ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้้านติดแกสแถวรังสิตหน่อยคับ  (อ่าน 2320 ครั้ง)

pop74

• คนคุ้นเคย
ใครเคยติดแกสแถวรังสิต หรือไกล้เคียงบ้างคับ ช่วยแนะนำร้านดีๆๆให้หน่อยคับ จะเอารถไปติดแกส ยังไม่มีข้อมูลเลย รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยคับ อยากติดใกล้บ้านมีปันหาจะได้สะดวก ใช้ 323 ise อยู่คับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ ::)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ช่วยแนะนำร้้านติดแกสแถวรังสิตหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 22:34:01 »
เลยไปหน่อยซิครับร้าษหเฮงแถว ลาดปลาเค้าเกษตร-นวมินทร์ ทีเดียวจบงานเนี๊ยบ ไม่วุ่นวายครับ ถ้าสนใจบอกได้ครับเด๋ว pmเบอร์ไปให้โทรหาเฮียแกผมติด ในรถผมเครื่อง m54 325 i สบายๆแกเลยครับ

JJ E46

• คนคุ้นเคย
  • E46 323i
Re: ช่วยแนะนำร้้านติดแกสแถวรังสิตหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:59:39 »
E46 323i เหมือนกันเลย ตอนแรกผมดูยี่ห้อดังเจ้านึงอยู่แต่ศูนย์ใหญ่เค้าไม่รับติดตั้งแล้วปล่อยให้ดีลเลอร์เป็นผู้ติดตั้งซึ่งมาตรฐานก็ต่างๆกัน บางคนไปเจอช่างห่วยรถมีปัญหาไม่รู้จบ ผมเลยเปลี่ยนใจไปติดยี่ห้อ AC ที่ศูนย์ใหญ่ Theo แถวเกษตรนวมินทร์ งานเรียบร้อยจูนดีไม่มีปัญหาอะไร หกสูบถังโดนัทราคา 40000 บาท แต่จองคิวนานนิดนึงนะครับ ผมต้องรอเกือบเดือนแน่ะ

แนะนำว่าติดแก๊สให้เลือกร้านที่เก่งๆมีประสบการณ์ดีกว่าเอาแค่ร้านใกล้บ้านครับ เพราะติดแก๊สจะจบหรือไม่จบมีปัญหาอะไรตามมาหรือเปล่าขึ้นกับช่างเป็นหลักครับ

pop74

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 13:42:38 »
ขอบคุณมากครับ...ก็ยังเล็งๆอยู่ตามเคย...ก็อ่ะนะ...รถสุดเลิฟเปนไรไปน้ำตาร่วง...555+

jason

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:37:36 »
ใช้เวลาในการติดนานมั้ยครับ

X-talize

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 07:19:26 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เลยไปหน่อยซิครับร้าษหเฮงแถว ลาดปลาเค้าเกษตร-นวมินทร์ ทีเดียวจบงานเนี๊ยบ ไม่วุ่นวายครับ ถ้าสนใจบอกได้ครับเด๋ว pmเบอร์ไปให้โทรหาเฮียแกผมติด ในรถผมเครื่อง m54 325 i สบายๆแกเลยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใช้เวลาในการติดนานมั้ยครับ
ติดมาแล้วคิวไม่เยอะแต่มีรถเข้ามาติดเพิ่มเรื่อยๆ ไปเที่ยงได้รถบ่ายอีกวันนึง
ผมก็ไปตามอู่ที่ประสบการณ์ดีๆน่ะครับ ร้านนี้เฮียแกติดอันดับต้นๆมือจูนกล่อง AC (แค่แชร์กันนะครับ ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไร) :-X
เฉาก๊วย

yo-e46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 13:27:10 »
ไอ้เรื่องจูนไม่เท่าไหร่ครับ..แต่เรื่องบริการหลังการขายและการทำงานที่เป็นระบบระเบียบผมชอบมากที่สุดครับ แถมการได้งานเนียนๆสวยๆแถมมาด้วยยิ่งประทับใจครับพี่ x

X-talize

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 00:02:09 »
ไอ้เรื่องจูนไม่เท่าไหร่ครับ..แต่เรื่องบริการหลังการขายและการทำงานที่เป็นระบบระเบียบผมชอบมากที่สุดครับ แถมการได้งานเนียนๆสวยๆแถมมาด้วยยิ่งประทับใจครับพี่ x
อันนี้น่าจะจริงครับ
ผมไปนั่งเฝ้ารถทั้งสองวันเลย เป็นห่วง!!!
เช้าวันที่สองผมไปถึงร้านแต่เช้าประมาณเก้าโมง
เฮียแกอบรมช่างเสียงดังมากในเรื่องดูแลรถลูกค้าและการรักองค์กร :-*
เฉาก๊วย