผม บางครั้งจะมีเสียงดังเอี๊ยด  ๆ เหมือนเหล็กขูดกัน ซึ่งบางทีก็มีเสียง บางทีก็ไม่มีครับ  จะอยู่ช่วงบริเวณด้านหน้าคอนโซล ผมก็ลองดูหลาย ๆ ที่
ตอนแรกนึกว่าเป็นที่โช๊ค  แต่ฟังไปฟังมา มันกลับอยู่ใกล้ ๆ มากกว่าด้านนอกรถน่ะครับ
 :(
สิ่งสุดท้ายในชีวิต ก็คือ "ความว่างเปล่า"

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: มีเสียงดัง เอี๊ยด ๆ ขณะขับรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 19:44:13 »
พัดลมแอร์ : ลองปิดดูครับ ลูกปีนแตกหรือเปล่า

เบาะนั่ง : ดังจากราง และ กลไกหรือไม่

หัวล็อกเข็มขัดฝั่งคนนั่ง : ลองดูดีๆ ว่ากระแทกอะไรไหม

:-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

JP_DiMarzio

Re: มีเสียงดัง เอี๊ยด ๆ ขณะขับรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 03:39:58 »
กำลังเป็นเหมือนกันครับ ยังหาไม่เจอ พัดลมแอร์ลองปิดแล้วก็ดัง ชักงง 555

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 15:41:48 »
รถผมดังทุกอย่าง

ยกเว้นแตร กับ วิทยุ

เอิ๊กๆ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 16:07:39 »
ทำยังไงให้เบาะกับแผงประตูหายดังทีครับ....ตอนขับหงุดงิดมากๆเพลงก็ไม่มีให้ฟัง (ของผมซีดีไม่มีแถมFmก็ไม่ชัด หาซื้อซีดีเดิมก็ยังไม่มีใครขายผมเลย เซ่าสุดๆ) :-\ :-\ :-\

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Park

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 17:11:27 »
ลองไปลองมาหายแล้วครับ  น่าจะเป็นที่เบาะข้างคนขับอ่ะครับ  ผมลงเลื่อนเบาะดูหายเลยครับ  พอเลื่อนกลับไปก็ไม่ดังแล้ว  ไม่รู้จุดตรงนั้นเป็นอะไร แต่ตอนนี้เสียงหายไปแล้วครับ

:D
สิ่งสุดท้ายในชีวิต ก็คือ "ความว่างเปล่า"

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 17:22:26 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลองไปลองมาหายแล้วครับ  น่าจะเป็นที่เบาะข้างคนขับอ่ะครับ  ผมลงเลื่อนเบาะดูหายเลยครับ  พอเลื่อนกลับไปก็ไม่ดังแล้ว  ไม่รู้จุดตรงนั้นเป็นอะไร แต่ตอนนี้เสียงหายไปแล้วครับ

:D

ยินดีด้วยครับ เรื่องเสียงรบกวนเวลาขับ มันรำคาญจริงๆ ผมหากว่าจะเจอหลายจุด จนแก้ไขได้หมด ราว 2 เดือน เพราะทดลองค้นหา ไปเรื่อยๆ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน