ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเช้าเครื่องเย็น เปิดน๊อตไล่ลม จะมีเสียงลมกันไหมครับ  (อ่าน 4444 ครั้ง)

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
ตอนผมระบบน้ำรั่ว ตอนเช้าเครื่องเย็น เปิดน๊อตไล่ลม จะมีลมดันออกมาเลย บางครั้งน้ำออกมาด้วย แต่พอซ๋อมแล้ว บางวันเงียบเลย ไม่มีลม แต่บางวัน มีนิดๆ

จึงรบกวนปรึกษาว่า ปกติถ้าระบบน้ำไม่รั่ว จะต้องไม่มีเสียงลมเลย ใช่ไหมครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ต้องไม่มีลมดันสิครับ

ลองคิดดู ตอนเราเติมน้ำเครื่องเย็น เปิดฝาเติมแล้วปิดฝา (ไม่ได้เติมลมไม่มีแรงดันเข้าไป)
พอรถวิ่งน้ำร้อนมีแรงดัน(ถูกแล้ว)

แต่พอเราจอดรถเครื่องเย็น แรงดันจากน้ำร้อนก็ต้องหมดไปด้วย เปิดฝาก็ต้องไม่มีแรงดันเหมือนตอนเราเติมน้ำ ใช่ไหมครับ

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
ขอบคุณครับ :-X