ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยนะนำร้านทำเบาะ ให้ด้วยครับ  (อ่าน 4749 ครั้ง)

worm

• คนคุ้นเคย
ช่วยนะนำร้านทำเบาะ ให้ด้วยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 19:08:14 »
เบาะขาดที่ตะเข๊บด้านข้างแล้ว ไม่รู้จะซ่อมหรือหุ้มใหม่ดี  ถ้าหุ้มใหม่ใช้หนังแบบไหนดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

intania

• บุคคลในตำนาน
  • MT rules
Re: ช่วยนะนำร้านทำเบาะ ให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 12:10:49 »
ผมเคยไปทำที่วิชัยการช่างครับ

e36kub

• คนคุ้นเคย
Re: ช่วยนะนำร้านทำเบาะ ให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 13:03:26 »
แนะนำไปพวกวิชัย วิชาญนะครับ ผมเคยไปซ่อมแบบถูกๆ เปลี่ยนเฉพาะชิ้นที่ขาด ผลคือ หนังที่เอามาเปลี่ยน คนละเกรดกับ เบาะbm ครับ ความหนา texture feeling ในการสัมผัสไม่เหมือนเดิม จริงๆใช้งานได้นะครับ แค่ผมรู้สึกมันไม่ original เรียกได้ว่าเกี่ยวกับจิตใจซะมากกว่า