ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าติด ค้างไม่ยอมดับครับ  (อ่าน 2142 ครั้ง)

bassanova2499

• ใช้ความสงบ สยบความเคลื่อนไหว
  • แฟนพันธุ์แท้
ไฟหน้าติด ค้างไม่ยอมดับครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:38:15 »
ปิดสวิตซ์ไฟแล้ว  ไฟหน้าต่ำ ด้านคนขับ ไม่ยอมดับแต่ดวงอื่นดับหมด เกิดจากอะไรครับ ปัจจุบันต้องดึงปลั๊กขั้วไฟออกครับ ถึงจะดับ พอเสียบปลั๊กก็ติดค้างเองทั้งๆที่ยังไม่ได้เปิดสวิตซ์ในรถ  ???

wat

Re: ไฟหน้าติด ค้างไม่ยอมดับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:44:46 »
ลองเช็คก้านไฟเลี้ยวว่าตอนนี้อยู่ในตำแหน่งดันลงล่างอยู่รึเปล่าครับ หรือลองดันก้านไฟเลี้ยวขึ้นบนแล้วดันกลับมาตรงกลางอีกทีครับ

bassanova2499

• ใช้ความสงบ สยบความเคลื่อนไหว
Re: ไฟหน้าติด ค้างไม่ยอมดับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 13:38:25 »
ก้านไฟเลี้ยวอยู่ตำแหน่งปกติครับ  มันเหมือนกับว่าไฟต่ำด้านขวาถูกต่อตรงไว้ คือไฟมันจะติดค้างตลอด24 ชม.อ่ะครับ มันจะไม่ยอมดับได้ นอกจากดึงปลั๊กไฟมันออก ไม่ให้มีไฟไปเลี้ยงอ่ะครับ  งง มากกกก  ???

songwut wongaruksorn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 13:13:02 »
ของผมก็อาการเป็นแบบนี้  แต่มีไฟตัดหมอกหลังแถมเพิ่มขื้นอีก ใครเคยเจอแก้ยังงัยช่วยบอกด้วยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 15:54:20 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ของผมก็อาการเป็นแบบนี้  แต่มีไฟตัดหมอกหลังแถมเพิ่มขื้นอีก ใครเคยเจอแก้ยังงัยช่วยบอกด้วยครับ

พวกไฟท้ายน่าลองเช็คพวกเป้าปลั๊กไฟดูก่อน เห็นช่างเขาจะทำสายกราวน์เพิ่มให้กันหมดไม่รู้เพราะเหตุนี้ด้วยหรือเปล่า

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN