ผู้เขียน หัวข้อ: ขัดสีรถ ดีมั้ยครับ (ขัดมาแล้ว มันดีจริงๆ นะ)  (อ่าน 53285 ครั้ง)

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ขัดสีรถ ดีมั้ยครับ (ขัดมาแล้ว มันดีจริงๆ นะ)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:58:50 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อันนี้ขอแนะนำ เพราะตอนผมเอารถไปขัดก็ดูอยู่ ขั้นตอนแรกก็ล้างปกติ จากนั้นก็แปะเทปกาวตามขอบพลาสติก จากนั้นใช้ตัวขนแกะขัด+น้ำยาขัด (ไม่รู้ตัวไหน) ขัดไปทั่วทั้งคัน จากนั้นก็ขัดชักเงาด้วยน้ำยาอีกตัว (ไม่รู้ตัวไหน) ใช้เวลา 8 ชั่วโมงต่อ 1 คัน ทีนี้สำหรับคนที่สนใจ DIY ก็ซื้อเครื่อง DA (Dual Action) ราคาแล้วแต่ยี่ห้อ เอาที่ปรับความเร็วรอบได้นะครับ ส่วนผลิตภัณฑ์ผมชอบแมกไกวและศึกษาผลิตภัณฑ์ของยี่ห้อนี้มาเยอะมาก
1.น้ำยาขัดสำหรับ DIY ถ้ารอยไม่เยอะใช้  Meguiar's swirlX remover ถ้ารอยเยอะหน่อยหรือลึกก็ใช้เป็น Meguiar's Ultimate Compound
2.เคลือบเงาด้วย No.21
3.เคลือบด้วย Tech wax 2.0 (แนะนำสำหรับรถสีดำสีจะสวยมาก)
4.ปิดทับด้วยสเปรย์ Ultimate Quik Detailer เพื่อปกป้องแว็กซ์ให้เกาะทนนาน หรือ Turtle wax Black Detailer สำหรับรถสีดำโดยเฉพาะ

ทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไรเอ่ย ?

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
Re: ขัดสีรถ ดีมั้ยครับ (ขัดมาแล้ว มันดีจริงๆ นะ)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 17:09:59 »
ผมไปขัดที่ร้าน Motor spa plus เป็นศูนย์แมกไกวครับ ราคาขัด 3,300 บาท ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน รายละเอียดตามในเวปครับ
แนะนำนิดนึงนะครับถ้าจะไปต้องไปเช้ามาก เพราะทำทั้งวัน 8 ชั่วโมงครับ โทรแจ้งล่วงหน้าด้วยครับ ถ้าให้ดีนะครับเอาแว็กที่เราใช้ไปด้วย จะได้ให้เคลือบไปเลยอีกรอบ  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]