ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหม้อน้ำ  (อ่าน 1539 ครั้ง)

Kidzdee

• แฟนพันธุ์แท้
สอบถามเรื่องหม้อน้ำ
« เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 21:06:11 »
พอดีกำลังจะทำระบบน้ำทั้งหมด (รวมเปลี่ยนท่อน้ำทั้งหมด) ตอนนี้หม้อน้ำเริ่มมีซึมนิดๆ ตรงด้านบน ยังอาการไม่หนักมากไม่ถึงกับน้ำหาย พอดีอู่ที่เอารถเข้าไปทำใช้เครื่องมือเรียกว่าอะไรไม่ทราบครับ มาใส่ตรงหม้อน้ำ เหมือนวัดแรงดันน้ำมันก็ปุดๆนิดๆ (นิดเดียวจริงๆ)ตรงขอบมุมด้านฝาหม้อน้ำ พอดีอ่านเจอกระทู้นี้

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ก็เลยอยากลองทำเป็นอลูมิเนียมทั้งใบ ไม่ทราบว่ามันจะใช้ได้ทนทานมากไหมครับ (หม้อน้ำเช็คศูนย์ 14,xxx บาท ข้างนอก 8,500 บาท เครื่อง m54 330i ) คงไม่เข้าศูนย์ครับ ข้างนอกตีราคามาประมาณ 40,000 บวกลบนิดหน่อย (ระบบน้ำทั้งหมดรวมหม้อน้ำรวมท่อน้ำ) รวมทำฮีทเตอร์ที่ตันและรั่วด้วย พวกท่อยังไม่มีอาการรั่วซึมให้เห็น ความร้อนไม่เคยขึ้น ไฟไม่เคยโชว์ น้ำไม่เคยหาย ช่างบอกต้องถอดมาดูท่อว่าข้างในเปื่อยยุ่ยหรือเปล่าถ้าไม่เปื่อยก็ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ใจอยากเปลี่ยนให้หมดเลยครับ จะได้ใช้กันยาวๆๆ สรุปว่าไหนๆ ก็ต้องเปลี่ยนหม้อน้ำแล้ว ก็เลยอยากลองทำเป็นอลูมิเนียมดูซักทีเผื่อจะดีกว่าของเก่า

**** รบกวนพี่สมชาย กรุณาบอกพิกัดร้านที่พี่ไปทำหม้อน้ำให้ผมหน่อย ถ้ามีเบอร์โทรก็ยิ่งดีครับ pm ก็ได้ครับ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 21:11:27 โดย Kidzdee »
จงอย่าอิจฉาคนอื่น
แต่....จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

spiritzas

• บุคคลในตำนาน
Re: สอบถามเรื่องหม้อน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 22:02:46 »
เคยได้ยินมาว่าอะลูมิเนียมราคาไม่แพงนะครับ ถูกกว่าหม้อน้ำแท้เยอะเลย..ที่สำคัญทนกว่าสวยกว่า แต่เค้าไม่ค่อยนิยมกันเฉยๆครับ
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 22:50:33 »
มารอชมด้วยใจระทึกและจดจ่อ  ยังไงแจ้งด้วยนะครับ   ผมติดตามอยู่........................จะทำด้วย ไม่เคยมีปัญหาเหมือนกัน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 23:48:32 »
พอดีกำลังจะทำระบบน้ำทั้งหมด (รวมเปลี่ยนท่อน้ำทั้งหมด) ตอนนี้หม้อน้ำเริ่มมีซึมนิดๆ ตรงด้านบน ยังอาการไม่หนักมากไม่ถึงกับน้ำหาย พอดีอู่ที่เอารถเข้าไปทำใช้เครื่องมือเรียกว่าอะไรไม่ทราบครับ มาใส่ตรงหม้อน้ำ เหมือนวัดแรงดันน้ำมันก็ปุดๆนิดๆ (นิดเดียวจริงๆ)ตรงขอบมุมด้านฝาหม้อน้ำ พอดีอ่านเจอกระทู้นี้

ก็เลยอยากลองทำเป็นอลูมิเนียมทั้งใบ ไม่ทราบว่ามันจะใช้ได้ทนทานมากไหมครับ (หม้อน้ำเช็คศูนย์ 14,xxx บาท ข้างนอก 8,500 บาท เครื่อง m54 330i ) คงไม่เข้าศูนย์ครับ ข้างนอกตีราคามาประมาณ 40,000 บวกลบนิดหน่อย (ระบบน้ำทั้งหมดรวมหม้อน้ำรวมท่อน้ำ) รวมทำฮีทเตอร์ที่ตันและรั่วด้วย พวกท่อยังไม่มีอาการรั่วซึมให้เห็น ความร้อนไม่เคยขึ้น ไฟไม่เคยโชว์ น้ำไม่เคยหาย ช่างบอกต้องถอดมาดูท่อว่าข้างในเปื่อยยุ่ยหรือเปล่าถ้าไม่เปื่อยก็ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ใจอยากเปลี่ยนให้หมดเลยครับ จะได้ใช้กันยาวๆๆ สรุปว่าไหนๆ ก็ต้องเปลี่ยนหม้อน้ำแล้ว ก็เลยอยากลองทำเป็นอลูมิเนียมดูซักทีเผื่อจะดีกว่าของเก่า

**** รบกวนพี่สมชาย กรุณาบอกพิกัดร้านที่พี่ไปทำหม้อน้ำให้ผมหน่อย ถ้ามีเบอร์โทรก็ยิ่งดีครับ pm ก็ได้ครับ  :-X

ผมคิดจะทำอยู่เหมือนกันเลยว่าจะถามพี่สมชายอยู่แต่ยังไม่มีเวลาโพสถาม
ถ้าทำใบละไม่เกิน 10000 สั่งเผื่อผมด้วย 1ลูก ของผมเป็นเครื่อง M52tu ไม่รู้เหมือนกันหรือป่าว. เอาจริงๆนะ ถึงยังไม่ได้เปลี่ยนก็เอามาเก็บไว้ก่อน เพราะอีกไม่นาน ไม่น่าเกิน หกเดือนจะรื้อระบบน้ำชุดใหญ่ เพื่อความสบายใจ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 23:49:51 »
ในใจคิดไว้ว่าจะทำระบบน้ำทั้งหมด แล้วทำออยล์เกียร์ไปพร้อมๆกันเลยทีเดียว

Kidzdee

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 00:31:07 »

ผมคิดจะทำอยู่เหมือนกันเลยว่าจะถามพี่สมชายอยู่แต่ยังไม่มีเวลาโพสถาม
ถ้าทำใบละไม่เกิน 10000 สั่งเผื่อผมด้วย 1ลูก ของผมเป็นเครื่อง M52tu ไม่รู้เหมือนกันหรือป่าว. เอาจริงๆนะ ถึงยังไม่ได้เปลี่ยนก็เอามาเก็บไว้ก่อน เพราะอีกไม่นาน ไม่น่าเกิน หกเดือนจะรื้อระบบน้ำชุดใหญ่ เพื่อความสบายใจ

ผมอยากจะทำมากครับ อยากจะลองดู ไหนๆ ก็จะเสียเงินแล้ว ขอลองเป็นอลูมีเนียมซะหน่อย ถ้าไม่ดีก็ใช้ของเดิมเบิกใหม่ ไม่มีอะไรเสียหาย รอพี่สมชายมาบอกร้านหน่อย ผมจะรีบไปทำเลย พอดีอยู่แถวสมุทรปราการพอดี  :o
จงอย่าอิจฉาคนอื่น
แต่....จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 00:54:52 »
พี่สมชายเข้าเวปบ้างนะครับ  น้องคิดถึง