ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ แนะนำตัวและขอข้อมูลหน่อยครับ  (อ่าน 2946 ครั้ง)

wicheanburi

• ขาประจำ
สวัสดีครับ ผมชื่อ เม้ง ครับ   เพิ่งได้ e46 318 ia se  ไฟยก มาครับ อยู่แถวพระราม2 กทม.
เข้ามาด่อมๆ มองๆ ได้สักพักแล้วครับ ได้รถแล้วเลยขอแนะนำตัว หน่อยครับ

และคืออยากถามเรื่อง อู่ ครับ
แถวพระราม 2 มีอู่ใกล้ๆ ที่ไว้ใจได้ที่ไหนบ้างครับ แบบมือใหม่กลัวโดนช่างฟัน น่ะครับ
อยากเปลี่ยนถ่ายของเหลว ทั้งหมด ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไร่ ครับ

ผ้าเบรค ควรใช้ยี่ห้ออะไรครับ ราคาประมาณเท่าไร่ ครับ
แล้วต้องให้ตรวจดูอะไรเป็นพิเศษเพิ่มบ้างครับนอกจากเรื่องของเหลว

ขอบคุณมากครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: สมาชิกใหม่ครับ แนะนำตัวและขอข้อมูลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 19:24:26 »
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมเห็นด้วยครับเรื่องของเหลวสมควรถ่ายอย่างยิ่งครับ อู่แถวพระราม 2 ผมไม่รู้จักผมรู้จักแต่อู่พี่สุเมธสายสี่ครับเป็นพี่ใหญในคลับของเรานี่แหละครับ.....ผมก็เพิ่งจะได้รถมาเดือนกว่า ผมก็เปลี่ยนของเหลวทั้งระบบที่พี่เขานี่แหละครับ
 ;) ;) ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

sworra

• แฟนพันธุ์แท้
  • ผู้ชายธรรมดา แต่ชอบ BMW
Re: สมาชิกใหม่ครับ แนะนำตัวและขอข้อมูลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 22:51:41 »
ยินดีครับ
น้ำมันเบรคขอเป็นสังเคราะห์พิเศษ ยี่ห้อที่โฆษณาน้อยๆ (ต้นทุนเขาสูง) ร้านที่เชื่อถือได้ (ปลอมแยะ) ประหยัดค่าแรงเปลี่ยนได้ 1-2 เท่า
ผ้าเบรค ชอบแบบไหนครับ ฝุ่นมาก-น้อย หมดเร็ว-ช้า ต่างกัน ลองค้นอ่านในกระทู้ดูครับ จะได้เลือกถูก
อู่ที่ใช้ ลองหาดูตามทางผ่านดูก่อนครับ แต่จะให้ดีควรมีลิฟท์ จะได้ขอให้เขายกดูอะไรต่างๆนานา เพื่อตรวจดูทุกอย่าง
ที่ต้องระวังคือ สายพานหมดอายุ แตกลายงา ขาดมาแล้วงานงอกมากมาย และสายน้ำมันเบรค แตกมาแล้วเป็นเรื่องใหญ่

wicheanburi

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 10:13:22 »
ครับขอบคุณมากครับ ผมลืมเรื่อง สายพานไปเลย O0

Thanakrit TM

• BLACK BM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 12:59:26 »
ได้อู่แถวพระราม2 แล้วบอกต่อด้วยนะครับ
ผมอยู่พระราม 2 แล้วก้มือใหม่เหมือนกันด้วย
ขับมาอาทิตย์กว่าหละ ยังไม่มีเวลาไปทำเลย O:-)
ขอบคุณครับ
 :-X

zan

• Back off girl!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 13:04:10 »
มีอู่แนะนำแถวเกษตร-นวมินทร์ มั๊ยครับ
บำรุงรักษาทั่วๆไป
ระบบของเหลวทั้งหลายอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
-*-

wicheanburi

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 12:36:37 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ได้อู่แถวพระราม2 แล้วบอกต่อด้วยนะครับ
ผมอยู่พระราม 2 แล้วก้มือใหม่เหมือนกันด้วย
ขับมาอาทิตย์กว่าหละ ยังไม่มีเวลาไปทำเลย O:-)
ขอบคุณครับ

ผมเห็นในสะแกงาม ซอย44 มีอยู่ อู่นึง ครับ มีป้าย BM เลย ชื่อ มิวนิก แต่ยังไม่ได้เข้าไปทำ ว่าจะลองไปเข้าเช๊กที่ 0 ดูก่อน ตอนนี้ จอดไปก่อน วัน ส. นี้ จะไปเช๊ค0ดูก่อน

Thanakrit TM

• BLACK BM
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 13:44:56 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณครับ

ผมเห็นในสะแกงาม ซอย44 มีอยู่ อู่นึง ครับ มีป้าย BM เลย ชื่อ มิวนิก แต่ยังไม่ได้เข้าไปทำ ว่าจะลองไปเข้าเช๊กที่ 0 ดูก่อน ตอนนี้ จอดไปก่อน วัน ส. นี้ จะไปเช๊ค0ดูก่อน

ผมได้มาที่นึงเหมือนกัน อยู่แถวท่าข้าม ซอยอนามัยงามเจริญ 34(ยังไม่รู้ชื่ออู่ แต่คนรู้จักแนะนำมา เห็นบอกว่าเคยเป็นช่างทำอยู่ 0 bm )
เด่ว ส-อ จะได้โฉบๆดู ว่าที่ไหนน่าเข้า แล้วจะมาแจ้งข่าวนะครับ

wicheanburi

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 19:38:39 »
ขอบคุณครับ

ผมได้มาที่นึงเหมือนกัน อยู่แถวท่าข้าม ซอยอนามัยงามเจริญ 34(ยังไม่รู้ชื่ออู่ แต่คนรู้จักแนะนำมา เห็นบอกว่าเคยเป็นช่างทำอยู่ 0 bm )
เด่ว ส-อ จะได้โฉบๆดู ว่าที่ไหนน่าเข้า แล้วจะมาแจ้งข่าวนะครับ

ครับ ขอบคุณครับ