ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดมีเกียร์ที่พังแล้วไม่ได้ใช้เก็บไว้รกบ้านบ้างไหมครับ  (อ่าน 2058 ครั้ง)

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
ผมกำลังตามหาตัวนี้อยู่ครับ อยู่ในเสื้อเกียร์ ถามพี่แอ๊ด พี่แอ๊ดเรียกว่า หม้อคลัช ใครมีผมขอครับ ซื้อต่อก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

เนื่องจากเกียร์ผมพัง เดียวมาเล่าอาการให้ฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 15:36:54 โดย sweetkhai »

Harn

• ขาประจำ
 :o เกียร์พัง  ขอให้หายไวๆ นะครับ   ท่านใดมีช่วยหน่อยนะครับ    :P

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
:o เกียร์พัง  ขอให้หายไวๆ นะครับ   ท่านใดมีช่วยหน่อยนะครับ    :P

ขอบคุณครับพี่

อาการของรถผมครับ เมื่่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ช่วงบ่าย 4 โมงเย็น ออกจากกรุงเทพมุ่งตรงสู่ชัยนาท ขณะนั้นอยู่บนทางด่วนขั้นที่ 2 ครับ

วิ่งมาที่ความเร็วประมาณ 120 Km เหยียบๆอยู่รู้สึกว่าฟรีครับ เหมือนเกียร์ว่าง แป็ปเดียวรถก็พุ่งอีกแล้วก็เหมือนเกียร์ว่างอีกครั้ง ต่อมาไฟเฟื่อง

พร้อมเครื่องเหมายตกใจโชว์เลยครับ อุณหภูมิ ความเร็วรอบ ปกติครับมีแค่เฉพาะไฟเฟื่องพร้อมเครื่องหมายตกใจที่อยู่ใกล้ status ของเกียร์โชว์เท่านั้นครับ

หลังจากเป็นอาการนี้วูบๆ 2 ครั้งก็ไม่มีอาการอะไรอีกครับ ตอนนั้นอยู่แถวทางลงพระราม 4 ก็ขับต่อมาเรื่อยๆทั่งที่ไฟยังโชว์อยู่ จนมาถึงด่านทางด่วนประชาชื่น

ต้องชลอรถเข้าช่อง easy pass เพื่อผ่านด่านต่อ พอเครื่องตัดยอดเสร็จผมก็เหยียบคันเร่ง เพื่อที่จะเร่งรถออกจากด่าน ตอนนี้มีอาการรู็สึกได้เลยครับว่าเหมือน

เหยียบที่เกียร์ว่างจนรอบถึง 3000 ถึงเคลื่อนตัวต่อได้ครับ แต่ผมเองไม่แน่ใจและไม่สบายใจเกี่ยวกัยปัญหาที่เกิดขึ้นนี้แล้วจึงตัดสินใจ จอดข้างทางดับเครื่อง

ไว้ซักพักหนึ่งครับ พอ start ใหม่ ไฟไม่โชว์แล้วครับ รู้สึกดีจริงๆเลยครับที่ไฟไม่โชว์ เตรียมตัวออกรถต่อ เลื่อนเกียร์ไปที่ D คร่าวนี้เหยียบคันเร่งแล้วไม่ไปไหนล่ะครับ

เหยียบซักพักเดียวรู้สึกว่ามีควันขึ้นมาที่กระโปรงหน้า เลยตัดสินใจดับเครื่อง กำลังจะออกไปชัยนาทแท้ๆ อุตสาห์เตรียมรถมาหลายวันทั้่งช่วงล่าง ซ่อมนู้นนี้นั้น คิดว่าชัวร์แล้ว

แต่สรุปต้องลากไปที่ อู่พี่แอ๊ด ADD AUTO SERVICE แถวๆบ้านครับใกล้บ้านมากๆ เลยต้องฝากไว้ให้พี่แอ๊ดจัดการให้ครับ ถึงอู่เสร็จพี่แอ๊ดจัดการเช็ครถให้ทันที่ เข้าเกียร์ว่าง

หวังว่าจะขยับรถให้เข้าที่ เลื่อนไปข้างหน้าเลื่อนได้ครับ แต่เลื่อนถอยหลังนี้นิ่งสนิทเลยครับ พี่แอ๊ดฟันธงเกียร์พังครับ หง่อยเลยครับที่นี้ เตรียมรถไปหลายตังค์แล้วเจออีกก้อนโต

พาเครียดเลยคร้าบบบบบ แต่ใจรักครับ โดนพี่ๆที่ office ว่าแล้วว่าอีกแต่ใจมันรักยังไงก็ไม่เปลี่ยน

nara

• แฟนพันธุ์แท้
เป็นกำลังใจให้ครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
อยากรู้ว่าเป็นเครื่องตัวไหนครับ และขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะครับ O:-) O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
 สู้ๆคับขอให้แก้จบไวๆคับ
 O:-)    O:-)    O:-)

kwan47

ถ้าเป็นM43ทั้งเครื่องทั้งเกียร์ 1.5หมื่นเอง เดวชี้เป้าให้ครับ

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ได้มาใหม่ก็โดนรับน้องใหม่ซะแล้ว  O:-)
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

E46_M43

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเป็นM43ทั้งเครื่องทั้งเกียร์ 1.5หมื่นเอง เดวชี้เป้าให้ครับ
คุณพี่ ขวัญ ครับ ของผมเป็นเครื่องรุ่นนี้เลย(E46,M43) รบกวนชี้เป้าให้ผมด้วยครับ
(ผมต้องเป็น sniper ซ่ายป่ะครับ   O0)
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
รถผมรุ่น 323ia ตาตกครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
อยากทราบว่าที่พัง เป็นเพราะสาเหตุจากอะไรครับ จะได้ไว้เป็นแนวทางกับสมาชิกต่อไปอะครับ รบกวนด้วยนะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
อยากทราบว่าที่พัง เป็นเพราะสาเหตุจากอะไรครับ จะได้ไว้เป็นแนวทางกับสมาชิกต่อไปอะครับ รบกวนด้วยนะครับ

ยินดีมากครับพี่ ขอผมคุยกับพี่แอ๊ดก่อนนะครับ จะได้ให้ข้อมูลได้ละเอียดยิ่งขึ้นครับ

Sumate

อาการนี้เริ่มจาก
1.น้ำมันในระบบมีไม่พอ ( ทำให้โครงกรงกระรอกผ้าคลั้ทสึกหรอ แบบในรูป  )
2.น้ำมันในระบบสกปรกมาก จนน้ำมันเกียร์ผ่านกรองไม่ได้ ทำให้แรงดันน้ำมันเกียร์ตก เมื่อแรงดันไม่พอไปอัดลูกสูบผ้าคลั้ท แต่ละชุดไม่แน่น ทำให้ผ้าคลั้ทลื่น และเสียสีกันจนความร้อนสูง จนผ้าคัล้ทร่อนออก
3.กระระบายความร้อนน้ำมันเกียร์ไม่ดีพอ
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
รถผมรุ่น 323ia ตาตกครับ
323 ยังพังได้หรอครับ ใครๆก็บอกว่า n42 ห่วยจนบางทีก็เซงเหมือนกันเพราะผมใช้ 318 อยู่
ยังไงก็ขอให้ซ่อมได้ไวๆนะคับ ไหนๆก็รัก bmw เหมือนกัน
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]