ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการเดินท่อหน่อยครับ  (อ่าน 2480 ครั้ง)

suebsakun

• คนคุ้นเคย
ถามเรื่องการเดินท่อหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 23:57:24 »
คือผมซื้อรถมือสองมา เค้าเดินท่อ คู่ แบบ m3 มาอ่ะครับ  มีพักซิ่ง 1 ใบ ผมรู้สึกว่ามัน  โล่งเกินไป  รู้สึกอืดมากๆหรือผมไม่เคยขับรถเดิมๆก้อไม่ทราบ  แต่คิดว่าอืดเกินไป  แล้วเสียงดังมาก  จะมีวิธีไหนครับ  ทำให้ไม่โล่งมากขนาดนี้  หรือผมควรจะอุด แล้วทำท่อหลอก  ให้ออกรุเดียวครับ  ขอคำแนะนำจากพี่ๆๆครับ  รถผม 323i m52

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ถามเรื่องการเดินท่อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 00:00:19 »
ไม่รู้ว่าเขาพักกลางออกหรือเปล่านะครับ ลองเช็คดูก่อน กับอีกอย่างลองไปปรึกษาพี่เจี๊ยบ สุพรรณ หรือ พล ดอนเมือง ดูครับ ของ พล ดอนเมือง ผมไม่เคยไปคุย เคยแต่ไปปรึกษาพี่เจี๊ยบ แกอธิบายดีมากครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

suebsakun

• คนคุ้นเคย
Re: ถามเรื่องการเดินท่อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 00:01:12 »
อ่อ  คือผมอยู่ต่างจังหวัดอะคับ  ขอบคุนมาก

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 02:49:36 »
เหมือนพี่ต้อมแจ้งไว้ครับ ดูพักกลางก่อน พักกลางช่วยเก็บเสียงครับ ไม่มีนี่ ลั่นทุ่งแน่นอน รถเกียร์ออโต้ ท่อไม่ควรโล่งเกินไปครับ วิ่งไม่ออก

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 08:06:03 »
เครื่องอืด ผมว่ามันเป็นธรรมชาติของเครื่อง BMW ตระกูล M หรือป่าวเนี่ย...เห็นบ่นกันเยอะมาก
อยากให้ผู้รู้ข้อมูลออกมาบอกเหมือนกันว่า...มีทางแก้ไขไหม ตอนนีก็หาทางอยู่เหมือนกัน M54 (ไม่อยากใส่ Supercharge) มันแพงมาก
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 08:40:54 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เครื่องอืด ผมว่ามันเป็นธรรมชาติของเครื่อง BMW ตระกูล M หรือป่าวเนี่ย...เห็นบ่นกันเยอะมาก
อยากให้ผู้รู้ข้อมูลออกมาบอกเหมือนกันว่า...มีทางแก้ไขไหม ตอนนีก็หาทางอยู่เหมือนกัน M54 (ไม่อยากใส่ Supercharge) มันแพงมาก

ของผม M52 323 เคยอืดมากครับ บ่นไปหลายกระทู้แล้วครับ  >:(
แต่พอไปจัดของเหลวทั้งระบบ กับอะไหล่นิดหน่อยที่อู่พี่ใหญ่เวบเรามา
ตอนนี้ขับฉิวเลยครับ อาจจะยังไม่ออกตัวหน้าทิ่มเหมือนรถญี่ปุ่นคันก่อนหน้า แต่ก็ถือว่าออกตัวดีหน้าไม่ทิ่มด้วยครับ
และอัตราเร่งก็มาทันใจครับ จังหวะแซง เปลี่ยนเลนมั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ  ;)
เป็นอีกหนึ่งข้อมูลไว้พิจารณานะครับ
 :D

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 09:08:51 »

ของแต่ง 46 ลองติดต่อคุณโจ้ 9992  หรือคุณป๋อ 75 ใน BMS ดูครับ รายละเอียดแน่นปึ้กทั้งสองท่านครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

suebsakun

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:24:14 »
เหมือนพี่ต้อมแจ้งไว้ครับ ดูพักกลางก่อน พักกลางช่วยเก็บเสียงครับ ไม่มีนี่ ลั่นทุ่งแน่นอน รถเกียร์ออโต้ ท่อไม่ควรโล่งเกินไปครับ วิ่งไม่ออก

พักกลาง เค้าใส่แบบพักซิ่งมาอ่ะครับ  เสียงลั่นทุ่งมาก ผมควรใส่อีกใบก่อนถึงปลาย หรือ  อุดให้ออกรูเดียวไม่ต้องออกท่อคู่ครับพี่

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 12:27:41 »

พักกลาง เค้าใส่แบบพักซิ่งมาอ่ะครับ  เสียงลั่นทุ่งมาก ผมควรใส่อีกใบก่อนถึงปลาย หรือ  อุดให้ออกรูเดียวไม่ต้องออกท่อคู่ครับพี่
ผมว่าเกียร์ออโต้ ควรใส่ สองใบครับ ใบนึงไส้เยื้อง อีกใบไส้ตรงครับเก็บเสียงดีมากครับใบเดียวต้นอาจจะหายได้ครับมันโล่งไปครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ จากประสบการณ์ตรงครับ

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 12:42:18 »

ต้องดูครับว่า ไส้หมดสภาพหรือยังครับ  ของผมไส้หมดสภาพเลยตีใหม่ และจัดระบบทางเดินไอเสียใหม่  หากไส้ยังดี ให้ร้านท่อใหญ่ๆ ทำให้เสียงเงียบลงกว่าเดิมได้ครับ

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 16:33:35 »
พักกลางเลือกไม่เหมาะสมรถไม่วิ่งครับ โดนมากับตัวเอง สรุปกลับไปใช้พักกลางเดิมของรถ วิ่งฉิวเลย