ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ น้อง ครับ วันนี้ไปศูนย์ บาเซ มาแล้วครับ  (อ่าน 1957 ครั้ง)

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
หลุงจากที่มีการสอบถามกระทู้จากกระทู้ ว่ารถที่ซื้อมือสองสามารถเข้าศูนย์ได้หรือไม่

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

วันนี้ผมได้ลองนัดคิว (เมื่อวาน) และ ลองนำเจ้าตัวเล็กไปเข้าศูนย์ ตามที่พี่ ๆ น้อง ๆ แนะนำ ปรากฏว่า บริการดีมาก ๆ ครับ ต้องขอบคุณคุณโอ็ต จากศูนย์ บาเซด้วย เดี๋ยวบ่าย ๆ จะเข้าไปรับ ให้เค้า list ประวัติของเราทั้งหมด ตั้ง อะไร อีก หลาย ๆ อย่าง รวมถึง ตรวจดูเครื่อง ปีกนก โช้ค ว่ามีการแก้ไขอะไรมาบ้าง แม้กระทั่งเปลี่ยนชื่อผู้ครอบครอง จัดเต็มมาเลยพี่น้อง ไว้ตอนไปรับรถจะมาต่อภาดสอง  ;) อย่าลืมเข้าได้เฉพาะรถที่ซื้อในไทยเท่านั้นนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2012, 11:56:06 โดย xkenny »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
Re: พี่ น้อง ครับ วันนี้ไปศูนย์ บาเซ มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 13:59:06 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ รถติดแก๊สเหมือนกันใช่มั๊ยครับ ?  ^-^

xkenny

• ขาประจำ
Re: พี่ น้อง ครับ วันนี้ไปศูนย์ บาเซ มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 14:11:15 »
 :'( พอดีไม่ได้ติดครับผม วันนี้จะเข้าไปถามให้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

xkenny

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 16:39:58 »
ผมสอบถามเรื่องรถติดแก็ซและเข้าศูนย์มาให้แล้วนะครับ สรุปว่า รถติดแก็ซสามารถเข้าศูนย์ได้ตามปกติครับ แต่มีข้อแม้ว่า ถ้ามีปัญหาเกี่ยวข้องกับระบบ จะต้องไปซ่อมภายนอกครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องอื่นเข้าได้ตามปกติครับ

วันนี้ผมว่าคุ้มมาก ๆ ครับ ที่วันนี้เข้าสำหรับเดินทางไกล มีอะไรบ้าง

1. ทำการเซ็ท รีโมทให้สามารถ เปลี่ยนที่นั่งอัตโนมัติ เวลาเราใช้ต่างกุญแจ เพราะ ผม และ ผบทบ ใช้คนละกุญแจ จะได้ไม่ต้องมาปรับที่นั่งที่ memory อีกครั้งนึง
2. วิ่งไปที่ความเร็ว 20 km แล้วล็อครถอัตโนมัติ
3. เปลี่ยนหลอดไฟ 3 ดวงที่ขาด
4. ยกรถดูสภาพทั้งหมด และตรวจสอบรายจุด ว่าจุดไหนมีปัญหา และ หาวิธีแก้ไข
5. ทดสอบรถ พร้อม ดูประวัติ จากเจ้าของเก่า เค้าแจ้งว่าเอารถเราเข้าศูนย์ตลอดหรือไม่
6. เปลี่ยนชื่อ เป็นเราเป็นเจ้าของพร้อมแนะนำวิธีการดูแลรักษา

คุ้มมาก ๆ ครับกับรายงานที่เค้าให้มา โดยทั้งหมดผมเสียไปเพียง 1953 บาทรวม vat เท่านั้นเองครับ ที่ปรึกษาของผมดี จริง ๆ ครับ  :-*

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 18:21:12 »
ใช่บาเซ รองเมืองหรือป่าวครับ

xkenny

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 19:13:56 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

วิภาวดีครับ แจ่มเลย

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 15:24:57 »
ผมสอบถามเรื่องรถติดแก็ซและเข้าศูนย์มาให้แล้วนะครับ สรุปว่า รถติดแก็ซสามารถเข้าศูนย์ได้ตามปกติครับ แต่มีข้อแม้ว่า ถ้ามีปัญหาเกี่ยวข้องกับระบบ จะต้องไปซ่อมภายนอกครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องอื่นเข้าได้ตามปกติครับ

วันนี้ผมว่าคุ้มมาก ๆ ครับ ที่วันนี้เข้าสำหรับเดินทางไกล มีอะไรบ้าง

1. ทำการเซ็ท รีโมทให้สามารถ เปลี่ยนที่นั่งอัตโนมัติ เวลาเราใช้ต่างกุญแจ เพราะ ผม และ ผบทบ ใช้คนละกุญแจ จะได้ไม่ต้องมาปรับที่นั่งที่ memory อีกครั้งนึง
2. วิ่งไปที่ความเร็ว 20 km แล้วล็อครถอัตโนมัติ
3. เปลี่ยนหลอดไฟ 3 ดวงที่ขาด
4. ยกรถดูสภาพทั้งหมด และตรวจสอบรายจุด ว่าจุดไหนมีปัญหา และ หาวิธีแก้ไข
5. ทดสอบรถ พร้อม ดูประวัติ จากเจ้าของเก่า เค้าแจ้งว่าเอารถเราเข้าศูนย์ตลอดหรือไม่
6. เปลี่ยนชื่อ เป็นเราเป็นเจ้าของพร้อมแนะนำวิธีการดูแลรักษา

คุ้มมาก ๆ ครับกับรายงานที่เค้าให้มา โดยทั้งหมดผมเสียไปเพียง 1953 บาทรวม vat เท่านั้นเองครับ ที่ปรึกษาของผมดี จริง ๆ ครับ  :-*

ไม่แพงเลยเห็นป่ะพี่  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

OaTt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:38:40 »

วิภาวดีครับ แจ่มเลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สรุปบาเซ วิภาหรอครับ ? นึกว่ารองเมืองซะอีก  O0

tum 3181

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 15:43:26 »
 ;)ดีจัง ไม่ไกลบ้านผม

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 19:35:01 »
ถ้าต่างจังหวัดที่โคราชก็รับครับ ติดแก็ซก็รับครับแต่ต้องอ้อนๆช่างแกนิดนึง  >:D >:D
"ต้อง ครับ"

xkenny

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 20:28:28 »
ไม่แพงครับ คอนเฟริม ว่าราคาเอาอยู่ครับ แหะ ๆ  >:D