ผู้เขียน หัวข้อ: [ติดมาแล้ว ถามเอง ก็มาตอบเองครับ] สอบถามเรื่องการติดแก๊สครับ  (อ่าน 4951 ครั้ง)

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
Re: สอบถามเรื่องการติดแก๊สครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 14:29:05 »
ผมใช AC stag 300 plus ISA2

ติดจากร้านรุ่นน้อง 35000  ติดตั้งเสร็จแล้วไม่เคยกลับไปที่อู่เลย เพราะจูนเอง

เจาะรูที่ตัวถังประมาณ 4 รู - 5 รู  รูยึดถังแก็ส รูท่อแก็สไปห้องเครื่องและท่อเติมแก็ส

ปั๊มติกผมไม่ได้ตัดครับ อันนี้แล้วแต่ความเชื่อครับ ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
Re: สอบถามเรื่องการติดแก๊สครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:08:17 »
เดือนหน้าจะไปติดบ้างแล้วครับ มีอะไรต้องตรวจสอบก่อนไปติดและหลังติดเสร็จแล้วมั้ยครับ
รวมถึงควรจะแจ้งให้ร้านเค้าระวังอะไรเป็นพิเศษหรือป่าวครับ
ขอบคุณครับ  :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:20:06 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เดือนหน้าจะไปติดบ้างแล้วครับ มีอะไรต้องตรวจสอบก่อนไปติดและหลังติดเสร็จแล้วมั้ยครับ
รวมถึงควรจะแจ้งให้ร้านเค้าระวังอะไรเป็นพิเศษหรือป่าวครับ

ติดร้านไหนครับคุณนพ และราคาเท่าไหร >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ryan_E46

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:46:47 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ติดร้านไหนครับคุณนพ และราคาเท่าไหร >:D
สวัสดีครับคุณรุทธ์
หลังจากที่ผมหาข้อมูลมาแบบกล้าๆ กลัวมาสักพักนะครับ ตอนนี้เหลือ 3 ร้านในใจ ตามนี้ครับ  :-*
1. สหเฮง ตามที่คุณโยแนะนำครับ ทำรถ e46 ในคลับเรามาหลายคันแล้ว ราคาแพงกว่าอีก 2 เจ้า ระยะทางไกลจากบ้านผมนิดหน่อย
2. GO Gas : ร้านติดแก๊ส ยอดนิยมในเวบแก๊ส ฝีมือเป็นที่ยอมรับในเวปเช่นกัน ราคากลางๆ คุยดี แต่ไกลจากบ้านผมมาก
3. NP โชว์ไก : เซียนแก๊สอีกท่านหนึ่งจากเวบแก๊ส ติดแก๊สมาตั้งแต่ยุคแรกๆ ของแก๊ส ราคาถูกกว่าอีก 2 เจ้า ร้านอยู่ใกล้บ้านและที่ทำงานผมมากครับ
ราคาประมาณ 39000 บาท บวกลบครับ ตอนนี้ในใจก็เอนๆ ไปทาง NP โชว์ไก ล่ะครับ เพราะใกล้บ้านและที่ทำงาน
มีปัญหาอะไร เอาเข้าไปให้เค้าแก้ไขได้สะดวกหน่อยครับ  :D
แต่แอบสนใจร้านสหเฮงที่คุณโยแนะนำเหมือนกันครับ เพราะรถใน E46 คลับเราไปติดกันหลายคนแล้วเหมือนกัน  :-[
ขอบคุณครับ

ปล. ราคาที่ถูกแพงกว่ากันนั้น ไม่กี่บาทครับ แทบจะไม่มีนัยใดๆ เลยครับ ถ้าเทียบกับค่าติดตั้งทั้งหมด
ปล.2 ทั้ง 3 ร้าน เจ้าของได้รับการยกย่องให้เป็นเซียนแก๊ส AC ในเวบแก๊ส ทั้ง 3 ท่านเลยครับ

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 13:49:15 »
สหเฮง เนี่ย 4 สุูบ กี่บาทครับ