ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาวงจร (บอร์ด) กุญแจรีโมท e46 ช่างที่ M power ทำพังครับ  (อ่าน 1429 ครั้ง)

s006

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **

ท่านใดไม่ได้ใช้แล้วแจ้งได้เลยนะครับ

ผมแค่อยากแชร์ประสบการณ์ เพื่อเป็นตัวอย่างให้พึงระวังเท่านั้น
ก่อนเข้าไปอู่ M power ใช้ได้ปกติ ผมเข้าไปเพื่อให้ตั้งค่ากดเปิดล็อคให้ประตูคนขับก่อนบานเดียว
หลังจากออกมาจากอู่เปิดล็อคจากรีโมทไม่ได้ ล็อคได้อย่างเดียว
กลับเข้าไปรอบที่สอง ช่างบอกบอร์ดมีปัญหา ที่อู่มีเปลี่ยนแต่แพงเกินไปสำหรับผม ผมบอกไม่เป็นไร
ช่างพยายามแก้ไขต่อ โดยการสลับ code ไปรถอีกคัน แต่เอากลับมาใส่คืนรีโมทผมไม่ได้
ตอนนี้กดอะไรไม่ได้เลย ช่างแจ้งว่าบอร์ดรีโมทไม่ดีแล้ว
สรุปแก้ไม่ได้ แต่ไม่แจ้งว่าจะทำอะไรกับรีโมท จากใช้ได้ปกติ เป็นเปิดล็อคได้อย่างเดียว สุดท้ายกดไม่ได้เลยสักปุ่มครับ

ขอบคุณครับ

Panta

• คนคุ้นเคย
 :-X :-X  ช่างบังเอิญแท้ๆ ทำไมต้องมาเสียตอนไปเขียนโค้ดพอดีเนาะ ผมสงสัยว่า บอร์ดเสียจริงหรือเปล่า และถ้าเสียจริง มันเสียเพราะช่างทำหรือเปล่า

ถ้าเป็นผม จะลองให้อู่อื่นเช็ค-เขียนโค้ดให้อีกที

s006

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ บอร์ดไม่เสีย ไปหาอูู่พี่ต๋อย ลาดพร้าว 80 ใช้เวลา 30 วินาที reset ที่รถ แค่นั้น ไม่มีค่าใช่จ่าย

ขอบคุณครับ