ผู้เขียน หัวข้อ: 323 จอด D เหยียบเบรคมีเสียง หึ่งๆจากเครื่อง เข้า N เครื่องดับ  (อ่าน 1620 ครั้ง)

pank

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
323 จอด D เหยียบเบรคมีเสียง คราง หึ่งๆจากเครื่อง เป็นระยะๆ คล้ายๆเสียงหึ่งๆ ตอนหักพวงมาลัย
เหมือนมีอะไรดึงรอบเครื่อง ปิดแอร์แก็เป็น
วัดรอบ ปกติ จะอยู่ที่ 72x- 74x รอบจะหึ่ง เมื่อมันลงมาที่ 70x-71x
ไดชาจ จ่ายไฟปกติครับ 13.9-14.1
รู้สึกเหมือนอากาศรั่ว

อีกอาการนึงครับ
เข้าจอดเข้า N สักพัก( 5-15 นาที) เครื่องจะสำลัก สัก(สวิง) 3 วิ แล้วจะวูบ จนดับ
ถ้าเหยียบเบรคที่ D ไว้ นานแค่ไหนก็ไม่ดับ
ดับเครื่องสตารต์ใหม่ ก็หาย

ข้อสังเกตุนะครับ ตอนสตาร์ตเครื่อง เมื่อบิดกุญแจจะตอบสนองดีมาก บิด- แอ๊ด แอ๊ด (2-3 ที่)-ฮึ่มมม
ผิดกับ E90 N52 ปี 08 คนนี้ปกติดี จะ กด - แอ๊ด แอ๊ด แอ๊ด แอ๊ด- (4-5 ที) แล้วจะ ฮึ่มมมมม

จนทำให้รู้สึกว่าเหมือนน้ำมันท่วมหรืออะไรสักอย่าง สงสัยมากครับ ???

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Gt1 เสียบแล้วเช็คพวกเซ็นเซอร์ได้เลยครับ แต่น่าจะหนักไปทาง แอร์แมสครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

pank

• **
หา GT 1 ในกรุงเทพได้ที่ไหนครับ
อยู่แถว ลาดพร้าว / ราชประสงค์ ครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หา GT 1 ในกรุงเทพได้ที่ไหนครับ
อยู่แถว ลาดพร้าว / ราชประสงค์ ครับ
รู็สึกซอย ลาดพร้าว 71 มีอู่ใหญ่อยู่นะ ผมจำชื่อไม่ได้แล้วเคยผ่านอยู่ครับ ลองไปหาดู ถามวินมอไซน่าจะรู้นะคัรบ :-[
เก่า แต่ไม่แก่นะ

zan

• แฟนพันธุ์แท้
  • Back off girl!
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

อู่ในซอยลาดพร้าว 71 ชื่อ Add Auto  ช่างแอ๊ด
โทร 086-077-2008
ถ้ามาจาก ถ.ลาดพร้าว  เลยโชคชัยสี่ มาเรื่อยๆ ก่อนถึงทางด่วนนิดนึงเป็นทางเข้าลาดพร้าว ซ. 71
วิ่งตรงเข้ามาจนเจอสามแยกตัว T แล้วเลี้ยวซ้าย
ไปเรื่อย จะเจอ 3 แยกทางขวา อันนี้ไม่ต้องเลี้ยว ให้ตรงไปเรื่อยๆ
จะเลยร้านทำเบาะ วิชาญการช่างไป
สังเกตุซ้ายมือไปเรื่อยๆ  จะมีป้ายอู่ซ่อมรถ อยู่ ซ่อม Benz BM Honda
เป็นอู่เล็กๆ  เยื้องๆ อู่จะเป็นร้านล้างรถ

อู่นี้ปิดดึก เปิดสายหน่อยครับ  เจ้าของทำเอง ไม่มีลูกน้อง  ราคาใช้ได้  มีเครื่อง GT1 ไม่มี Hoist ครับ
-*-

itongx

• No one is perfect!!
อาการแบบนี้ผมว่าน่าจะเหมือนรถผมคืออากาศรั่วถ้าจอดเดินเบาจะสดุดแต่รถผมเป็นสูบเดียวเลยไม่ดับ อาการนี้น่าจะเป็นหลายสูบนะครับ  :-* อีกอย่างติดแก๊ซมาหรือป่าวครับ ??
"ต้อง ครับ"

pank

• **
อาการแบบนี้ผมว่าน่าจะเหมือนรถผมคืออากาศรั่วถ้าจอดเดินเบาจะสดุดแต่รถผมเป็นสูบเดียวเลยไม่ดับ อาการนี้น่าจะเป็นหลายสูบนะครับ  :-* อีกอย่างติดแก๊ซมาหรือป่าวครับ ??

ติดแก๊ซครับ แต่อาการเป็นทั้งแก๊ซ ทั้ง น้ำมันครับ เลยไม่ได้บอกไว้ก่อน (กลัวจะโทษแก๊ซกัน)
มักจะดับตอนใส่ N ครับ แต่ ใส่ D เหยียบเบรคไม่ดับครับ

itongx

• No one is perfect!!

ติดแก๊ซครับ แต่อาการเป็นทั้งแก๊ซ ทั้ง น้ำมันครับ เลยไม่ได้บอกไว้ก่อน (กลัวจะโทษแก๊ซกัน)
มักจะดับตอนใส่ N ครับ แต่ ใส่ D เหยียบเบรคไม่ดับครับ

เป็นไปได้ที่อากาศรั่วครับ ไม่ก็ใส่หัวฉีดแก๊ซยันกับหน้าแปลนเกินไปทำให้ท่อรวมไอดีโก่ง ถ้าติดแก๊ซมาอาการนี้แรกๆๆจะไม่เป็นถ้าใช้ไปสัดพักแล้วเป็นแสดงวารั่วชัวครับไม่ที่หัวฉีกก็สายท่อแก๊ซแถวๆหัวฉีดครับ ถ้าปล่อยให้รอบสูงหน่อยจะไม่สั่นถ้าปล่อยให้เดินเบาจะสั่นถ้าสั่นจะสั่นทั้งน้ำมันและแก๊ซ นอกจากจะสตาดเครื่องใหม่ ผมเจอมาก่อนหน้านี่แล้วครับไปเชครั่วท่อรวมไอดีได้เลยครับ อย่าเพิ่งไปเปลี่ยนอะไหล่อื่นๆนะครับเดี่ยวจะเสียเงินป่าวๆๆ
"ต้อง ครับ"