ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านซ่อมกระจก M3 ทีครับ  (อ่าน 1354 ครั้ง)

Supawan

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ช่วยแนะนำร้านซ่อมกระจก M3 ทีครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2019, 10:19:24 »
สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ
มีเรื่องรบกวนคือ อยากหาร้านซ่อมกระจกข้าง M3แท้ พร้อมทั้งขอระบายครับ
ปัญหาก่อนหน้านี้คือ ข้างคนขับกดพับไฟฟ้าไม่ได้(เจ้าของเก่าบอกว่าเฟืองแตก) จากนั้นมีคนแนะนำให้ไปซ่อมที่ร้านแถวคลองสานใน กทม.(ร้านดัง) และปรากฏว่าทางร้านนั้นบอกว่า กระจกอันนี้เป็นของปลอม หลังจากช่างซ่อมเสร็จ ปรากฏว่ากดปุ่มพับแล้วกระจกสามารถพับได้แต่พับแล้วแหงนไปข้างหน้าได้นิดเดียว เสียงมอเตอร์ดังแกร๊กๆพยายามฝืนแหงนไปข้างหน้า จึงสอบถามเจ้าของร้านว่าเพราะอะไร กลับได้คำตอบกลับมาว่า "คุณซีเรียสขนาดนั้นเลยหรอ จะต้องพับให้ได้เท่ากัน ใช้เวลาในการพับเท่ากันเลยหรอ นี่มันของก๊อป ถ้าของแท้มันพับอย่างเดียวไม่แหงนไปข้างหน้าแบบนี้ ซ่อม  ได้ก็ดีแค่ไหนแล้ว" และตอนนี้หลังจากที่ซ่อมกระจกผ่านมาไม่เกิ[size=78%]น10วัน ข้างที่ซ่อมไม่สามารถพับได้แล้ว และไม่ได้ยินเสียงมอเตอร์ทำงานอีกต่างหาก ถ้าให้กลับไปร้านเดิมก็ไม่อยากไปแล้ว[/size]
ปล. ผมได้คุยเรื่องเหตุการณ์นี้กับเจ้าของเก่า เขายังหัวเราะเยาะเลยที่ทางร้านอ้างว่ากระจกที่เราใส่มาของปลอม
ในขณะที่ผมเคยเอารถไปเข้าอู่BM ลูกค้าในอู่ยังพูดมาเองเลยว่ากระจกอันนี้ของแท้ ขอซื้อต่อพร้อมจ่ายทันที8500และสลับกระจกเดิมให้ผมเลย
ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ผมอยากระบายความรู้สึกที่เจอมา พร้อมทั้งอนากรบกวนพี่ๆในคลับนี้ช่วยแนะนำร้านซ่อมหน่อยครับ สรุปอาการตอนนี้คือ กระจกพับเข้าแต่แหงนไปข้างหน้านิดเดียว และตอนนี้พับไม่ได้แล้วมอเตอร์ไม่ทำงาน

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ช่วยแนะนำร้านซ่อมกระจก M3 ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2019, 13:23:16 »
ร้านที่ผมก็ร้านเดียวกันที่ทำไม่ได้ คงต้องรอดูร้านอื่นกันอีกทีละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Supawan

• *
Re: ช่วยแนะนำร้านซ่อมกระจก M3 ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2019, 16:43:46 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ร้านที่ผมก็ร้านเดียวกันที่ทำไม่ได้ คงต้องรอดูร้านอื่นกันอีกทีละครับ
ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2019, 06:36:58 »
คงพอได้คำตอบจากกลุ่มไลน์มาบ้างแล้วนะครับ ก็น่าสนอยู่ สั่งอะไหล่มาแล้วหาช่างที่งานละเอียดๆหน่อยทำให้ก็น่าจะได้อยู่นะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ชา

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2019, 20:49:21 »
ได้รถมาก็มีอาการพับไม่ได้เหมือนกันครับ หาอะไหล่ได้จากไหนบอกด้วยนะครั/ขอบคุณครับ