ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการเซตค่าต่างๆ ที่หน้าปัดหน่อยคร้าบๆ  (อ่าน 2671 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
เอารถเข้าศูนย์ กลับออกมาบางทีที่หน้าปัดก็โชว์ระยะทางที่จะวิ่งได้ (อัตราการใช้น้ำมัน) บางทีก็โชว์เป็นเวลาปัจจุบัน ผมอยากทำเองมั่งครับ ท่านใดทราบวิธีการช่วยแนะนำด้วยครับ โดยเฉพาะถ้าเวลาไม่ตรงจะปรับให้ตรงยังไง อิๆ  :mrgreen:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ช่วยแนะนำการเซตค่าต่างๆ ที่หน้าปัดหน่อยคร้าบๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:53:30 »
สงสัยไม่มีคู่มือรถแน่เลย เพราะสิ่งที่ถามมีในคู่มือทั้งสิ้นครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ช่วยแนะนำการเซตค่าต่างๆ ที่หน้าปัดหน่อยคร้าบๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:59:55 »

อ้างจาก: "krisada511"
สงสัยไม่มี " คู่มือรถ" แน่เลย เพราะสิ่งที่ถามมีในคู่มือทั้งสิ้นครับ  :D

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

2003 [E46]
•BMW 320i, 325i, 325xi, 330i, 330xi Sedan | Owners Manual | Part No. #01 41 0 156 804 | 1.8MB | Download

อันนี้ก็ใช้ได้ครับ

นาฬิกา หน้า 74

เช็คค่าต่าง หน้า 75-76

จะดูลึกๆกว่านั้นก็มีครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 12:13:06 »
User's review BMW 318iase E46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

โดยส่วนตัวเห็นว่า รถรุ่นนี้เป็นรถที่น่าใช้ เมื่อพิจารณาถึงสมรรถนะ ความปลอดภัย และราคาในตอนนี้ซึ่งสูสีกับรถญี่ปุ่นป้ายแดงขนาดกลาง รูปร่างหน้าตาออกแบบได้สวยลงตัวทั้งหน้าและหลัง ค่าบำรุงรักษาและค่าอะไหล่ หากใช้บริการอู่นอกก็ประหยัดไปได้เยอะครับ เมื่อเทียบกับเบนซ์มือสองในราคาเท่าๆกัน บีเอ็มฯได้คันที่ปีใหม่กว่าหลายปีเลยทีเดียว

เรื่องปัญหาจุกจิก ส่วนตัวเห็นว่าขึ้นกับสองส่วนครับ ส่วนแรกคือเจอช่างที่รู้ปัญหาและแก้ปัญหาได้ตรงจุดรึเปล่า และส่วนที่สองคือตัวผู้ใช้รถเองด้วยว่าสังเกตอาการของรถได้ดีแค่ไหน (ผมคิดเปรียบเทียบเหมือนเวลาคนไปหาหมอน่ะครับ ถ้าเราบอกหมอถึงอาการได้ละเอียดเท่าไหร่ หมอก็น่าจะวินิจฉัยได้ถูกโรคมากขึ้นเช่นกัน) คิดว่าน่าจะครอบคลุมข้อมูลทั่วๆไปและหวังว่าจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ ขอจบการรีวิวฯแต่เพียงเท่านี้ ขอบคุณที่ติดตามอ่าน สวัสดีครับ ^ ^

บทความดีๆจาก Internet