ผู้เขียน หัวข้อ: น๊อตล้อกันขโมย!! นอกจากศูนย์บริการ BMW  (อ่าน 14040 ครั้ง)

admin

• บุคคลทั่วไป
Re: น๊อตล้อกันขโมย!! นอกจากศูนย์บริการ BMW
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 16:15:42 »
I would say that I used to have type B and is very easy to remove krab. It is not delaying the removal at all krab. Type A is better krab.

chaky

• แฟนพันธุ์แท้
Re: น๊อตล้อกันขโมย!! นอกจากศูนย์บริการ BMW
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 21:14:42 »
ถอดทิ้งไว้กันอย่างนี้เลยหรือครับเนี่ย....  น่ากลัวจัง.....  ดีนะที่ยังไม่ทิ้งรถลงไปกับพื้นเปล่าๆ
เห็นเเล้วมันช้ำใจจริงๆครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 21:36:23 »
นี่โจรมันลงทุนแล้วนะ ทิ้งแม่แรงกับเหล็กขาหยั่งไว้ให้ เคยได้ยินข่าวมันถอดทั้ง 4 ล้อ แล้วเอาก้อนอิฐรองไว้ให้ มันน่าเจ็บใจกว่านี้อีก

supervans

• DRIVE IT LIKE YOU STOLE IT !
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:35:42 »
เคยใช้ McGard แบบ A เวลาถอด-ใส่ต้องคอยกำชับตลอดเพราะห้ามใช้บล็อคลมเด็ดขาด
สุดท้ายเอารถไปทำอู่ที่มักง่ายใช้บล็อคลมยิง กลับมาตรงที่เป็นหัวจีบแตกหลุดออกมาเลย >:(
คือของเค้าทนนะ ถ้าใช้ตามที่ระบุไม่น่าจะพังง่ายๆครับ
ปล. ตอนนั้นซื้อ 20 ตัว (จีบกันขโมย4ตัว จีบธรรมดา16ตัว) 5500 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 01:38:48 โดย supervans »

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 19:07:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เคยใช้ McGard แบบ A เวลาถอด-ใส่ต้องคอยกำชับตลอดเพราะห้ามใช้บล็อคลมเด็ดขาด
สุดท้ายเอารถไปทำอู่ที่มักง่ายใช้บล็อคลมยิง กลับมาตรงที่เป็นหัวจีบแตกหลุดออกมาเลย >:(
คือของเค้าทนนะ ถ้าใช้ตามที่ระบุไม่น่าจะพังง่ายๆครับ
ปล. ตอนนั้นซื้อ 20 ตัว (จีบกันขโมย4ตัว จีบธรรมดา16ตัว) 5500 ครับ

อือ เรื่องจริงค่ะพี่ ที่น๊อตล้อคเราหวาน หรือดูแล้วยับเยินก้อเพราะความมักง่ายของบางร้านเนี่ยอ่ะค่ะ
ว่าแต่ซื้อที่ไหนค่ะพี่ รบกวนขอข้อมูลด้วยค่ะ :-X

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
นี่โจรมันลงทุนแล้วนะ ทิ้งแม่แรงกับเหล็กขาหยั่งไว้ให้ เคยได้ยินข่าวมันถอดทั้ง 4 ล้อ แล้วเอาก้อนอิฐรองไว้ให้ มันน่าเจ็บใจกว่านี้อีก

อือ คือเค้าคงมีเวลาว่างเยอะพอสมควรอะค่ะเท่าที่เห็นจากภาพ แต่คงสงสารหรือเอาไปไม่ทันเลยทิ้งขาหยั่งรองไว้ให้
พวกที่ทำอาจเป็นพวกที่มีขาหยั่งเยอะๆหรือหามาง่ายๆอะค่ะ คิดว่านะ เหอๆ

ถอดทิ้งไว้กันอย่างนี้เลยหรือครับเนี่ย....  น่ากลัวจัง.....  ดีนะที่ยังไม่ทิ้งรถลงไปกับพื้นเปล่าๆ
เห็นเเล้วมันช้ำใจจริงๆครับ
อือ น่ากลัวมากๆค่ะ ยังไงก็หาวิธีอุปกรณ์ safety กันไว้ด้วยนะค่ะ :D

I would say that I used to have type B and is very easy to remove krab. It is not delaying the removal at all krab. Type A is better krab.
Aha I c ka :p Emmm.. I got A but I lost block and I just wanna buy block only ka. Really thx for ur detail ka p'admin  :D

ผมมีชุดนึง ถอดออกจากรถแหละขายครึ่งราคาสัก 1500 เอาไหมครับ

อ่า  แล้วตัวน๊อตล้อคและบล้อคยังสภาพยังดีอยู่ป่ะค่ะ

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

supervans

• DRIVE IT LIKE YOU STOLE IT !
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 21:17:46 »

อือ เรื่องจริงค่ะพี่ ที่น๊อตล้อคเราหวาน หรือดูแล้วยับเยินก้อเพราะความมักง่ายของบางร้านเนี่ยอ่ะค่ะ
ว่าแต่ซื้อที่ไหนค่ะพี่ รบกวนขอข้อมูลด้วยค่ะ :-X

สั่งกับพี่แซม LADDER 49 ที่เค้ารับสั่งของจาก usa อยู่ใน accordclubthailand ครับ แต่ตอนหลังเว็บ accord ปิดไปช่วงนึง
search มาตอนนี้เค้าไปเปิดเว็บเองแล้ว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยังไงลองสอบถามดูนะครับ

ของ e46 เดิมๆ ใช้แบบ M12 x 1.5 เกลียวยาว 25.5mm (PART NO. 27178-สีดำ 27179-สีโครเมี่ยม)
ถ้าล้อมีรอง spacer ต้องเผื่อความยาวด้วยนะครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 17:32:47 »
วันนี้ได้มาแล้วครับ ของ BMW

ตอนนี้ ให้ลูกน้องไปพ่นทรายอยู่   :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 19:20:13 »
สอบถามเพิ่มเติม แล้วหากเป็นลักษณะแบบนี้จะดีไหมครับ

:-X

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 19:26:13 »
สอบถามเพิ่มเติม แล้วหากเป็นลักษณะแบบนี้จะดีไหมครับ

อันนี้มันน๊อตหัวธรรมดาไม่ใช่หรือครับ  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

X-talize

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 19:33:14 »
หัวน็อตเบอร์อะไรครับ ถ้าเบอร์ไม่มาตรฐานก็น่าจะใช้กันได้แต่ก็ต้องซื้อลูกบล๊อคเบอร์พิเศษที่ว่านี้ด้วย 8)
เฉาก๊วย

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 19:43:07 »
ผมว่าคนที่ขโมย คงมีบล๊อคทุกรูปแบบแหละครับ เพราะรถทั้งคันแถมกุณแจที่ใช้ทุกวันนี้มีธรรมดาที่ไหน มันยังเอาไปได้เลยครับ แค่น๊อตล้อแค่นี้ ผมว่าพวกขโมยมันก็มีทางเอาไปได้อยู่ดีแหละครับ ผมว่าหาที่จอดรถดีๆน่าจะง่ายกว่าครับ

O:-) O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 19:48:46 »
มันก็เพิ่มความ " อุ่นใจ " ได้อีกระดับครับ  ธรรมดาระวังในการจอดอยู่เสมอครับ   :-*

Krisada511

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 19:50:50 »

O0

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 19:53:22 »
 :)) :)) :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 20:03:43 »

O0

ถ้ามันเห็นแบบนี้ มันคงไม่เอาแล้วละครับพี่ :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

PirenZe

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 21:05:26 »
อะไรหายครับ น็อตหายหรือบล็อคหาย
ถ้าบล็อคตัวที่ถอดหาย เบิกเฉพาะบล็อคก็ได้นะครับ ตัวละสองร้อยกว่าบาท(ราคาที่ศูนย์นะครับ) ต้องดูว่าเบอร์อะไร หรือถ้าไม่รู้ก็ขับเข้าให้ช่างเทียบเบอร์บล็อคให้เลยก็ได้ครับ ที่ศูนย์มีทุกเบอร์ ผมเคยเบิกที่มิลเลนเนียมพระราม4ครับ เทียบแล้วเค้าก็สั่งBMWTHAILANDให้ รออาทิตย์นึงก็ไปรับ

แต่ถ้าน็อต4ตัวที่ล้อหายไปตัวสองตัว เอาของมือสองก็ได้ครับตามหน้าซื้อขายเว็บใหญ่พอมีให้เห็น เอาของล้อรุ่นอื่นก็ใส่ได้ไม่มีปัญหาทางที่ดีก็เอาS3 เวลาเทียบจะได้หาง่ายๆ ของผมตอนนั้นน็อตมันกลายเป็นของX5ช่างก็เทียบหาทั้งกล่องเลยแต่ไม่ได้ลองของX5เลย เกือบต้องสั่งกล่องใหม่แล้ว 555  หรือของพี่สิวาก็ดีเลยครับไดทั้งชุด ประหยัดไปได้เยอะอยู่

จริงๆแล้วถ้าโจรตั้งใจจะขโมยจริง ก็ไม่ใช่ปัญหาพี่เค้านะครับ เคยถามช่างอยู่ไม่ยากเลย

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 21:15:44 »
ผมมีชุดนึง ถอดออกจากรถแหละขายครึ่งราคาสัก 1500 เอาไหมครับ
ของผมขายไปแล้วครับ มีพี่สมาชิกรับไปดูแลแล้ว ขอบคุณครับ

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:13:03 »

อันนี้มันน๊อตหัวธรรมดาไม่ใช่หรือครับ  :-X

ขอบคุณครับ ผมสงสัยอยู่ เพราะเห็น e-bay ขายแบบนี้ราคาไม่แรงครับ  :-[

Krisada511

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 19:54:35 »

สั่งกับพี่แซม LADDER 49 ที่เค้ารับสั่งของจาก usa อยู่ใน accordclubthailand ครับ แต่ตอนหลังเว็บ accord ปิดไปช่วงนึง
search มาตอนนี้เค้าไปเปิดเว็บเองแล้ว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยังไงลองสอบถามดูนะครับ

ของ e46 เดิมๆ ใช้แบบ M12 x 1.5 เกลียวยาว 25.5mm (PART NO. 27178-สีดำ 27179-สีโครเมี่ยม)
ถ้าล้อมีรอง spacer ต้องเผื่อความยาวด้วยนะครับ

ผมโทรไปคุยแล้วครับ ไม่มีสินค้า bm แล้วครับ

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 04:00:05 »
อะไรหายครับ น็อตหายหรือบล็อคหาย
ถ้าบล็อคตัวที่ถอดหาย เบิกเฉพาะบล็อคก็ได้นะครับ ตัวละสองร้อยกว่าบาท(ราคาที่ศูนย์นะครับ) ต้องดูว่าเบอร์อะไร หรือถ้าไม่รู้ก็ขับเข้าให้ช่างเทียบเบอร์บล็อคให้เลยก็ได้ครับ ที่ศูนย์มีทุกเบอร์ ผมเคยเบิกที่มิลเลนเนียมพระราม4ครับ เทียบแล้วเค้าก็สั่งBMWTHAILANDให้ รออาทิตย์นึงก็ไปรับ

แต่ถ้าน็อต4ตัวที่ล้อหายไปตัวสองตัว เอาของมือสองก็ได้ครับตามหน้าซื้อขายเว็บใหญ่พอมีให้เห็น เอาของล้อรุ่นอื่นก็ใส่ได้ไม่มีปัญหาทางที่ดีก็เอาS3 เวลาเทียบจะได้หาง่ายๆ ของผมตอนนั้นน็อตมันกลายเป็นของX5ช่างก็เทียบหาทั้งกล่องเลยแต่ไม่ได้ลองของX5เลย เกือบต้องสั่งกล่องใหม่แล้ว 555  หรือของพี่สิวาก็ดีเลยครับไดทั้งชุด ประหยัดไปได้เยอะอยู่
จริงๆแล้วถ้าโจรตั้งใจจะขโมยจริง ก็ไม่ใช่ปัญหาพี่เค้านะครับ เคยถามช่างอยู่ไม่ยากเลย

อ่า บล๊อคหายอย่างเดียวค่ะพี่ คือ เรื่องของเรื่อง
ในรถมีน๊อตล้อกันขโมย 2 ชุดค่ะ (ใส่บล๊อคละ 2 ล้อ)
คือ ใส่สลับกันค่ะ เผื่อเวลามีใครจะขโมยก็อาจรั้งเวลาพวกนี้ได้ค่ะ เหอะๆ(ความคิดส่วนตัวค่ะ)

เอารถเข้าไปศูนย์ ตรง จรัญ13 มาอะค่ะ แล้วพอดีว่า ให้ช่างเค้าช่วยเทียบเบอร์ว่าบล๊อคเราเบอร์อะไร
พี่ช่างท่านนึงก็ก้มๆเงยๆและเดินเข้าไปด้านในแล้วเดินออกมาบอกว่า ต้องเปลี่ยนใหม่หมดทั้งชุดค่ะ (4ล้อ)
โดยยกเลิกของเก่าออกหมดค่ะ ><

ทั้งชุดหมายถึง น๊อตล้อกันขโมย ข้างละ1ชิ้น ทั้งหมด 4 ล้อ = 4 ชิ้น
และ บล๊อคสำหรับถอดอีก 1 ชิ้น
รวมเป็น 5 ชิ้น (1เซ็ท) ของช่างทางศูนย์ที่แนะนำเปลี่ยนค่ะ

เหตุผลของช่างที่ศูนย์แนะนำคือ น๊อตล้อของเราหัวเกลียวมันเหมือนโดนแงะไปแล้ว
แต่ค่อนข้างมั่นใจค่ะว่า ไม่เคยจอดนอกสถานที่ที่เสี่ยงเกินจะรู้ว่าโดนแน่ๆ
และไม่มีร่องรอยการแงะค่ะ จากการใช้รถทุกวันค่ะ เพราะปกติรถจอดในบ้านค่ะพี่
เลยคิดว่าทางศูนย์น่าจะอยากขายทั้งเซ็ทมากกว่าหาเบอร์ให้ค่ะ เหอะๆ
ก็เลยเปลี่ยนใจค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2012, 04:13:38 โดย Pyester »

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 04:27:45 »
มันก็เพิ่มความ " อุ่นใจ " ได้อีกระดับครับ  ธรรมดาระวังในการจอดอยู่เสมอครับ   :-*

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ เพราะถ้าทางศูนย์ BMW มีน๊อตล้อกันขโมยไว้สำหรับกันขโมย
ก็คงเป็นอีกหนึ่งมาตรฐานที่ให้ความไว้วางใจแก่ลูกค้าทุกท่านอะค่ะ 
นอกจากคนที่ขโมยไป อาจเป็นคนวงใน ???

O0

อุ่ยย ว่าไม่ได้นะค่ะ รูปแรก คุณป้าปายเค้าเคยใช้วิธีนี้ค่ะ 55
คือวันนั้น เหมือนเป็นวันที่พี่ๆน้องๆกลับมารวมตัวกันค่ะ ทำให้ที่จอดรถไม่พอค่ะ
ต้องออกไปจอดด้านนอกและเลือกรถที่เจ้าของรถเห็นแล้วเค้าจะโดนดุน้อยที่สุดค่ะ
และได้นำโซ่มีสนิมเกาะนิดๆและแม่กุญแจอย่างดีค่ะ แต่ดีที่คุณป้าเป็นคนระแวดระวังค่ะ
ไม่มีรอยในการคล้องโซ่แต่อย่างใดค่ะ ตื่นมาเห็นแล้วอยากจะ :o
อายมากกกกกกกกค่ะ  :'( :-\