ผู้เขียน หัวข้อ: *** บอร์ดใหญ่ ถ้าใครพลาด ซื้อ-ขาย ผิดบอร์ดโดนปรับ 1000 ระวังพลาดนะครับ **  (อ่าน 2934 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ผมว่ามันรุนแรงไปหน่อยนะครับ จนรู้สึกแปลกใจ ทบทวนหลายรอบแล้ว ถึงเงินค่าปรับที่ได้มาจะเอาไปทำบุญ ผมว่าตักเตือนกัน หรือ ลบกระทู้ ตามหน้าที่ เหมือนเช่นเวปอื่นๆ มันก็ชีวิตราบรื่นดีนะครับ  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 10:25:00 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
E46THAILAND บ้านเล็กๆหลังนี้ ตอนผมเข้ามาใหม่ๆ ก็อยู่กันเงียบๆ กระทู้ค่อนข้างน้อย แต่เดี่ยวนี้ ผมว่ามีคนเข้ามาแสดงความเห็นดีๆ น้ำใจหลากหลาย อบอุ่นมาก  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
ถ้าผมพลาด ผมก็คงให้เค้า แบน ยูเซอร์ ไปครับ คงไม่กล้าจ่าย พันนึง :(

Krisada511

เคยเข้าไปอ่านใน E36Thailand หรือ E39 ก็อบอุ่นดีนะครับ
ถึงในเวป E39 จะมีปัญหาครั้งใหญ่ บุคลากร ที่น่าเชื่อถือ ค่อยช่วย ค่อยตอบปัญหา เสมอ
กลายเป็น ต้องเสียความเชื่อถือ และ ดีที่ผ่านมาทั้งหมด เพราะเรื่องการเงิน กับเพื่อนสมาชิก
จนผมแปลกใจ ว่าความดีที่ทำในบอร์ด กับ ปัญหาการเงินส่วนตัว ทำให้เป็นไปได้ขนาดนั้นเชียวหรือ  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 12:19:02 โดย krisada511 »

ยิ้มบางแสน

เมื่อคืนผมก็เข้าไปบอร์ดใหญ่นะครับ เจอกระทู้ดังกล่าวด้วย ยังไม่มีใครโพสเป็นคนแรกอีกต่างหาก อีกอย่างผมก็ไม่ทราบกฏดังกล่าวของบอร์ดใหญ่ แต่ถึงทราบผมก็ไม่อยากเป็นคนแรกที่โพสครับ ไม่รู้จะตอบยังไงดีนะ เพราะ 1,000 บาทมันก็ดูเป็นเงินเยอะเหมือนกัน ทั้งเห็นใจและสงสารคนที่โดน
 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 10:46:09 โดย yimbangsaen »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

เรื่องบอร์ด เนี่ยผมเจอหลากหลาย เรื่องแปลก อย่างบอร์ดสยามนาฬิกา กระดานซื้อ-ขาย ต้องปิดตัวเพราะ ด้วยความเชื่อถือในสมาชิกท่านหนึ่ง
ทำให้เพื่อนสมาชิก โอนเงิน หลายแสน หลายคน เพื่อซื้อ นาฬิกา จำนวนหนึ่ง โดนไปทั่วหน้า ยอดเงิน หลายล้าน คนขายก็หายไป จนมีการแจ้งความ
ผมเคยขายนาฬิกา แสนกว่าบาท ส่งให้เพื่อนสมาชิก บอร์ดสยามนาฬิกา  ที่ต่างจังหวัด โดย EMS ตามที่เพื่อนสมาชิกร้องข้อ
 และ โอนเงินสดมาให้ก่อนล่วงหน้า เล่นเอานอนไม่หลับทั้งคืน  เดี่ยวนี้ถ้าไม่เชื่อใจจริงๆ ตัวผมเองก็ไม่กล้าโอนเงินก่อน ถ้ามูลค่าเกิน 2 แสน จะนัดเจอที่สาขาธนาคารเลย  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 11:01:20 โดย krisada511 »

Krisada511

เมื่อก่อนก็เคยอยู่บอร์ด Benz ก็ช่วยตอบปัญหาแบบเนี่ยแหละครับ เคยมีกิจกรรม แหมมีการมาสัมภาษณ์ผมให้ตื่นเต้นเล่น หลังๆ บอร์ดก็แตกแยก
ด้วยผลประโยชน์ กับ อู่บ้าง ร้านค้าบ้าง กระจัดกระจายไป  ผมเองมาที่บอร์ดนี้ ด้วยความอยากรู้ เพราะเพิ่งใช้ E46 แต่พอได้ศึกษา พอตอบได้นิดหน่อย
ก็ช่วยตอบกันไป ผมก็ไม่ใช้ช่างยนต์ ทำงานด้านงานก่อสร้างอีกต่างหาก เวลาที่กล่าวถึงอู่ หรือ ร้านค้าใดๆ มิมีเจตนาที่มีผลประโยชน์
ร้านไหนดี ผมก็บอกว่าดีไปตามจริง ส่วนใครเข้าไปตาม เจอบริการไม่ดี หรือ อื่นๆ ผมก็ไม่สามารถรับผิดชอบให้ได้ เพราะก็ไม่เคยบอกใครว่า เป็น krisada511 ยกเว้นร้านค้าเขาเข้ามาอ่านกระทู้ผมเอง
ผมเชื่อที่ว่า การทำดี ย่อมได้ดี  ครับ  และ ผมก็หาเงินด้วยการประกอบอาชีพในทางของผม  :-X

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 11:03:26 โดย krisada511 »

ยิ้มบางแสน

ผมซื้ออะไหล่ Bigbike ผ่านเว็บมอไซต์แค่ 1-2 หมื่นยังไม่กล้าโอนก่อนเลยครับพี่ krisada511 ต้องขับรถไปดูของเองกับตา ถ้าใช่ถึงค่อยจ่ายเงิน แต่ก็เคยโดนเหมือนกันที่พวกต้มตุ๋นกะหลอกเราตั้งแต่แรก พอเราขอไปดูของมันก็นัดหมายสถานที่ สุดท้ายหลอกเราไปรอ เท่านั้นยังไม่พอโทรมาเย้ยเราอีกว่าโง่

ใครเคยเล่นมอไซต์จะทราบดีครับว่า เรื่องโกงซื้ออะไหล่มีบ่อยมาก

พูดแล้วก็เสียวๆ วันนี้นัดร้าน armybikesshop มารับรถมอไซต์ Bigbike ไปบิ้ว+ทำสี ที่ กทม. ซะด้วย เขามีบริการมาขนรถถึงบ้าน แต่เท่าที่ดูจากเว็บไซต์ร้าน  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ร้านเขาอยู่แถวมหาวิทยาลัยหอการค้า คิดว่าคงน่าพอเชื่อถือได้ เหอะๆ (ท่านใดบ้านอยู่แถวนั้นแจ้งผมหน่อยนะครับ เผื่อวานให้แวะไปตามรถให้ในอนาคต)

O0
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Kim R.

• ขาประจำ
  • KUSTOM
รู้สึกแปลกๆเหมือนกันครับ

แต่ก็ไม่ได้พูดอะไรเดี๋ยวจะไปมีปัญหากันเข้า คนอยู่กันเยอะ

รู้สึกเหมือนโดนตำรวจจับไปเสียค่าปรับยังไงไม่รู้มั้งๆที่ไม่ได้ทำผิดกฏหมายอะไร

ค่าสมัครเป็นสมาชิคก็เสียเงินแล้ว แต่เรื่องนั้นไม่มีปัญหาเพราะสมัครใจสมัครกันไปสมัคร

แต่ยังต้องมาโดนปรับค่าขายของผิดหน้านี่ผมว่าแปลกๆอ่ะครับถึงเงินจะไปทำบุญแต่ไม่รู้ใครได้บุญ

เพราะคนโดนปรับก็ไม่ได้ตั้งใจจะเอาเงินไปทำบุญ^^
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
แล้ว e46 ของเราจะเป็นแบบนี้หรือเปล่าวครับ  :o :o ผมอยากให้อยู่แบบครอบครัวแบบนี้ดีมากๆเลยครับ >:D >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แล้ว e46 ของเราจะเป็นแบบนี้หรือเปล่าวครับ  :o :o ผมอยากให้อยู่แบบครอบครัวแบบนี้ดีมากๆเลยครับ >:D >:D

ไม่น่ามีนะครับ แต่ถ้ามีเปลี่ยนจากปรับเงินเป็นอยากอื่นได้ไหม โดยเฉพาะกับสมาชิกสาวๆ  :))

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
ไม่สนิทจริงลองไปโพสไม่เห็นด้วยสิครับ เละ  :)) :)) :)) :))

ยิ้มบางแสน

ไม่สนิทจริงลองไปโพสไม่เห็นด้วยสิครับ เละ  :)) :)) :)) :))

;)

Krisada511

ผมซื้ออะไหล่ Bigbike ผ่านเว็บมอไซต์แค่ 1-2 หมื่นยังไม่กล้าโอนก่อนเลยครับพี่ krisada511 ต้องขับรถไปดูของเองกับตา ถ้าใช่ถึงค่อยจ่ายเงิน แต่ก็เคยโดนเหมือนกันที่พวกต้มตุ๋นกะหลอกเราตั้งแต่แรก พอเราขอไปดูของมันก็นัดหมายสถานที่ สุดท้ายหลอกเราไปรอ เท่านั้นยังไม่พอโทรมาเย้ยเราอีกว่าโง่

ใครเคยเล่นมอไซต์จะทราบดีครับว่า เรื่องโกงซื้ออะไหล่มีบ่อยมาก

พูดแล้วก็เสียวๆ วันนี้นัดร้าน armybikesshop มารับรถมอไซต์ Bigbike ไปบิ้ว+ทำสี ที่ กทม. ซะด้วย เขามีบริการมาขนรถถึงบ้าน แต่เท่าที่ดูจากเว็บไซต์ร้าน  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ร้านเขาอยู่แถวมหาวิทยาลัยหอการค้า คิดว่าคงน่าพอเชื่อถือได้ เหอะๆ (ท่านใดบ้านอยู่แถวนั้นแจ้งผมหน่อยนะครับ เผื่อวานให้แวะไปตามรถให้ในอนาคต)

ถ้าทำดี ผมจะตามรอยนะครับ ตอนนี้รู้สึกเสียดายเจ้า SF400 ขึ้นมาเสียนี้ สงสัย มี 3-4 หมื่น แน่ ปรับปรุงสภาพป้ายแดง

ลงไปดูที่ห้องเก็บของเมื่อครู่ ใจหาย เสียดายจัง จอดทิ้งไว้หลายปี ยาง แบต ระบบน้ำมัน คงต้องเปลี่ยนหมด  O0

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ผมใหม่กับที่นี่มาก แต่มีความรู้สึกว่าที่นี่อบอุ่นเหมือนครอบครัวจริง และหลังจากได้พูดคุยกับสมาชิกตัวเป็นๆหลายท่าน ยิ่งยืนยันความรู้สึกนี้ครับ

ยิ้มบางแสน

สภาพไหนถ้ามีทะเบียนซ่อมแล้วก็คุ้มครับพี่ ยิ่งช่วงนี้กำลังจะมีกฏหมายห้ามรถจดประกอบทำทะเบียนด้วย รถมีทะเบียนนี่เหมือนทองคำ อิอิ

>:D

Kittiisr

• ขาประจำ

O0

พี่ยิ้ม ครับ เผอิญผมมีร้านอยู่แถวหอการค้า เคยผ่านร้านนี้บ่อยๆครับ ผมต้องเข้าไปทุกวัน ยัง ฝากผมคอยดูให้ก็ได้นะครับ :D

Paternal

• ขาประจำ
  • Enjoy your drive and pleasure your ride.
ผมใหม่กับที่นี่มาก แต่มีความรู้สึกว่าที่นี่อบอุ่นเหมือนครอบครัวจริง และหลังจากได้พูดคุยกับสมาชิกตัวเป็นๆหลายท่าน ยิ่งยืนยันความรู้สึกนี้ครับ
;) เห็นด้วยเหมือนกันครับผม

Sushi

• Klass 71
  • ขาประจำ
  • Klass 71
    • www.e46clubthailand.com
ความเห้นส่วนตัวนะคับ.......บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฏเมือง เหตุการณืแบบนั้นเกิดขึ้นบ่อย ผมว่ามันก้อดีนะที่มีตัวอย่างให้เห้งกันจะได้ไม่ทำอีก  แต่อย่าลืมว่าสมาชิกกะเว็ปมอนอาจจะต้องการเขียนเสือให้วัวกลัวนะคับ  ดังนั้น อย่าคิดมากเลยคับ เราทำให้มันถูกต้องก้อไม่ต้องห่วงไรแล้วคับ  เว็ปที่กล่าวมาเบื่องต้นทุกเว็ปผมก้อเล่นอยู่ พอเข้าใจ เพียงแต่อยากให้เพื่อน ๆ สมาชิกใช้วิจารณญาณในการตัดสิน อย่าใช้อารมณ์ ดูจากเหตุและผลเป้งที่ตั้ง  คุยกันในเน็ต ใครจะพิมพ์อะไรก้อได้ จะจิงหรือเท็จ ใครจะรู้คับ เอาแบบคุยกันต่อหน้าเลยดีกว่า
อย่างเช่น ศุกร์ที่ 24 นี้  อย่าลืม!!  ใครว่างมาจอยกานนะคร้าบบบบ  Meeting Chill chill E46 @ Bangkok Blass.................คิคิ ^-^

ยิ้มบางแสน

O0

พี่ยิ้ม ครับ เผอิญผมมีร้านอยู่แถวหอการค้า เคยผ่านร้านนี้บ่อยๆครับ ผมต้องเข้าไปทุกวัน ยัง ฝากผมคอยดูให้ก็ได้นะครับ :D

ขอบคุณมากๆ ครับผม ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือจะแจ้งอีกทีนะครับ  :-X

X.com

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
บอร์ดใหญ่ คือไรครับพี่

yo-e46

บอร์ดใหญ่ คือไรครับพี่
bmwsociety.com ครับ

admin

• บุคคลทั่วไป
โหดมากจริงๆครับ

ผมก็เห้นการเกิดและดับของหลายๆเว็บมาแล้วครับ ตอนนี้ผมว่าเว็บเรากำลังเกิด แต่ก้เผื่อใจไว้ว่าอีกไม่นานคงจะมีปัญหาแน่
ก็ได้แต่ศึกษาว่าเว้บอื่นๆ เคยมีปัญหาอะไร ผมก็จะพยายามป้องกันเต็มที่ โดยเฉพาะผลประโยชน์ ซึ่งแน่นอนว่า
ถ้ามีสปอนเซอร์ ย่อมต้องมี โฆษณา มีผลประโยชนื มีการอวยการดิสเครดิตกัน เป็นบ่อเกิดของความแตกแยก และปัญหาในอนาคต
ผมจึงริเริ่มที่จะรับเงินอุดหนุนจากสมาชิก และจะรับสปอนเซอร์จากร้านค้ารายเล็กมากกว่าที่จะเป็นอู่ หรือร้านใหญ่ๆ
เพราะแน่นอนว่าถ้ารับเงินจากเขา เวลามีปัญหาขึ้นมา ผมเป็นคนกลาง น้ำท่วมปาก กลืนไม่เข้าคายไม่ออกแน่นอน

เพราะฉะนั้นหลายๆ ท่านเห็นว่าเว็บเราเงียบๆ เรียบๆ ไม่มีอู่ โฆษณา สปอนเซอร์หรือขายของเยอะ ก็ขอให้เข้าใจแนวทางกันนะครับ

yo-e46

แนวคิดทางการจัดการเว็บของ admin ผมชอบมากครับ เยี่ยมเลยครับ แยก sponsor แยกห้องพูดคุย แยกห้องซื้อขาย โดยจะซื้อขายได้ต้องมาตอบในกระทู้ ถาม-ตอบปัญหาก่อน  ชัดเจนครับ

kwan47

เอาเฉพาะสติ๊กเกอร์ก็พอแล้วครับ  หากทุกท่านที่เข้ามาเวปนี้และสมัครเป็นสมาชิกโดยการซื้อสติ๊กเกอร์ 140 บาท ต้นทุน+ค่าส่ง 110 บาท กำไรเข้าเวป 30 บาท หากสมาชิกที่มีอยู่ตอนนี้ อุดหนุนทุกท่าน ลองคิดเอาแค่ 100 คน(100คัน) ก็จะมีเงิน 3,000 บาท จ่ายค่าเช่าเซฟเวอร์ได้ตั้ง 3 ปี  ถ้าจะบังคับให้ซื้อมันก็จะน่าเกียจ(บอร์ดใหญ่ไม่ได้ซื้อสติ๊กเกอร์ไม่ให้โพส) เอาเป็นว่า ท่านใดสมัครใจ เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง มีความจริงใจ(สักเล็กน้อย) รู้อะไร เก่งอะไร ก็มาแชร์กัน แค่นี้มิตรภาพก็เบ่งบาน เห็นใครติดสติ๊กเกอร์กระจกหลัง ก็บีบแตรทักทายกันได้อย่างสนิทใจ เหมือนรู้จักกันมาแล้ว ประมาณนั้น

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
เอาเฉพาะสติ๊กเกอร์ก็พอแล้วครับ  หากทุกท่านที่เข้ามาเวปนี้และสมัครเป็นสมาชิกโดยการซื้อสติ๊กเกอร์ 140 บาท ต้นทุน+ค่าส่ง 110 บาท กำไรเข้าเวป 30 บาท หากสมาชิกที่มีอยู่ตอนนี้ อุดหนุนทุกท่าน ลองคิดเอาแค่ 100 คน(100คัน) ก็จะมีเงิน 3,000 บาท จ่ายค่าเช่าเซฟเวอร์ได้ตั้ง 3 ปี  ถ้าจะบังคับให้ซื้อมันก็จะน่าเกียจ(บอร์ดใหญ่ไม่ได้ซื้อสติ๊กเกอร์ไม่ให้โพส) เอาเป็นว่า ท่านใดสมัครใจ เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง มีความจริงใจ(สักเล็กน้อย) รู้อะไร เก่งอะไร ก็มาแชร์กัน แค่นี้มิตรภาพก็เบ่งบาน เห็นใครติดสติ๊กเกอร์กระจกหลัง ก็บีบแตรทักทายกันได้อย่างสนิทใจ เหมือนรู้จักกันมาแล้ว ประมาณนั้น

นับถือความคิดครับ
 ;)