ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคย เบิก รางน้ำฝน ยางขอบประตู กับยางขอบกระจกบ้างครับ  (อ่าน 2144 ครั้ง)

Kittiisr

• ขาประจำ
ด้วยสภาพรถ ผม รางน้ำฝน ยางขอบประตู มันเริ่มหมดอายุของมันแล้วครับ เริ่มมีเสียง ลม กับ มีน้ำซึมๆ เข้ามาบ้างและยางขอบกระจก น่าจะเริ่มแข็งแล้วครับ มีเสียงดัง ออดๆแอดๆตลอดและอยากทราบว่า ยางประตูมันรวมมาถึง เสากลาง ประตูด้วยมั้ยครับ

มีใครเคยเบิกอะไหล่พวกนี้ มาเปลี่ยน บ้างมั้ยครับ มันมี กี่ตัว เบิกที่ไหน ดี เบิกศูนย์หรือวัดโสมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ของผมเป็นสีดำนะครับ ไม่ใช่โครเมี่ยม

ขอบคุณมากครับ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 02:42:28 โดย Kittiisr »

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ดูดีๆนะครับ ถ้านำ้เข้ารถส่วนใหญ่มันจะเข้าทางแผงประตูนะครับ :-*

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
รางน้ำฝนโครเมี่ยม เคยเบิกมา ราว 2.6 หมื่น + ติดตั้งที่ศูนย์ซ่อมตัวถัง ยูโรปา จรัญ13
ยางขอบประตูแท้เบิกศูนย์ บานละ  + 3,240 บาท  ส่วนมากจะลีบแบน จากที่เคยกลมเป็นวงรี  :-*

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ผมเทียบ วรจักร ตลอดเลยอะ  ฟุตละ 60 บาท แฮๆๆๆๆ O0 O0 O0ตัวยางขอบประตู O0 O0 O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

BoonZaa

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323i/M52tu+LPG
ผมเทียบ วรจักร ตลอดเลยอะ  ฟุตละ 60 บาท แฮๆๆๆๆ O0 O0 O0ตัวยางขอบประตู O0 O0 O0

เบ็ดเสร็จ หมดไปเท่าไหร่ครับ 4 ประตู แล้วใช้ได้ทนมั๊ยครับคุณหนุ่ม

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป

เบ็ดเสร็จ หมดไปเท่าไหร่ครับ 4 ประตู แล้วใช้ได้ทนมั๊ยครับคุณหนุ่ม
1000นึงครับ เอามาเพื่อๆๆ ก็ปรกตินะ เพียงแต่ต้องใช้ฝีมือในการติดหน่อยนะ (เห็นพี่ทนายบอกเบิกห้างไม่ประทับใจ)เลยจัดข้างนอกนะครับ O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG

1000นึงครับ เอามาเพื่อๆๆ ก็ปรกตินะ เพียงแต่ต้องใช้ฝีมือในการติดหน่อยนะ (เห็นพี่ทนายบอกเบิกห้างไม่ประทับใจ)เลยจัดข้างนอกนะครับ O0

1000 ในราคาที่เอื้อมถึง  ;) แต่คงต้องใช้ฝีมือในการติดมากพอสมควรเลยผมว่า  O0 O0 O0

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ผมเปลี่ยนยางขอบประตู กับที่ติดตัวถัง รวมแล้ว 8 เส้น สองหมื่นกว่าครับ

Kittiisr

• ขาประจำ
ขอบคุณทุกท่านครับ  :-X :-X

อาการน้ำเข้าคือ ฝนตกหรือล้างรถปกติ ไม่เป็นครับ แต่วันนั้นฝนตกหนัก แล้วไปจอด ที่ตรงท่อระบายน้ำจากกันสาดพอดี ตรงประตูหลังซ้าย น้ำคงระบายไม่ทันอะครับ

พอดีดูรูปที่พี่ กฤษดา ให้ดูแล้วน่า จะมี เพิ่ม ตัวแผ่นปิดกรอบกระจก หน้า หลัง ด้วยแล้วหละครับ ไม่รู้มีขายรึเปล่า?

แต่ผมยัง งงๆ อยู่คือตัวยางทั้งหลายครับครับ มันมีพาทกี่ส่วนกันแน่ครับ ทั้งที่ ติดกับตัวถัง กับตัวประตู แล้วยางกระจก ด้วยมีแค่นี้ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณอีกรอบครับทุกท่าน

:-X :-X :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 17:43:11 โดย Kittiisr »