ผู้เขียน หัวข้อ: ไปขับรถเที่บวมา (กลับบ้านที่สุรินทร์) เก็บภาพมาฝากครับ  (อ่าน 2501 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
ช่วงหยุดเสาร์อาทิตย์ ไม่มีอะไรทำ แฟนว่างเลยชวนแฟนไปเยี่ยมพ่อแม่ที่บ้าน (สุรินทร์) เก็บภาพน่ารักๆ มาฝากครับ บ้านผมบ้านนอกนะครับ ฮ่าๆๆๆ

ถึงบ้าน ฝนตกหนัก ล้างโคลนออกนิดหนึ่ง อิอิ

ดูดีขึ้น อิอิ

ที่นาของพ่อ ซื้อไว้เยอะ ทำไม่ไหว พ่อบอกไม่อยากขายเอาไว้ให้คนเช่าดีกว่า บอกพ่อเหมือนกันว่าขายให้หน่อยอยากได้ X6 อิอิ

ลูกขับ BMW แต่พ่อยังขี่มอไซต์เก่าๆ (พ่อชอบ)

ลูกสะใภ้ของพ่อแม่ผม อิอิ

สระน้ำกลางที่นา ตอนเด็กเคยมาจับปลาด้วย ตอนนี้ไม่กล้าลง

ผมเองครับ หล่อไปหน่อยต้องขออภัย อิอิ

เหมาะเป็นชาวนาไหมเนี่ยแฟนเรา

นี่เลยตัวแรงของพ่อ ใช้มาหลายสิบปีแล้ว

ขากลับถ่ายรูปถนนที่ร่มรื่นยามหน้าฝน ต้นไม้สวยมาก

เข้าเขตชลบุรี ตรงอำเภอพนัสนิคม น้ำท่วม แย่แล้วรถเราจะฝ่าไปได้ไหมเนี่ย

น้ำไม่ใช่น้อยๆ น่ากลัวๆ

ยิ่งมองยิ่งเสียว

กลับถึงชลบุรี ลงรถมา ตกใจ..อ้าวเฮ้ย ฝาถังน้ำมันหาย.....หาซื้อได้ที่ไหนเนี่ย ฮือๆๆๆๆ
 :'(

ออ..ลืมบอก ตอนกลับบ้านรถกระจกตกรางด้วย 1 บาน ด้านหลังขวา โชคดีพ่อเป็นช่างเก่าซ่อมให้ชั่วคราว แหล่มมาก แต่พ่อบอกว่ากลับมาแล้วไปหาอะไหล่เปลี่ยนซะ ซ่อมให้ใช้ได้ชั่วคราวเท่านั้น ถ้ากดเล่นอีกไม่รับประกันนะเว้ย ฮ่าๆๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
วิวที่บ้านคล้ายๆกับที่บ้านผมเลยครับ น่าเอา จะเข้ผมไปเดินเล่น555 ส่วนฝาถัง เชียงกงมีเยอะครับถูกๆ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

ขอบคุณครับพี่ Rut ส่วนเรื่อง CD ที่โทรปรึกษา ตอนนี้ก็ยังทำไม่ได้เลยครับ งงเหมือนกัน ตูด CD ผมพังหมดแว้ว เหอะๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
คุณยิ้มครับล้อยังไม่สวยนะครับ..ต้องลง 19 ครับถึงจะงาม อิๆ

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คุณยิ้มครับล้อยังไม่สวยนะครับ..ต้องลง 19 ครับถึงจะงาม อิๆ

เสนอแฟนไปแล้วครับ เธอบอกมันสวยแล้ว จบข่าวเลย เหอะๆๆ  O0

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
โหผ่านน้ำมาเลยหรือครับ หาฝาถังให้ได้โดยด่วนครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
คราวหน้าถ้าจำเป็นลุย เอาผ้ายางปิดช่องอากาศหน้ารถ ปิดแอร์ วิ่งความเร็วคงที่อย่าเร่งเครื่อง ให้ผ่านน้ำ แล้วกดไล่น้ำในเบรคด้วยนะครับ
ไฟตัดหมอกน้ำเข้าไหมครับ อย่าเพิ่งเปิดนะครับ ให้มันแห้งสนิทก่อน /ฝาถังหาพลาสติกใส่ปิดเทปไปก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2012, 20:56:29 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
บรรยากาศท้องทุ่ง น่าเที่ยวครับ

แต่เอ๊ะ เมียมาคุ้ม เมียมาคุม  :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Krisada511

ฝาถังไม่น่าหลุดหายง่ายๆนะครับ มีน๊อต 2 ตัวเกลียวยาว สงสัยต้องเอาเอ็นใส ไปล่ามไว้กันเหนียวอีกชั้น  O0

chogunkku

บรรยากาศเหมือนบ้านผมเลยคร้าบบ อิอิ ^-^ เย็นสบายครับพี่อากาศแบบนี้ ... ตกเย็นๆมาพาสาวไปนั่งหยอกริมทุ่งแบบนี้ได้อารมณ์ มนต์รักลูกทุ่งมากครับพี่  >:D

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
บรรยากาศเหมือนบ้านผมเลยคร้าบบ อิอิ ^-^ เย็นสบายครับพี่อากาศแบบนี้ ... ตกเย็นๆมาพาสาวไปนั่งหยอกริมทุ่งแบบนี้ได้อารมณ์ มนต์รักลูกทุ่งมากครับพี่  >:D

แต่ผมว่าน่าเอา จะเข้บ้านผมไปเดินเล่นมากกว่าครับ555 :)) :)) :))

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

ฝาถังไม่น่าหลุดหายง่ายๆนะครับ มีน๊อต 2 ตัวเกลียวยาว สงสัยต้องเอาเอ็นใส ไปล่ามไว้กันเหนียวอีกชั้น  O0

เท่าที่จำได้คิดว่าเด็กปั๊มที่สุรินทร์ทำหลุดครับ แต่ยังไม่ร่วง และขับมาเรื่อยๆ จนร่วงระหว่างทางที่รถกระแทกหลุมในถนน แต่ก็ไม่รู้ว่าตรงไหนเพราะระยะทางกว่า 500 กม. ตอนนี้กำลังเร่งหาฝามาใส่อยู่ครับผม

ยิ้มบางแสน

แต่ผมว่าน่าเอา จะเข้บ้านผมไปเดินเล่นมากกว่าครับ555 :)) :)) :))

เอาไว้ที่หมู่บ้านผมไม่ได้นะพี่ Rut เพราะคนหมูบ้านเคยเอาตัวคล้ายๆ ที่อยู่ที่บ้านพี่ Rut ไปย่างกินมาแล้ว เหอะๆ

Awirut

เอาไว้ที่หมู่บ้านผมไม่ได้นะพี่ Rut เพราะคนหมูบ้านเคยเอาตัวคล้ายๆ ที่อยู่ที่บ้านพี่ Rut ไปย่างกินมาแล้ว เหอะๆ

อันนั้นมัน วรนุช แล้วครับคุณยิ้ม :( :( :(

nuiba

• DeliGolf
บรรยากาศน่าจิบเบียร์  :-[

chaky

ธรรมชาติดีครับ....  เห็นแล้วสบายตาสบายใจจริงๆครับ....

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ฝาถังจริงแล้วหลุดยากมากครับคุณยิ้ม
แต่ของผมก็เคยหลุดหาย เป็นเพราะเจ้าของเดิมไปเคลมสีไว้ แล้วช่างถอดเอาฝาถังไปเทียบสีผสม ตอนเอามาใส่ ก็ใส่ไว้เฉยๆ โดยไม่ได้ใส่สปริงล็อค

ถ้าหาฝาถังได้แต่ไม่มีสปริง บอกมานะครับ ผมมีอยู่อันนึง ให้ฟรีครับ. (สปริงล็อคตัวนี้แข็งมากต้องงัดออก ถ้าไม่งัดไม่ออกแน่นอนครับ)

ฝาถังพี่ปลัดขวัญน่าจะมีนะลองติดต่อไปดูครับ

E46_M43

• คนคุ้นเคย
บรรยากาศ เยี่ยมมากครับ
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ลูกชาวนาเหมือนกันครับ ผมก็ทำนามาตั้งแต่เด็กเหมือนกัน
เห็นแล้วคิดถึงตอนที่ข้าวถอดรวงเป็นสีทอง มันสวยจริงๆ

ยิ้มบางแสน

ลูกชาวนาเหมือนกันครับ ผมก็ทำนามาตั้งแต่เด็กเหมือนกัน
เห็นแล้วคิดถึงตอนที่ข้าวถอดรวงเป็นสีทอง มันสวยจริงๆ

ถูกต้องครับพี่ ภาพแบบนั้นมันสวยมาก ตั้งแต่มาอยู่ชลบุรีเกือบ 10 ปี ผมก็แทบไม่ได้กลับไปช่วยที่บ้านทำนาอีกเลย พ่อแม่ก็แก่ลงมากทำไม่ไหวก็ปล่อยที่ดินให้เช่า ที่ดินแถวบ้านผมราคาถูกมากพ่อผมแกเลยซื้อไว้เยอะ เห็นชาวนาแถวบ้านเขาขายที่นาให้พวกคนรวยไร่ละไม่กี่หมื่นบาท ขาย 20-30 ไร่บางทีได้ไม่ถึงล้านเลย สุดท้ายต้องมาเช่าที่เดิมของตัวเองทำนาก็มี

พ่อแม่ผมบอกอยากมีหลาน ผมเลยชวนแกมาซื้อบ้านอยู่ชลบุรีแล้วจะมีหลานให้ แล้วให้แกเลี้ยง แต่แกไม่เอา แกบอกว่าถ้าจะมีหลานก็จะเอากลับไปเลี้ยงในทุ่งนาที่บ้าน ให้มันโตมาแบบชนบทก่อนแล้วค่อยให้เข้าเมือง

::)

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
เศรษฐีที่นาของจริง ว่าแต่แบ่งสักห้าไร่สิบไร่ไหมครับ  >:D

ยิ้มบางแสน

เศรษฐีที่นาของจริง ว่าแต่แบ่งสักห้าไร่สิบไร่ไหมครับ  >:D

ที่ดินแถวบ้านผมยามหน้าฝนก็เขียวขจีครับ แต่ยามหน้าร้อนหรือหน้าแล้งนี่แทบไม่อยากมอง อิอิ

Krisada511

น่าทำบ่อเลี้ยงกบภูเขา ส่งสาย 5  :-*

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ที่นาแถบภาคอีสานทำอะไรได้ไม่เยอะไปกว่าการทำนาในหน้านาครับ
พอหมดหน้านานี่ทำอะไรไม่ได้เลยเพราะมันจะแห้งแล้งมากๆ
น้องชายเคยมีความคิดว่าจะเอามาปลูกยางพารา แต่นึกได้ว่าพอหน้านามันจะน้ำหลาก
ยางพาราคงสู้น้ำไม่ไหว ก็เลยพากันระงับความคิดนี้

ที่นาคุณยิ้มนี่เขียวได้ใจมาก เห็นแล้วอยากปล่อยควายลงไปเลี้ยงซักฝูง

ยิ้มบางแสน

ที่นาแถบภาคอีสานทำอะไรได้ไม่เยอะไปกว่าการทำนาในหน้านาครับ
พอหมดหน้านานี่ทำอะไรไม่ได้เลยเพราะมันจะแห้งแล้งมากๆ
น้องชายเคยมีความคิดว่าจะเอามาปลูกยางพารา แต่นึกได้ว่าพอหน้านามันจะน้ำหลาก
ยางพาราคงสู้น้ำไม่ไหว ก็เลยพากันระงับความคิดนี้

ที่นาคุณยิ้มนี่เขียวได้ใจมาก เห็นแล้วอยากปล่อยควายลงไปเลี้ยงซักฝูง

ในรูปไม่มีควาย มีแต่หมูครับพี่ (แฟนผมเอง) อิอิ  :))