ผู้เขียน หัวข้อ: หาที่ตัดสติกเกอร์หน่อยครับ  (อ่าน 2281 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
หาที่ตัดสติกเกอร์หน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:56:04 »
พอดีผมมีแบบอยู่แบบนึง เห็นว่าสวยดีเลยอยากจะที่ตัดสติกเกอร์ตามแบบครับ

แต่คราวนี้แบบที่ว่า มันเป็นพวงกุญแจอันเล็กๆ ที่เหมือนเขาใช้เลเซอร์ยิง ไปหาร้านตัดสติกเกอร์ตามห้าง สมัยนี้อะไรๆก็เลือกฟร้อนท์จากคอม พอเห็นแบบที่เอามาก็ไม่รับตัด บอกว่าผมต้องหาแบบที่พิมพ์ลงกระดาษแล้ว เขาถึงจะตัดได้ จำได้สมัยก่อนอยากได้แบบอะไรไปที่มาบุญครอง เอาแต่แบบไปเดี๋ยวคนตัดเขาดู แป๊บเดียวก็ตัดได้ละ

ใครพอชี้เป้าคนตัดแบบนี้ได้บ้างครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: หาที่ตัดสติกเกอร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 16:30:27 »
ร้าน art sticker ครับพี่ต้อมที่เค้ารับตัดของรถยนต์ เค้ามีตัดมือด้วยครับแต่ไกลมากนะครับอยู่แถวๆสายไหม ผมเคยไปทีนึงยังกะขับไปต่างจังหวัดทั้งๆที่อยู่ใน กทม. ลองโทรถามอีกทครับพี่

supervans

• DRIVE IT LIKE YOU STOLE IT !
Re: หาที่ตัดสติกเกอร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 16:48:05 »
พอจะถ่ายรูปพวงกุญแจให้ดูได้ไหมครับ (ขอเป็นแบบมุมหน้าตรง)
เผื่อผมพอ draft แบบให้ได้ครับ

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 17:06:21 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พอจะถ่ายพวงกุญแจให้ดูได้ไหมครับ (ขอเป็นแบบมุมหน้าตรง)
เผื่อผมพอ draft แบบให้ได้ครับ

มีรูปให้ดูไหมครับ พี่แปลงเป็นรูป แล้วถ้าได้ เป็น PDF ไฟล์ ส่งให้ผมด้วย
เป็นอะคิลิก อยากได้แบบไหน เดียวผมกัด CNC ให้นะครับ เพื่อทำให้ได้ครับ แต่ยังมือใหม่อยู่นะครับ    :-[

tom46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 06:46:48 »
ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ เดี๋ยวจะลองถ่ายมาลงให้ดูครับ แต่ของผมเป็น โลโก้ ตัวเล็กๆเองครับ ไปร้านใหญ่ๆคงเขาไม่สนใจมั้งครับ

รูปประมาณนี้ครับ อยากให้ร้านเขาตัดแบบ ที่เป็นเส้นขอบของตัวหนังสือนะครับ พอดีเห็นอันนี้เขามีรูปลูกสูบ เป็นโลโก้ คิดว่าเข้ากับ concept ดีเลยอยากได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 09:08:19 โดย tom46 »

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

supervans

• DRIVE IT LIKE YOU STOLE IT !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 00:17:36 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ เดี๋ยวจะลองถ่ายมาลงให้ดูครับ แต่ของผมเป็น โลโก้ ตัวเล็กๆเองครับ ไปร้านใหญ่ๆคงเขาไม่สนใจมั้งครับ

รูปประมาณนี้ครับ อยากให้ร้านเขาตัดแบบ ที่เป็นเส้นขอบของตัวหนังสือนะครับ พอดีเห็นอันนี้เขามีรูปลูกสูบ เป็นโลโก้ คิดว่าเข้ากับ concept ดีเลยอยากได้ครับ

เอ ตกลงว่าอันนี้คือรูปจริงที่อยากได้ยังอะครับ พอดีรูปเล็กไปนิดนึง ทำแล้วยังไม่ค่อยคม
ถ้ายังไงขออีกทีเอาใหญ่ๆเลย post เว็บฝากรูปก้อได้ครับ

tom46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 00:34:30 »
ขอบคุณมากๆเลยครับ