ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเครื่องดับครับช่วยที  (อ่าน 1438 ครั้ง)

ratchanone

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ปัญหาเครื่องดับครับช่วยที
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 03:49:22 »
ต้องขอบอกว่าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นประมาณเดือนเมษาช่วงสงกรานที่ผ่านมา แต่ผมเพิ่งได้เป็นสมาชิกบอร์ดนี้เลยเพิ่งจะได้ถามครับ

ตอนนั้น ขับรถจากสุพรรณบุรีมุ่งหน้าสู่กรุงเทพ ขับมาจนถึงปากซอยหมู่บ้านแล้ว อยู่ดีดีเครื่องก็วูบๆแบบเหยียบไม่ขึ้น แล้วก็ดับไปรอบแรก

สตาทรอบแรกติด ขับไปต่ออีกประมาณ 100m.วูบดับครั้งที่ 2 ที่นี้สตาทไม่ติดเลยครับ เลยต้องใช้บริการรถลาก จากนั้นก็จอดเอาไว้หน้าบ้าน

ก็คุยกับทางบ้านว่าจะเอาไปให้อู่เช็ค ก็ไปลองสตาทดูอีกที ปรากฎว่าเครื่องติดไม่วูบไม่ดับเลย จากนั้นก็ใช้มาจนถึงทุกวันนี้ก็ยังปกติอยู่

แต่อยากทราบว่าเหตุการณ์ครั้งนั้นมันเป็นที่อะไรครับ กลัววันดีคืนดีขับไปที่เปลี่ยวๆแล้วมันเกิดอาการดับอย่างนี้ขึ้นมาอีก ช่วยผมทีนะครับ ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ปัญหาเครื่องดับครับช่วยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 08:36:20 »
น่าจะดูพวกปั๊มติ๊ก กาลักน้ำ กรองเบนซิล ดูครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN