ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มสูญญากาศ-ปะเก็นฝาวาล์ว-ซีลบนฝาวาล์ว/-ค่าเสียหายเกือบ20,000  (อ่าน 3878 ครั้ง)

สุวิทย์

• คนคุ้นเคย
เข้า0 บอกว่าน้ำมันเครื่องรั่วหลังฝาวาล์วนิดหน่อย เวลาจอดทิ้สัก3-4วัน สตาร์ทเครื่องจะมีควันขาวจากน้ำมันเครื่องหยดลงท่อไอเสีย ช่างบอกต้องเปลื่ยนปั้มสูญญากาศ-ปะเก็นฝาวาล์ว-ซีลบนฝาวาล์ว/-ค่าเสียหายเกือบ20,000 บ
เรียนถามท่านสมาชิกว่า ปั้มสูญญากาศซ่อมได้มั้ยครับ รึต้องเปลื่ยนอย่างเดียว มันมีหน้าที่อะไรครับ  ถ้าต้องเปลื่ยนอะไหร่ข้างนอกยี่ห้ออะไรดี ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ

spiritzas

• บุคคลในตำนาน
รอผู้รู้มาตอบครับ แต่ว่าหนักเอาเรื่องซ่อม2หมื่น  O0
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่ทราบว่าเครื่องรุ่นไหน อันนี้ของ n42 4 สูบครับ ราคาเป็นมิตร หมื่นต้นๆ  :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 20:21:15 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
จขกท. รถวิ่งมาเท่าไรแล้วครับ กี่กิโลเมตร
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

สุวิทย์

• คนคุ้นเคย
เครื่อง n42ครับ วิ่งมา127000 ครับ ปั้มตัวนี้ทำหน้าที่อะไรครับ อะไหล่ข้างนอกมีมั้ยครับ หรือใช้ของแท้คุ้มกว่า

Krisada511

ส่วนมากมันจะเสียราว 2 แสนกิโลเมคร ครับ และ มันเกี่ยวข้องระบบเบรค

ลองอ่านดูนะครับ  :-*

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

crayonz

• ขาประจำ
Vacuum pump ซ่อมได้ครับ เปลี่ยนแต่ Seal ตามนี้เลยครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 21:53:21 โดย crayonz »
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

Krisada511

คุณตายิ้ม บางแสน แกก็ซ่อมมาครับ มีชุดซ่อม  ;)

ananbzf

• แฟนพันธุ์แท้
อยากบอกเลยคับว่าอาการเดียวกับรถผมเลย คือจอดไว้สองสามวันมีควันขึ้นตอนติดเครื่องใหม่ๆ รวมทั้งอาการเบรคแข็งเคยเปลี่ยนปั๊มสูญญากาศมือสองรวมทั้งหม้อลมเบรคมือสอง สองรอบแล้ว(รอบแรกเปลี่ยนประมาณเดือนนึงแล้วเป็นอาการเดิม ทางอู่เลยเครมให้แต่ก็เป็นของมือสองในอู่)แต่ก็ยังไม่หายเลยครับ และมีการเจอน้ำมันเครื่องในหม้อลมเบรคด้วยคับตอนถอดเปลี่ยนน่ะครับ ตอนนี้ก็ยังรู้สึกว่าเบรครถยังไม่ค่อยปรกติเลยครับ แต่ก็ยังเบรคอยู่นะครับและจอดหลายวันควันท่วมตอนติดเครื่องทีแรกของวันยังมาหลอนอยู่เลย ทำให้ผมต้องเปิดฝากระโปรงเพื่อเชคควันทุกเช้าเลยอ่ะ หรือต้องเปลี่ยนของใหม่หว่าเจ้าปั๊มสูญญากาศตัวนี้อ่ะ ท่านใดมีข้อมูลช่วยวานบอกด้วยครับ O0 อ้อ ตอนนี้ไมล์รถผม แสนหกกว่าๆคับ เครื่องN 42 จร้า

ยิ้มบางแสน

คุณตายิ้ม บางแสน แกก็ซ่อมมาครับ มีชุดซ่อม  ;)

คอนเฟิร์มครับ มีชุดซ่อมแน่นอน เพราะผมซ่อมมาแล้ว ศูนย์ซ่อมให้ด้วย จากที่ต้องจ่ายหลักหมื่นเหลือแค่ 2500 รอดตัวไป อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

ยิ้มบางแสน

อยากบอกเลยคับว่าอาการเดียวกับรถผมเลย คือจอดไว้สองสามวันมีควันขึ้นตอนติดเครื่องใหม่ๆ รวมทั้งอาการเบรคแข็งเคยเปลี่ยนปั๊มสูญญากาศมือสองรวมทั้งหม้อลมเบรคมือสอง สองรอบแล้ว(รอบแรกเปลี่ยนประมาณเดือนนึงแล้วเป็นอาการเดิม ทางอู่เลยเครมให้แต่ก็เป็นของมือสองในอู่)แต่ก็ยังไม่หายเลยครับ และมีการเจอน้ำมันเครื่องในหม้อลมเบรคด้วยคับตอนถอดเปลี่ยนน่ะครับ ตอนนี้ก็ยังรู้สึกว่าเบรครถยังไม่ค่อยปรกติเลยครับ แต่ก็ยังเบรคอยู่นะครับและจอดหลายวันควันท่วมตอนติดเครื่องทีแรกของวันยังมาหลอนอยู่เลย ทำให้ผมต้องเปิดฝากระโปรงเพื่อเชคควันทุกเช้าเลยอ่ะ หรือต้องเปลี่ยนของใหม่หว่าเจ้าปั๊มสูญญากาศตัวนี้อ่ะ ท่านใดมีข้อมูลช่วยวานบอกด้วยครับ O0 อ้อ ตอนนี้ไมล์รถผม แสนหกกว่าๆคับ เครื่องN 42 จร้า

ปั๊มสูญญากาศเปลี่ยนอย่างเดียวไม่พอนะครับ ต้องไล่ระบบสูญญากาศใหม่ทั้งหมดด้วย เห็นช่างศูนย์ก็เคยบอกว่าการไล่ตรงนี้ต้องทำดีๆ ไม่งั้นกลับมามีปัญหาเหมือนเดิม ผมเล่าจากที่ฟังมานะครับ ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยจ้า
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

คอนเฟิร์มครับ มีชุดซ่อมแน่นอน เพราะผมซ่อมมาแล้ว ศูนย์ซ่อมให้ด้วย จากที่ต้องจ่ายหลักหมื่นเหลือแค่ 2500 รอดตัวไป อิอิ

2500 บาท น่าไปนอนบางแสนสักคืน  ;)

สุวิทย์

• คนคุ้นเคย
ขอบคุณกูรูทุกท่านครับ

spiritzas

;) ;) ;)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

blacksea

• แฟนพันธุ์แท้
  • 318 ise 2003 สี ดำเครื่อง n42
ผมเพิ่งเปลี่ยนครับ ซื้อวัดโสมของสั่ง ราคา 6,000 บาทถ้วนครับ เครื่อง n42

Rottor

• 318i SE N46
  • มือใหม่หัดขับ
  • *