ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยโดนโบรคเกอร์ประกันภัย โทรมารบกวนมั้ยครับ  (อ่าน 1904 ครั้ง)

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
TQM ผมเจอทุกวันเลย เบอร์พวกตระกูล 021508xxx (หลายเบอร์) โทรมาแบบรู้ข้อมูลเราทุกอย่างเลย
ยี่ห้อ ทะเบียน วันหมดประกัน บอกว่าไม่เอาไม่ซื้อไม่ต้องโทรมาอีกนะ ก็ยังมีโทรมา
 C:-)
ทุกวันนี้เลยต้องยัดเบอร์พวกนี้เข้าไปใน blacklist ให้มือถือมันบล็อกอัตโนมัติ
ตอนนี้เห็นเบอร์โทร 02 โทรมาหา ต้องคิดหลายทีกว่าจะรับ แต่จำเป็นต้องรับเพราะบางทีก็เป็นลูกค้า

บางครั้งผมคิดจะขับรถไปจอดที่บริษัทมัน ขอดูหน้าคนที่โทรหาผมซักหน่อย
จะบอกว่าช่วยกรุณาเลิกโทรหา..(กระผม)จะได้ป่าว >:(

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
Re: มีใครเคยโดนโบรคเกอร์ประกันภัย โทรมารบกวนมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 06:14:37 »
ถึงขั้นทุกวันนี้ก้อไม่ไหว

ปกติ โบรกเกอร์ผม จะเมล์มาล่วงหน้า 1 เดือนก่อนหมดอายุครับ

chet

Re: มีใครเคยโดนโบรคเกอร์ประกันภัย โทรมารบกวนมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 07:00:57 »
อันนี้โทรมานึกว่าลูกค้าเลยโทรกลับ

ทีนี้มาแทบทุกวัน วันละหลายรอบ ทั้งเช้าทั้งบ่าย

บ่ายก็มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 07:05:08 โดย chet »

Chris

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 07:46:13 »
ช่วงออกแท็กซี่ใหม่ๆกับตอนออกเซฟิโร่ใหม่ๆครับ โทรมาเพียบครับ พวกไฟแนนซ์มันเอาข้อมูลไปขายต่อครับ
ความจริงน่าจะมีกฏหมายคุ้มครองเรื่องการขายข้อมูลส่วนตัวบ้าง จะฟ้องให้เข็ดเลย
มีที่ไหน ผมไม่เคยบอกใครว่าผมมีแท็กซี่ให้เช่า แต่ใครก็ไม่รู้ โทรมาขายGPSติดตามแท็กซี่ซะงั้น
และคนเดียวที่รู้เรื่องนี้คือเต้นขายแท็กซี่ที่เดียว แล้วแบ้งค์กรุงศรีคือที่ ที่ผมยื่นเอกสารผ่อนรถ
ถึงจะไม่ผ่าน แต่ก็มีคนจากกรุงศรีโทรมาขายประกันให้รำคาญกันอีกนานเลยแหล่ะ
นี่กำลังจะซื้อE46 ถ้าผ่าน คงมีพวกแมลงวันโทรมากวนใจอีกแน่นอน
 O:-)
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

zan

• Back off girl!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 07:48:30 »
นั่นมันเกินไปแล้ว :-\
-*-

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:51:56 »
TQMอยู่ใกล้แยกวังหิน เอาระเบิดไปปามันเลยครับพี่
ผมเคยไปร้องเรียนถึงที่มาแล้วครับ โทรมาวันนึงหลายรอบมาก ซ้ำกันด้วย ไม่เป็นอันทำงาน
ตอนหลังต้องขู่ว่าจะต้องฟ้องร้องกันเลยหายไป ตอนนี้เป็นเจ้าอื่นเข้ามาอีกแล้วครับ
 >:( >:( >:(
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:12:26 »
ผมไม่ค่อยเจอ เพราะเงินเดือนเหลือใช้แค่ 1,400 บาทต่อเดือนหลังจากหักอะไรต่างๆ ทั้งหลายของราชการแล้ว แต่แฟนผมนี่สิท่านเอ้ย สารพัดบัตร สารพัดประกันชีวิต โทรมาบ่อยมาก โทรมาทีก็คุยนาน ผมก็ได้แต่บอกแฟนว่าปฏิเสธเขาไปดีๆ ล่ะกัน

เวลาไปเดินห้างเจอบูธบัตรหรือประกันต่างๆ นี่เราต้องรีบหลบกันเลย หลายวันก่อนไปเดินเจอบูธแต่งงาน ผมบอกว่าเราแต่งแล้ว เซลล์บอกแต่งอีกรอบก็ได้พี่มีส่วนลดให้ แฟนงอนเลยกลัวผมไปหาเจ้าสาวมาแต่งอีกรอบ อิอิ

:))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:14:51 »
TQM เจอเหมือนกัน น่าเบื่อมากครับ แต่หาประโยคไว้สกัด พวกนี้ไว้แล้วครับ ไม่กี่วิ  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:21:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
TQM เจอเหมือนกัน น่าเบื่อมากครับ แต่หาประโยคไว้สกัด พวกนี้ไว้แล้วครับ ไม่กี่วิ  :))
ขอวิธีปฏิเสธเป็นแนวทางด้วยครับ
 :-X :-X :-X

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:45:33 »
โทรมาเยอะมาก พอรับสายแล้วพอรู้ว่าเป็นพวกโทรมาขายประกัน ขายบัตรเครดิต ผมก็บอก" แค่นี้นะครับขี้เกียจคุย" แล้ววางสาย ยังไม่เคยเจอพนักงานหน้าด้านโทรมาตอแยอีกเลย  :))

ที่เคยโดนตื้อแบบจนต้องทำบัตรเลยก็คือบัตรAccor โทรมาเช้า กลางวัน เย็น 3 วันติดๆ ด่าไปเยอะก็ยังโทรมา สุดท้ายน้องเขาบอกพี่ช่วยทำหน่อยนะ บลา บลา บลา เห้อใจอ่อนเลยครับ  O0

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

chet

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:56:53 »
วันนี้มาอีกแล้วครับ 3 ครั้ง 9 โมงกว่าๆ ตามกำหนดเป๊ะ

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:21:47 »
วิธีปฏิเสธของผม

โบรคเกอร์ประกัน : ผมบอกไปว่าขายรถไปแล้วตั้ง 2 ปี ยังไม่ลบข้อมูลอีกเหรอ แล้วก็ไม่เคยโทรมาอีกเลยครับ

บัตรเครดิต : ผมบอกว่าผมเป็นแมสเซนเจอร์เงินเดือน 7500 เงินที่หมุนในบัญชีเป็นเงินของบริษัท ถ้าฐาน 7500 ทำได้ ผมก็ทำ อยากทำมากเพราะเคยตรวจเครดิตบูโรแล้วไม่ผ่าน

ประกันชีวิต : ผมบอกว่าซื้อไป 3 ที่เบี้ย 3 ล้าน รวม 9 ล้าน ไม่มีเงินส่งอีกแล้ว ไม่สนใจ นอกจากจะขายบ้านก่อนถึงจะซื้อได้

แล้วก็ไม่โทรมาอีกเลย...

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:37:54 »
ของผม "ไม่เป็นไรครับขอบคุณมากครับที่โทรมา"

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 13:39:43 »
"ไม่สะดวกครับ ประชุมอยู่ครับ"
"ไม่สะดวกครับ ขับรถอยู่ครับ"

ส่วนมากตอบแค่นี้

howdies

• 323i SE ปี 2004 สีเทาเงิน xx-5678 สระบุรี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 20:35:12 »
ผมจะบอกว่า "ผมอยู่ เม-กา"
มันจะรีบวาง เพราะจะโดนค่าโทรทางไกล ตปท.
อิ อิ จริงๆ อยู่ เมกา สเต๊กเฮาส์
ติดสติ๊กเกอร์ E46 ที่กระจกหลังเด่นเป็นสง่า....
เห็นทักได้ครับ