ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนิดนึงนะครับ กับ Teana คนไทยดีไซน์สวยเหมือนกันนะครับ หล่อมาก  (อ่าน 2368 ครั้ง)

kombig

• บุคคลในตำนาน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

คนไทยดีไซน์สวยเหมือนกันนะครับ หล่อมาก

ระหว่างคันนี้กับ e60 มือสองเพื่อนจะเลือกอะไรครับ

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
ในความคิดผมนะ ถ้ามีเงินซะอย่างจะทำสวยแค่ไหนก็ได้ ถ้าผมมีเงินก็จะไปสอย M3 มาแต่งบ้าง  >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2012, 08:52:54 โดย Jeeranapong B. »
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
E60 VIP ครับ

ไม่ได้จะว่ารถญี่ปุ่นนะ แต่มันห่างชั้นกันจริง ๆ

Ryan_E46

สวยมากครับ แต่ผมก็ยังเลือก E60 ล่ะครับ
ส่วนตัวนะครับ แม้ว่าจะ E60 เดิมๆ ก็เหอะครับ ขับไปเทียบยังไงก็หล่อ หรู ดูดี มีระดับกว่าครับ
ด้วยความเคารพครับ  :-X

jame

นี่มัน r35 บน teana ดีๆเรยนะครับ  ไม่ได้ว่าพี่ยุ่นนะครับ ยังห่างชั้น e60 O0

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
แถวบ้านผมเขาเรียกว่ายานอวากาศครับแบบนี้  :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

tommaris

• คนคุ้นเคย
แต่งยังไงก็คือ Teana ที่ปั้นโมกันชนให้เหมือน GTR แค่นั้นแหล่ะ ไม่มีอะไรใหม่ ไม่เหมือนสำนักแต่งแนว VIP ใหญ่ๆ ของญี่ปุ่น O:-)

ส่วนถ้าจะเทียบกับ E60...
แตกต่างอย่างสินเชิงกับ E60 ที่ใช้จิตวิญญาณในการออกแบบ เส้นสายต่างๆ ขัดเกลาจนได้ระดับ
และทิศทางให้ลงตัวตั้งแต่หัวจรดท้าย ไม่นับรวมเทคนิควิศวะกรรมที่บรรจงใส่ไว้ในรถตั้งแต่ platform

แค่ segment ที่ใช้แบ่งเกรดรถ ก็คนละ segment แล้วครับa

ถ้าถามว่าเทคนิกนิสสันกระจอกหรอ  ก็บอกได้ว่าเค้าไม่ได้ใส่มาในรถระดับ Teana หรอกครับ
ก็เหมือนกับ Lexus IS ที่ฝรั่งหลายคนว่าเทียบชั้นได้ใกล้เคียง Series 3 แต่กระนั้นแล้วไม่ได้
หมายความว่า Camry จะมีคุณงามความดีแบบ IS ซะเมื่อไหร่

ไม่ต้องเทียบหรอกครับ  Teana ก็มีความดีในแบบ Teana  E60 ก็เช่นกัน อิอิ

สรุป  I Love BMW! 555+

ooooatooo

• http://www.clube46.com
เอ่อ ชุดแต่งนี้ออกได้เกือบปีแล้วครับ หน้าบ้านผมมีจอดอยู่คัน ครั้งแรกผมก็ตกใจว่า R35 ทำไมเสียงเงียบจัง ดูดีๆเป็นเทียน่า
 :-\

ตอนนี้ก็มีคนก็อปโมลขายเรียบร้อย ประเทศไทย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kombig

อิอิ ตอนแรกก็นึกว่า GTR เหมือนกันครับ แต่ก็ถือว่าดีไซน์สวยเหมือนกันครับ คนไทยฝีมือไม่แ้พใครในโลก 
จริงๆ แล้วระบบใน e60 มานก็ดีกว่า เที่ยน่าแหละครับ เคยใช้อยู่ การดีไซน์รถก้อยังกินขาดอยู่  แต่ติดตรงปัญหามันจุกจิกนี้ดิ ขนาดซื้อป้ายแดงมาใช้ยังปัญหาเยอะอยู่
แต่เทียน่าตัวนี้ก้อสวยจริงๆ ครับ 

kok_233:)

คนไทยดีไซน์เอง...สุดยอดครับ...สวยน่ะผมว่า ;) ;)
แต่ให้เลือกขอ ฟ้าขาวดีกว่าครับ ดูวัยรุ่นไม่เทอะทะครับ IMO 8) 8)

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
 ;) เห็นด้วยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

asune46

• บุคคลทั่วไป
แต่ e60  บางคนยังบอกวิ่งดีไม่เท่าe39 เลยนะครับ
ผมว่าe39นี่ สุดๆแล้ว แค่e60 เทคโนโลยีใหม่กว่า แต่วิ่งความเร็วสูงไม่นิ่งเท่าe39 :-\