ผู้เขียน หัวข้อ: คันเร่งหนัก  (อ่าน 4909 ครั้ง)

Or_signal_

• คนคุ้นเคย
คันเร่งหนัก
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:00:10 »
 :'(รบกวนสอบถามพี่ๆคับคันเร่งรถbmwมันหนักขนาดนี้หรอคับประเภทว่า(เหยียบจนกล้ามขึ้น)เหยียบจนปวดขากว่าจะวิ่ง รถผมผิดปกติรึเปล่าครับพอดีพึ่งซื้อต่อจากเต็นท์มา ไม่รู้ว่าผ่านอะไรมาบ้าง(เป็นรถปี. 2001 ไฟตก รุ่น 323i.ได้มาก้อใส่แมกซ์ ขอบ19 แป้นเหยียบคันเร่งเป็นของhamann)ถามทางเต็นท์เค้าก้อบอกว่าเป็นกับแป้นเหยียบมันมีสองล็อก มันเลยหนักถ้าไม่ห่วงสวยก้อไปหาของเดิมใส่. ** ปล.ผมเคยขับแต่รถยี่ปุ่น+ลงรูปไม่เป็นครับไม่งั้นจะถ่ายรูปมาให้ดู_???? :-\
Black Devil 323iiiiii_

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
Re: คันเร่งหนัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:13:17 »
รุ่นนี้คันเร่งสาย ลองเปลี่ยนดูครับ ราคาประมาณ 1150 เบิก 0 ครับ ผมก้อใส่แป้นแต่งครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่สายคันเร่งหมดสภาพครับ

หรือเปิดฝากระโปรง ดูจากสายสีดำ ที่วางบนกระปุกน้ำมันเบรคครับ หากฉนวน หลุด ลอกแตก ก้อเปลี่ยนได้แล้วครับ

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:39:17 »
มายืนยันว่าน่าจะเป็นที่สายคันเร่งเสื่อมอีกเสียงครับ
ตอนผมซื้อมาผมก็เคยรู้สึกแบบนี้ครับว่า เจ้า BMW มัรคันเร่งหนักขนาดนี้เลยเหรอ
พอไปเปลี่ยนสายคันเร่งเท่านั้นแหล่ะครับ ความสนุกก็มาเลยครับ
รถผม 323 ปี2001 เหมือนกันครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:07:11 »
ตามพี่ๆด้านบนเลยครับไปเปลี่ยนสายคันเร่งก็หายครับไม่เกี่ยวกับแป้นคันเร่งคันเบรคแต่งแต่อย่างใดครับมันแค่เอาไปแปะไว้ตรงคันเร่งเฉยๆไม่ได้เปลี่ยนยกคันเร่งเต้นท์นี่มั่วได้ใจจริงๆครับ ชอบคิดว่าคนซื้อโง่ แฮะๆ ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 08:09:06 โดย yo-e46 »

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:24:14 »
เปลี่ยนสายคันเร่งหาย ล้าน%  ของผมเมื่อก่อนก็หนักแบบนี้แหละ  เปลี่ยนสายคันเร่ง ลื่นปื๊ด เบาหวิว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:43:01 »
เป็นที่สายคันเร่งจริงครับ มันหมดอายุครับ แค่เปลี่ยนก็มันและครับ เพราะผมก็เพึ่งเปลี่ยนมาครับ :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

chogunkku

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:10:51 »
ผมก็คิดอยากจะเปลี่ยนสายคันเร่งเหมือนกันครับพี่ๆ ว่าแต่ ... จะดูยังไงหรอครับว่า สายคันเร่งเสื่อมสภาพแล้วสมควรเปลี่ยน หรือว่า เปลี่ยนได้เลยครับ  ???

Or_signal_

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:21:10 »
ขอบคุณมากครับ_พี่ๆ :(.Black. DaviL. ภล 5711)
Black Devil 323iiiiii_

yo-e46

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:21:58 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมก็คิดอยากจะเปลี่ยนสายคันเร่งเหมือนกันครับพี่ๆ ว่าแต่ ... จะดูยังไงหรอครับว่า สายคันเร่งเสื่อมสภาพแล้วสมควรเปลี่ยน หรือว่า เปลี่ยนได้เลยครับ  ???
ก็ถ้ารู้สึกว่ามันแข็งกว่าปกติก็จัดการเปลี่ยนได้เลยแบบไม่ต้องสืบครับ^^

crayonz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 13:28:42 »
สายคันเร่ง ผมเคยไปทำกับช่างที่อยู่ก่อนบางใหญ่ รื้อสลิงออกมาแล้วเขาก็เอาจารบีซิลิโคนใส่ให้ ทำมาสามปีแล้วก็โอเคนะครับ เสียค่าแรง 500 บาท ค่าของไม่คิด

เป็นอู่ซ่อมรถทั่ว ๆ ไป ไม่ใช่ BMW
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

chogunkku

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 20:44:49 »
ขอบคุณพี่ โย มากครับ  >:D รอมีทุนทรัพย์ก่อนแล้วกันนะครับพี่  ;D ;D ;D

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:57:25 »
สายคันเร่งของbm มันจะร้อยสลับฟันปลา (เปิดฝากระโปรงลองมองดูครับ) เลยทำให้สายค่อนข้างแข็งหน่อยพอสายเริ่มเก่าหมดอายุมันเลยแข็งมากจนกดแทบไม่ลงถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนเลยครับราคาพัรนิดๆๆไม่แพง  (สาเหตุที่ออกแบบมาให้คันเร่งแข็งหน่อยเพราะให้รับกับรองเท้าหนังหรือบูธที่ชาวยุโรปนิยมใส่กันเพราะมันจะให้แรงกดที่พอดีสัมพันธ์กันถ้าเป็นรถยี่ปุ่นที่คันเร่งเบาหรืออ่อนใส่บูธเหยีบมีพุงกันบ้างละครับแต่พอสายคันเร่งหมดอายุมันเลยแข็งมากกว่าปรกติ   ความรู้ตามกระทู้ต่างประเทศครับมาแบ่งปัน) O0 :P
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Kodkodkeng88

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:59:39 »
 O:-)

allenwalker

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 14:56:47 »
ยืนยันอีกเสียงครับ เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกัน ราคาประมาณ 11xx +- น่ะครับ เปลี่ยนใหม่เบาหวิวเลย

ble

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 16:57:35 »
สายคันเร่งนี้เราซื้อแล้วมาเปลี่ยนเองที่บ้าน ยากไหมครับ ต้องใช้อุปกรณ์พิเศษอะไรไหมครับ

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:44:33 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สายคันเร่งของbm มันจะร้อยสลับฟันปลา (เปิดฝากระโปรงลองมองดูครับ) เลยทำให้สายค่อนข้างแข็งหน่อยพอสายเริ่มเก่าหมดอายุมันเลยแข็งมากจนกดแทบไม่ลงถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนเลยครับราคาพัรนิดๆๆไม่แพง  (สาเหตุที่ออกแบบมาให้คันเร่งแข็งหน่อยเพราะให้รับกับรองเท้าหนังหรือบูธที่ชาวยุโรปนิยมใส่กันเพราะมันจะให้แรงกดที่พอดีสัมพันธ์กันถ้าเป็นรถยี่ปุ่นที่คันเร่งเบาหรืออ่อนใส่บูธเหยีบมีพุงกันบ้างละครับแต่พอสายคันเร่งหมดอายุมันเลยแข็งมากกว่าปรกติ   ความรู้ตามกระทู้ต่างประเทศครับมาแบ่งปัน) O0 :P

ไม่ทราบว่าทำที่ไหนค่ะ แล้วสายคันเร่งซื้อไปเองหรือช่างมีอยู่แล้วอะค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ :)

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:51:50 »

ไม่ทราบว่าทำที่ไหนค่ะ แล้วสายคันเร่งซื้อไปเองหรือช่างมีอยู่แล้วอะค่ะ
ขออนุญาตตอบแทนนะครับ

ของคุณปาย เป็นคันเร่งไฟฟ้าครับ เครื่อง n42 n46 คันเร่งไฟฟ้าครับ

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:16:29 »

ของคุณปาย เป็นคันเร่งไฟฟ้าครับ เครื่อง n42 n46 คันเร่งไฟฟ้าครับ

อุ่ยยย โชว์...อีกแล้วเรา55
ขอบคุณนะค่ะ คุณ Fortis 
แล้วรู้ได้ไงอะค่ะ ว่าเราเป็น N42...

อ่าา ยังไม่หลับไม่นอนนะค่ะ คุณ Fortis อ่านตั้งนาน... โอเคผ่านค่ะ55

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:21:22 »

อุ่ยยย โชว์...อีกแล้วเรา55
ขอบคุณนะค่ะ คุณ Fortis 
แล้วรู้ได้ไงอะค่ะ ว่าเราเป็น N42...

อ่าา ยังไม่หลับไม่นอนนะค่ะ คุณ Fortis อ่านตั้งนาน... โอเคผ่านค่ะ55

ผมทำงานกะดึกครับ ควบ 2 กะครับ เที่ยงวัน ยัน 6 โมงเช้าครับ

เลยมาดึกๆค้าบ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 22:06:41 »
เพิ่งได้รถมาครับ พวงมาลัยหนัก คันเร่งฝืด
จัดการเปลี่ยนปั๊มเพาเวอร์ไปแล้ว
ถามช่างที่อู่ว่าคันเร่งหนักแบบนี้ปรกติมั้ย เค้าแค่ลองเหยียบๆ ก็บอกว่าปรกติ

พอมาอ่านกระทู้นี้ จัดการเปลี่ยนสายคันเร่ง
รู้สึกว่าขับคล่องขึ้นเยอะเลย ก่อนนี้รู้สึกเหมือนรถอืดสุดๆ

ขอบคุณมากครับ

ถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับรถ ถามได้เลยครับ ยินดีช่วยเหลือครับ :D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 14:25:01 »
คุณปาย ตันเร่งไฟฟ้า ของรุ่น N42 มันสุดเบาอยู่แล้วครับ ถ้ามันแข็งแสดงว่าผิดปกติ กลไก ชุดเหยียบครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Arin2000

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 17:03:03 »
ของผมตอนได้รถมา (323 M52) คันเร่งก็หนักโคดๆครับ เลยไปเปลี่ยนเส้นใหม่ นิ่มสบายเท้าขึ้นเยอะ ;) แต่ตอนช่างเค๊าเปลี่ยน ผมยืนดูอยู่ ดูแล้วเป็นงานยากพอควรครับ

พราย

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 21:22:32 »
ร้าน UK AUTOPARTS อยู่แถวๆคุกเก่า  ราคา 720 บาท , ร้านไพโรจน์ วัดโสม ราคา 800 บาท  // เพิ่งเช็คราคามาเมื่อวานนี้เอง ราคาต่างกันนิดหน่อย ใกล้ที่ไหนไปที่นั่น หากให้อู่เปลี่ยนก็โดน 1,xxx + ค่าแรง + บางอู่มีค่ามอเตอร์ไซค์วิ่งอะไหล่อีก โดน 3 เด้งเลย ... ฮา...ฮา...

พราย

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 22:11:43 »
เวลาเปลี่ยน ต้องรื้อแผงใต้คอพวงมาลัยออกมา แล้วก็........ อะไรอีกบ้างก็ไม่เป็นแระ ...... พอดีเหลือบไปเห็นชุดสายไฟที่ซุกอยู่ใต้คอพวงมาลัย โห! มัดใหญ่เท่าข้อมือเราเลย ผมว่ามันมีเป็นร้อยเส้นเลยในมัดนั้น ผมเลยไม่คิดที่จะดูช่างทำเพื่ออนาคตเราจะทำเองได้บ้าง เพราะกลัวจะไปโดนไอ้มัดสายไฟนั่น ...งานจะงอก ให้ช่างเปลี่ยนดีกว่าครับ