ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครซื้อรถ e46 มือสองมาเเล้วจบมั้ยครับ  (อ่าน 5053 ครั้ง)

em

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ซื้อมือสองมาเเบบไม่ต้องมาซ่อมเก็บงาน จะมีมั้ยครับ

SOMNUK

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323ia M52TU
Re: มีใครซื้อรถ e46 มือสองมาเเล้วจบมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 09:05:35 »
มันอยู่ที่การเริ่มดู เริ่มซื้อนะ ได้สภาพดีมาเจ้าของเดิมดูแลไว้ดีก็รอดไป
ได้มาแบบหมกมาเพียบก็แทบถอดใจขายทิ้งเลย
 อยากได้ อยากใช้ ศึกษาดีๆ ชอบรุ่นไหนแบบไหน ถามกับผู้รู้ ไปดู
ที่แหล่งงาน อย่าเอาแต่ว่าเค้าบอกๆ เค้าพาจน

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: มีใครซื้อรถ e46 มือสองมาเเล้วจบมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 02:15:09 »
ครับ จะใช้มันควรทำความรู้จักมันด้วย
รู้เท่าทัน เราจะเจ็บตัวน้อยครับ

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 09:08:59 »
อย่างที่พี่ๆข้างบนบอกเลยครับ ขึ้นอยู่กับว่า เราได้รถมาในสภาพไหน แต่ส่วนตัวผมแล้ว พึ่งได้รถมาไม่กี่เดือน รู้สึกตัวรถค่อนข้างจบ ปัญหาไม่ค่อยเยอะ แต่ตอนดูลืมโฟกัสไปที่สีตัวถัง เลยได้รถสีหน้าหลังไม่เหมือนกันมาแทน  O0 555 ยังไงตอนเลือกแนะนำให้ดูละเอียดนะครับ

e36kub

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 13:07:50 »
แนะนำหาคนดูเป็นไปช่วยเลือกครับ หลักๆ เน้นดูเรื่องตัวถัง กับระบบไฟฟ้าครับ ส่วนใหญ่ผมมักจะเลือกที่ระบบ ไฟฟ้ามาแบบเดิมๆที่สุดเท่าที่จะเดิมได้ เพราะ มันรวนแล้วหาช่างไล่แก้ลำบาก

ส่วนเรื่องอื่น ถ้าราคาเหมาะสมเอามาแก้ไขกันได้ เช่น ช่วงล่างไม่ดี สีไม่สวย เบาะถลอก เครื่องวิ่งมาเยอะ พวกนี้ถ้าราคาดี ซื้อมายกชุดวาง 330 ลงก็ยังได้ สำคัญตัวถังต้องสวย เพราะเป็นอย่างเดียวที่แก้ไขไม่ได้

thavatchaii

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 04:05:04 »
ถ้าจะให้ตอบตามหัวข้อที่ถาม   ซื้อมือสองมาไม่ต้องมาซ่อมเก็บงาน  มีไหมครับ...................ผมว่าผมตอบได้เต็มปากเลยว่า

.............ไม่มี...........ครับ......คันที่ใหม่สุดอายุก็ปี 05 ปาเข้า 12 ปีแล้วนะครับ............จะมีเหรอครับที่คนใช้เจ้าเก่าจะเก็บ

ซ่อมเต็มร้อย...............แล้วขาย.............ไม่มีทางครับ.............แค่ซ่อมนิดหน่อยพอให้ไม่แสดงอาการแล้วขาย............จบ

ถ้าเขาซ่อมเต็มร้อย.............เขาไม่ขายหลอกคับ  เก็บไว้ใช้เองดีกว่า......................ผมเองก็ซื้อ 325  ปี 05  ซื้อมาได้ปีกว่า ๆ

เจ้าของเก่าดูแลดีมาก ๆ  มือแรก.............ซ่อมถึง...มีบิลเก็บไว้หมด.............วิ้งแสนปลาย ..........ไม่มีชนหนัก......ซื้อเลยผม

แต่ก็ต้องมาเก็บซ่อมระบบน้ำ.....ซึมหายนิด ๆ.................อย่างเดียวเลย..........หายากมาก......มันซึมๆ  เล็ก ๆ..........สุดท้าย

เปลี่ยนระบบน้ำทุกอย่าง...........ท่อยางทุกเส้น......น้ำมันซืม ๆ.........ก็เปลี่ยนหมด.......หมดไป......ห้าหมื่นกว่าบาท.....ก็จบ

วิ้งยาว  สบาย...........วิ้งดีมาก ๆ  ชอบเลย...............

ธเนศ

• thaned
  • แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2018, 07:05:18 »
ไม่มีคําว่า จบ ครับ
รถกว่าสิบปีแล้ว อะไหล่หมดอายุตามเวลา
สําคัญคือหาช่างที่รู้จริงทําจริงซึ่งมีไม่เยอะ ครับ