ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายทะเบียนรถผม ผิดกฏหมายหรือไม่..?  (อ่าน 5442 ครั้ง)

E46_M43

• คนคุ้นเคย
ป้ายทะเบียนรถผม ผิดกฏหมายหรือไม่..?
« เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:44:08 »
หัวข้อ ป้ายทะเบียนรถผม ผิดกฏหมายหรือไม่..?
   สาเหตุที่นำมาถาม เพราะเช้านี้แฟนโทรมาบอกว่าขับรถไปมหาลัยรังสิต แต่ตำรวจตั้งด่านก่อนขึ้นมอเตอร์เวย์
และบอกว่าป้ายดัดแปลงผิด(ตำรวจให้เหตุผลว่า กรอบที่ทำใหม่นั้น ด้านหน้า ด้านล่าง ตัวอักษรชิดเกินกว่าป้ายปกติ)
ผมจึงรบกวนสอบถามว่า ป้ายของรถผมผิดหรือไม่(ตามรูปด้านล่าง)

ความคิดเห็นของผม ผมก็ยังลังเลอยู่ แต่ก็คิดแบบเข้าข้างตัวเอง ผมว่าไม่ผิด โดยมีเหตุผลดังนี้
- มัน"ไม่ผิด" ไม่ใช่"ผิดแต่อนุโลม"ให้...
-สาระของเลขป้ายทะเบียนคืออะไร มันคือ"เอกสาร"ทางราชการที่แสดงถึงความถูกต้องของรถที่มีทะเบียนนั้นๆ...
-ความสำคัญมันอยู่ที่ได้ไปดัดแปลง "เอกสาร" หรือเปล่า แล้วได้มี "สิ่งอื่นใด" ไปบดบังอักษรเนื้อความของ "เอกสาร" นั้นหรือไม่...
-ถ้าไม่แล้วจะผิดได้อย่างไร...
-กฏหมายมีไว้เพื่อสร้างความสงบเรียบร้อยของสังคม ไม่ใช่มีไว้เป็นช่องทางทำมาหากินของตำรวจ...
-การให้รางวัลเป็นส่วนแบ่งนำจับของตำรวจ ทำให้ตำรวจเจตนาตีความกฎหมายให้บิดเบือน เพื่อจับนั้นเอง น่าจะยกเลิกซ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 11:48:14 โดย E46_M43 »
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

E46_M43

• คนคุ้นเคย
Re: ป้ายทะเบียนรถผม ผิดกฏหมายหรือไม่..?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:49:52 »
ขอผม ดูๆไป น่าจะผิดน่ะครับเพราะ สระอุ  มองไม่ชัด หรือมองไม่เห็น นั้นเอง เอ้อ....
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ป้ายทะเบียนรถผม ผิดกฏหมายหรือไม่..?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:00:05 »
ผิดครับ ผิดตรง สระ อุ นั้นแหละครับ มันต้องเห็นครับ ถ้าไม่เห็นโดนจับครับ...พอดีพ่อผมเป็นตำรวจครับ555 O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:53:44 »
ผมก็ไม่เห็นความไม่ชัดอะไรตรง สระอุครับ มีจุดเดียวจริงๆ
แต่เข้ามาชมว่า ป้ายสวยมากครับ ภภ-999  ราคาป้ายน่าจะซื้อ e46 มาจอดไว้ดูเล่นได้อีกซักคันนะครับ

E46_M43

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:07:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมก็ไม่เห็นความไม่ชัดอะไรตรง สระอุครับ มีจุดเดียวจริงๆ
แต่เข้ามาชมว่า ป้ายสวยมากครับ ภภ-999  ราคาป้ายน่าจะซื้อ e46 มาจอดไว้ดูเล่นได้อีกซักคันนะครับ

คุณ  yo-e46  ครับ ต้องขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดเรื่อง เลยทะเบียนสวย
ผมตัดต่อกับ photo shop มาน่ะครับ...
คือ อย่างอื่นเหมือนเดิมครับ เลขก็มีสามตัว แต่ผมเอาตัวเลขเก้าที่มีอยู่ใน 3 ตัว มาวางซ้ำกันน่ะครับ....      O0 O0 O0

E46_M43

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:08:16 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผิดครับ ผิดตรง สระ อุ นั้นแหละครับ มันต้องเห็นครับ ถ้าไม่เห็นโดนจับครับ...พอดีพ่อผมเป็นตำรวจครับ555 O0
ผมเขียนอะไรแรงไปเกี่ยวกับตำรวจ อย่างโกรธกันน่ะครับ...    O0 O0 O0

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:19:25 »
บังตัวอักษร และ วัตถุปิดทับ โดนหมด  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:25:45 »
อ้างจาก: E46_M43 link=topic=5722.msg4 :-*1257#msg41257 date=1347257227

คุณ  yo-e46  ครับ ต้องขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดเรื่อง เลยทะเบียนสวย
ผมตัดต่อกับ photo shop มาน่ะครับ...
คือ อย่างอื่นเหมือนเดิมครับ เลขก็มีสามตัว แต่ผมเอาตัวเลขเก้าที่มีอยู่ใน 3 ตัว มาวางซ้ำกันน่ะครับ....      O0 O0 O0

อ่อครับผม  ;)

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:31:19 »
จริงๆ ถ้าเล่นกันแค่สระอุ ผมว่าโดนกันทั้งประเทศหล่ะครับ ทุกคันที่ใส่กรอบ มันก็ทับสระอุหมดล่ะครับ 

บางคัน เจาะยึดน๊อต ตัวอักษรหายไปครึ่งตัวก็มี

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:49:27 »
ข้อ 3 แผ่นป้ายทะเบียนรถให้ติดตรึงไว้ในที่ที่เห็นได้ง่ายที่หน้ารถหนึ่งแผ่น และที่ท้ายรถหนึ่งแผ่น เว้นแต่รถจักรยานยนต์หรือรถพ่วงให้ติดตรึงที่ท้ายรถหนึ่งแผ่น การติดตรึงแผ่นป้ายต้องไม่กระทำในลักษณะที่วัสดุที่ยึดแผ่นป้ายนั้นอาจปิดบังหรือปิดทับตัวอักษรประจำหมวด หมายเลขทะเบียน และตัวอักษรบอกชื่อกรุงเทพมหานครหรือจังหวัด และต้องไม่นำวัสดุหรือสิ่งอื่นใดไม่ว่าจะก่อให้เกิดแสงสว่างหรือเรืองแสงหรือไม่ก็ตาม มาปิดทับ บัง หรือติดไว้ในบริเวณใกล้เคียงกับแผ่นป้ายทะเบียนรถจนไม่สามารถมองเห็นตัวอักษรประจำหมวด หมายเลขทะเบียน หรือตัวอักษรบอกชื่อกรุงเทพมหานครหรือจังหวัด
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:50:30 »
ที่มาครับ  :-*

กฎกระทรวง
กำหนดลักษณะ ขนาด และสีของแผ่นป้ายทะเบียนรถ

xawe

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 20:35:08 »
โดนข้อหาดัดแปลงป้ายครับ
โดนมาแล้วครับ

not.69

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 22:02:17 »
ผมเคยโดนคุณตำรวจบอกว่าตัดแปลงป้ายทะเบียนเจอไป100บาทจบ

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:21:37 »
โดนครับ ตำรวจเล็งตั้งแต่ป้ายยาวแล้วครับ

100.00 ตามระเบียบครับ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:21:26 »
จริงๆผมก็อยากใช้ป้ายปกตินะครับ แต่เจ้าของเดิมเขาทำมาแล้ว ผมก็ว่าสวยดีเหมือนกัน เลยทนไป.............

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:48:35 »
ผิดแน่นอนครับ รถผมเคยตัดป้าย ใช้ป้ายยาว ตั้งแต่ใช้ป้ายยางมาห้าปี
โดนเรียกไม่กี่ครั้ง แต่ก็รู้สึกรำคาญ ก็เลยต้องกลับไปใช้เดิมๆ
สบายใจครับ ไม่ต้องมีปัญหากับตำรวจ

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:49:50 »
ผิดตรงข้อที่ว่า ตัด ต่อ ย่อ ขยาย ให้ผิดไปจากขนาดเดิมครับ

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 12:35:54 »
ทำให้ถูกกฏ สบายเงิน สบายกระเป๋า ไม่ต้องกังวลกับด่านตำหนวด ด้วยครับ
คิดๆเอาว่า เงินค่าปรับ 100 บาท 20 ครั้ง สามารถเอาไปบริจาคให้น้องๆผู้ยากไร้ (ไร้เครื่องนุ่งห่ม) ดีกว่ามั้ยครับ  ;D

e46m43

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 21:36:03 »
ใช้ที่มันมาเดิมๆดีที่สุดครับ ตัด ต่อ พับ ผิดสถานเดียวครับฐานดัดแปลงเอกสารทางราชการให้ผิดไปจากเดิม
จำหน่ายกล้องมองหลังกระจกมองหลังพร้อมจอ 4.3" ตรงรุ่นแบบ 2 Channel(AV1,AV2)

chaky

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 21:48:32 »
ผมไม่ดัด และไม่แปรงครับ....   ถอดออกเลย....  อยากถ่ายรูปดีนัก.... ;D ;D ;D

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

E46_M43

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 19:08:05 »
ผมไม่ดัด และไม่แปรงครับ....   ถอดออกเลย....  อยากถ่ายรูปดีนัก.... ;D ;D ;D
เวลาอารมณ์ดี ผมจะทำตามบ้างครับ  ถอดออก อยากถ่ายรูปดีนัก   ;) ;)

E46_M43

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 19:10:25 »
จริงๆ ถ้าเล่นกันแค่สระอุ ผมว่าโดนกันทั้งประเทศหล่ะครับ ทุกคันที่ใส่กรอบ มันก็ทับสระอุหมดล่ะครับ 

บางคัน เจาะยึดน๊อต ตัวอักษรหายไปครึ่งตัวก็มี

วันนี้ผมกับแฟน ขับรถไป ดูป้ายรถคันอื่นไป ก็เห็นว่า ป้าย กรุงเทพฯ  ประมาณ 90% ที่สระอุหาย ยิ่งของแท็กซี่ เกือบทุกคัน
ก็เหมือนกับที่หลายๆท่านกล่าวไว้ ว่า จบที่ 100 บาท ตามระเบียบ   ;)

e46m43

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 21:31:18 »

วันนี้ผมกับแฟน ขับรถไป ดูป้ายรถคันอื่นไป ก็เห็นว่า ป้าย กรุงเทพฯ  ประมาณ 90% ที่สระอุหาย ยิ่งของแท็กซี่ เกือบทุกคัน
ก็เหมือนกับที่หลายๆท่านกล่าวไว้ ว่า จบที่ 100 บาท ตามระเบียบ   ;)
ขอถามนิดครับว่าป้ายตัดบนตัดล่างมาใช่ป่าว
จำหน่ายกล้องมองหลังกระจกมองหลังพร้อมจอ 4.3" ตรงรุ่นแบบ 2 Channel(AV1,AV2)

e46m43

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 21:35:11 »

หายเพราะกรอบป้ายมันบังไม่มีปัญหา แต่ถ้าหายเพราะถูกตัดหรือพับอันนี้เจตนาจงใจครับ ดูที่เจนตนาของการกระทำครับ

chaky

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 21:02:58 »
มีอยู่วันนึงเป็นเช้าวันอาทิตย์ครับ ผมรีบไปประชุมที่ทำงานครับ วิ่งมาได้ครึ่งทางนึกขึ้นได้ว่าลืมกุญแจเก๊ะโต๊ะที่ทำงานไว้ที่บ้าน
งานเข้าครับ รีบกลับรถบึ่งมาถึงไฟแดง แยกเหม่งจ๋ายครับ สัญญาณไฟ 3,2,1 เขียว เหลือง แดง.... ผมเลี้ยวขวาทันพอดี...

สามเดือนผ่านไป มีจดหมายส่งจาก จราจรมาถึงผมพร้อมรูปถ่าย วันนั้นที่ผมเลี้ยว ช่วงเวลา 9.00เช้า
ฝ่าไปแดงไปแค่ 0.5 วินาที.... ????   มันจ้องเล่นงานกันอย่างนั้นเลยหรือครับ????  เช้าวันอาทิตย์ปริมาณรถก็น้อย
คือก็ยอมรับว่าฝ่าไฟแดงจริงแต่ 0.5 วินาทีมันไม่เกินไปเหรอครับ จริงๆ ถ้ามันไฟแดงโต้งๆ แล้วจู่ๆผมก็ออกรถฝ่าไฟแดงไป
ผมจะยอมไปจ่ายค่าปรับแต่โดยดี แต่ 0.5วิ นี่ผมรับไม่ไดจริงๆครับ หลังจากวันนั้น ถอดป้ายหลังออกเลยครับ พอกันที
อยากถ่ายใช่มั้ย ถ่ายไปเลย..... บางแยกไฟแดง ปล่อยรถ 3 คัน ทั้งๆที่ผ่านไฟแดงไปรถก็ไม่ได้ติดอะไร แล้วก็ปิดไฟแดงแบบ
ไม่ขึ้นเวลา มันโชว์ --- แปลว่าคุณโจรในคราบตำรวจปล่อยสัญญาณไฟอยู่ในป้อม แล้วก็ปล่อยทางอื่นๆอีกร่วม 5 นาทีถึงมาปล่อย
ทางผมอีก 5 คัน แจ่มมั้ยครับ กะปล่อยให้ฝ่าไฟแดงแน่นอน ผมเห็นรถคันหน้าว่งตามน้ำไปหลายคันเพราะทนกับการกระทำที่ตำรวจ
ปล่อยรถแบบนี้ไม่ได้ หารู้ไม่โดนถ่ายรูปทุกคันครับ เพราะแยกนี้ผมก็เคยโดนมาแล้ว 500 บาท ผมจำขึ้นใจครับ

นี่เป็นอีกเหตุการณ์หนึ่งที่ผมรู้สึกว่า ถูกเอารัดเอาเปรียบจาก ผู้รักษาความปลอดภัยให้ประชาชน นั่นก็คือตำรวจนั่นเองครับ
พอมาเจอเหตุการณ์เช้าวันอาทิตย์อีก จบครับจบ จดหมายมาก็ไม่ไปจ่ายครับ ป้ายทะเบียนก็ถอดเลยครับ

อยากถ่ายก็ถ่ายไป อยากจะทำอะไรก็ทำไปครับ ถ่ายติดทะเบียนผมได้อีกก็ให้มันรู้ไป......

จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

yo-e46

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 21:07:46 »
มีอยู่วันนึงเป็นเช้าวันอาทิตย์ครับ ผมรีบไปประชุมที่ทำงานครับ วิ่งมาได้ครึ่งทางนึกขึ้นได้ว่าลืมกุญแจเก๊ะโต๊ะที่ทำงานไว้ที่บ้าน
งานเข้าครับ รีบกลับรถบึ่งมาถึงไฟแดง แยกเหม่งจ๋ายครับ สัญญาณไฟ 3,2,1 เขียว เหลือง แดง.... ผมเลี้ยวขวาทันพอดี...

สามเดือนผ่านไป มีจดหมายส่งจาก จราจรมาถึงผมพร้อมรูปถ่าย วันนั้นที่ผมเลี้ยว ช่วงเวลา 9.00เช้า
ฝ่าไปแดงไปแค่ 0.5 วินาที.... ????   มันจ้องเล่นงานกันอย่างนั้นเลยหรือครับ????  เช้าวันอาทิตย์ปริมาณรถก็น้อย
คือก็ยอมรับว่าฝ่าไฟแดงจริงแต่ 0.5 วินาทีมันไม่เกินไปเหรอครับ จริงๆ ถ้ามันไฟแดงโต้งๆ แล้วจู่ๆผมก็ออกรถฝ่าไฟแดงไป
ผมจะยอมไปจ่ายค่าปรับแต่โดยดี แต่ 0.5วิ นี่ผมรับไม่ไดจริงๆครับ หลังจากวันนั้น ถอดป้ายหลังออกเลยครับ พอกันที
อยากถ่ายใช่มั้ย ถ่ายไปเลย..... บางแยกไฟแดง ปล่อยรถ 3 คัน ทั้งๆที่ผ่านไฟแดงไปรถก็ไม่ได้ติดอะไร แล้วก็ปิดไฟแดงแบบ
ไม่ขึ้นเวลา มันโชว์ --- แปลว่าคุณโจรในคราบตำรวจปล่อยสัญญาณไฟอยู่ในป้อม แล้วก็ปล่อยทางอื่นๆอีกร่วม 5 นาทีถึงมาปล่อย
ทางผมอีก 5 คัน แจ่มมั้ยครับ กะปล่อยให้ฝ่าไฟแดงแน่นอน ผมเห็นรถคันหน้าว่งตามน้ำไปหลายคันเพราะทนกับการกระทำที่ตำรวจ
ปล่อยรถแบบนี้ไม่ได้ หารู้ไม่โดนถ่ายรูปทุกคันครับ เพราะแยกนี้ผมก็เคยโดนมาแล้ว 500 บาท ผมจำขึ้นใจครับ

นี่เป็นอีกเหตุการณ์หนึ่งที่ผมรู้สึกว่า ถูกเอารัดเอาเปรียบจาก ผู้รักษาความปลอดภัยให้ประชาชน นั่นก็คือตำรวจนั่นเองครับ
พอมาเจอเหตุการณ์เช้าวันอาทิตย์อีก จบครับจบ จดหมายมาก็ไม่ไปจ่ายครับ ป้ายทะเบียนก็ถอดเลยครับ

อยากถ่ายก็ถ่ายไป อยากจะทำอะไรก็ทำไปครับ ถ่ายติดทะเบียนผมได้อีกก็ให้มันรู้ไป......
วิธีถ้าเรารีบมากๆนะครับแต่ผมไม่แนะนำเลยคือ ต้องฝ่าไฟแดงจริงๆครับ ถ้าฝ่าไปช่วงไฟเหลืองมาแดงโดนแน่ๆครับเพราะกล้องมันจะจับภาพตอนเหลืองมาแดงเท่านั้นครับพอแดงแล้วก็ไม่จับล่ะครับ พี่ตั้มเคยบอกผมมา

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 21:11:49 »

ถ้าไม่ไปจ่าย รถจะต่อทะเบียนไม่ได้เพราะ ข้อมูลจะส่งไปที่ขนส่ง แล้วจะโดนระงับทะเบียนชั่วคราว จนกว่าคุณจะไปจ่ายค่าปรับนะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

chaky

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 21:19:19 »
ขอบคุณครับ คุณโย.....   จะเอาไว้ใช้ยามฉุกเฉินเท่านั้นครับ....

ขอบคุณครับคุณ RUT ก็ถ้าเค้าส่งเรื่องไปที่ขนส่ง ก็ให้ไปปรับที่ขนส่งเลยครับ....  ยอมจ่ายดอกเบี้ยด้วยครับ 55555

yo-e46

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 00:58:26 »
ขอบคุณครับ คุณโย.....   จะเอาไว้ใช้ยามฉุกเฉินเท่านั้นครับ....

ขอบคุณครับคุณ RUT ก็ถ้าเค้าส่งเรื่องไปที่ขนส่ง ก็ให้ไปปรับที่ขนส่งเลยครับ....  ยอมจ่ายดอกเบี้ยด้วยครับ 55555
ด้วยความจริงนะครับผมยังไม่เคยโดนจับตอนมีกล้องเลย แต่พอผมโดนใบสั่งทีไรนะครับ ไม่เคยโดนปรับตอนต่อทะเบียนซักทีครับดดนเป้นสิบใบล่ะทั้งจอด ขาว แดง ทั้ง ฝ่าไฟแดง สารพัดครับ 555 ยังไม่เคยจริงๆแต่กล้องนี่ที่ผมรู้มามีทั้งโดนจริงและไม่โดนครับแล้วแต่ว่าตำรวจจะส่งเรื่องไปหรือไม่ถ้าลืมก็ไม่โดนครับประมาณนั้นมั้งครับ

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 08:45:51 »
ฝ่าไฟแดง 1 ครั้ง ขับเร็ว 1 ครั้ง โดนถ่ายรูปหมด ภายในปีเดียวกัน ไม่เคยโดนปรับครับ ต่อภาษีได้สบายมาก (เพราะจ้างพวก ตรอ.ใหญ่ๆไปต่อให้  :)))